1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời trái tim.

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hoa Phượng (HP Club)' bởi hungloga, 26/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuanno1

tuanno1 Thành viên mới

Bạn Hường gợi ý lộ quá, nghe mà thấy ngại.
  2. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Có những lúc cuộc sống thật bộn bề, em chùm kín chăn để giấu mình trong ấm áp. Em không muốn hiểu suy nghĩ của bạn mình nữa mà chỉ muốn trốn chạy khỏi thực tại, khỏi tất cả những mối quan hệ trước đó để tìm cho mình một thiên đường trên mặt đất. Em yếu ớt dò, lần mò trong hy vọng mong sao em tìm thấy anh thật nhanh. Đúng vào ngày trọng đại của đời em, sang một trang mới, lên một bậc thang cao hơn bậc thang năm trước, anh lại trở về. Em không đủ thời gian để đắn đo, em lao vào như con thiêu thân và nguyện để mình cháy bùng lên cho đến khi nào thành cát bụi trong tình anh. Em quên thực tại, quên cả tương lai, quên luôn quá khứ để có anh. Thế là em đã có. Giờ thì em thấy mình đủ, em còn thấy hài lòng. Em biết một ngày không xa em lại phải tìm lại cho mình thời gian đã mất vì bên anh nhưng thây kệ. Giờ em biết là em có anh đã chứ. Em chưa bao giờ nói yêu anh khi chúng mình đến với nhau và anh cũng thế. Mình là gì của nhau nhỉ? Là gì, sao cứ quấn lấy nhau. Hiện hữu hay hư không? Thực hay ảo? Em không có câu trả lời. Giờ em có anh. Có anh. Có anh. Nghìn lần có anh. Thế là đủ rồi. Chỉ duy còn một điều em lo sợ, em sợ em yêu anh mất rồi. Nếu yêu thì khi đi em sẽ đau hơn gấp ngàn lần ngày trước. Em đang trong cuộc chiến, cuộc chiến này trong một con người. Gầy, nhỏ, mảnh mai nhưng ý chí tốt.
    Cái mặt nhăn nhó đáng yêu của em. Làm sao em quên lúc anh vừa làm vừa để tay em trong tay anh nồng ấm, đặt lên trái tim và suốt ngày nói lời xin lỗi. Đến khi nào em tìm được một cái mặt nhăn nhó khác đây? Giờ này anh đừng làm việc nữa nhé. Giờ này anh hãy nghỉ ngơi để sớm mai nhìn ra cửa đã có em ngoài đó.
    Những phút giây bên anh làm em nhớ, khiến giấc ngủ trưa của em mộng mị, nhịp sinh học của em thay đổi vì đêm không mơ mà chỉ mỉm cười với kí ức của ban ngày.
    Chết thôi, anh là ác mộng hay thiên thần của đời em hả chàng trai có mặt nhăn nhó kia?
  3. annency2005

annency2005 Thành viên mới

Lâu roài không ghé thăm qua topic này, cũng chưa bao giờ viết dòng nào tâm sự ở đây. Hôm nay trời mưa, lòng tự dưng lại thấy bồi hồi, muốn viết vài dòng cho thoải mái tâm hồn một chút.
    Đọc những dòng tâm sự của các bạn ở trên mà trải nghiệm được lòng của mình. Có những điểm mình rất giống một số người ở đây, có những điểm mình thấy khác (khác là do bởi vì mình khác nta)
    Bây giờ thấy lẫn lẫn lộn lộn, chẳng biết quyết như thế nào. Đôi khi cứ tự cho mình là người bản lĩnh, quyết đoán, thế mà khi đương đầu rồi mới biết là mình cũng yếu đuối, kém cỏi ghê. Đầu óc cũng u u mê mê, mụ mị, vòng vèo. Vớ vẩn quá.
    Lăn tăn giữa cái mất và cái được, liệu từ bỏ nó thì có thấy nuối tiếc hay không? Liệu rằng từ bỏ nó thì có tìm thấy nó một lần nữa hay không đây? Liệu rằng nó có thật sự là hợp với mình hay không? Liệu rằng trong tương lai nó có xử sự như quá khứ hay không? Liệu rằng có làm mình đau lòng như hiện tại hay không nhỉ?
    Lẫn lộn quá? Hàng nghìn câu hỏi cứ ám ảnh cái đầu óc nhỏ xíu của mình, khiến chẳng chú tâm làm được việc gì nữa cơ.
    Quá sa đà hay sao ấy nhỉ? Thôi thì cứ kệ, cuộc đời còn dài, cần qué gì phải nghĩ nhiều. Cứ biết thế, sống thế! Có số rồi, nhưng mà cũng ko được, ai lại làm thế. Làm theo số, buông xuôi thì xong từ lâu roài, chẳng cần phải đợi đến ngày hôm nay.
    Mong rằng những gì mình tin tưởng sẽ không phải không có căn cứ, hy vọng rằng niềm tin của mình không bị đặt nhầm chỗ. Nếu lần này mà mất là mất luôn. Hy vọng và hy vọng. Tình yêu vẫn còn.....
  4. alo_emyeuanh

alo_emyeuanh Thành viên mới

Mẹ ơi, hôm qua con đã cư xử đúng hay sai? Vẫn biết rằng những điều mẹ dạy con đều đúng, nhưng tại sao con lại thấy buồn thế? Con cứ tưởng rằng mình đã lớn, đã thực sự trưởng thành, có thể lo cho mẹ, chăm sóc cho chị và cháu, nhưng ko, con vẫn luôn luôn là con gái bé bỏng của mẹ, và mẹ vẫn từng ngày, từng ngày phải âm thầm lo lắng cho con...
    Con xin lỗi đã làm mẹ buồn, để mẹ phải lo lắng thấp thỏm như vậy.
    Cảm ơn anh, anh đã làm mẹ tin tưởng. Cảm ơn vì em biết rằng, mẹ sẽ yên tâm hơn khi có thêm 1 người nữa yêu thương con gái của mẹ.
    Mong sao mẹ của con sẽ mãi khoẻ mạnh, ở bên con mẹ nhé? Con gái sẽ cố gắng, cố gắng hết sức để sống tốt, để được yêu thương, để được hạnh phúc, để mẹ yên lòng.
  5. metrecon

metrecon Thành viên mới

Buồn quá!
  6. phamhavn

phamhavn Thành viên mới

Có những điều chẳng biết nói ra như thế nào và bắt đầu từ đâu! Nhưng thực sự em đã làm anh rất thất vọng! Rất nhiều! Chẳng hiểu rằng rồi đây anh có thể chấp nhận được điều đó không? Anh sợ anh không thể chấp nhận được! Nhưng anh cũng không muốn mình phải chấp nhận điều đó!
    Quả là một ngày buồn!
  7. hungloga

hungloga Thành viên mới

Lại lang thang trả nợ trên đất HN.Sống được 3 ngay trên này ,mọi sinh hoạt lại bị dảo lộn,đúng lúc mình muốn tu tỉnh lại cuộc đời và kiếm tí tiền nhồi vào cái thẻ ATM trống rỗng .Nhưng cũng may từ hôm đến tới giờ vẫn chưa phải đụng vào một giọt rượu nào.Thành tich này đáng để tuyên dương đây.Hà Nội bây giờ nắng mưa bất thường quá ,vui buồn xen lẫn nhau .Chỉ những khi vùi mình trong chăn mới thấy nhẹ nhõm và buông thả .Ôi!
  8. chip_hoi

chip_hoi Thành viên quen thuộc

Nhớ nhau quá, bạn bận, mình cũng bận.

Mỗi người có một công việc riêng, bộn bề, rối tinh rối mù, không thể ngẩng đầu lên ngắm mặt trời . Cứ cúi gằm xuống mà viết, mà type, mà suy ngẫm rồi thì một lúc nào đó, bất chợt thấy trên máy hiện lên một dòng tin nhắn lạc đường rất ất ơ, rồi thì nhớ, nhớ những ngày vui ơi là vui,; yêu ơi là yêu, ngắm hoa nhé, ngắm mặt trời lặn nhé, ngắm người đi lại trên chiếc cầu sắt cũ kỹ bỏ không của cuộc sống chật chội. Ới nhau một tiếng là đã được gặp rồi, giờ thì tôi cứ khản cổ kêu gào cũng chưa chắc được gặp bạn. Kiêu à ? Ồ không, không kiêu, chỉ là bận thôi . Bận là một từ chung chung nhưng khi nhắc lên thì đối phương lúc nào cũng cho là hợp lý và chấp nhận đươc. Ừ thì đồng ý, thế là tôi cũng nói " wow, dạo này tôi cũng bận. Nhớ bạn lắm,; yêu bạn lắm nhưng Bận quá . Nhé, thế nhé, Bận quá ! Hì hì "
    Này nhé, hôm nay anh cũng bận, nên em rảnh rang, anh mới " cưới " một cô vợ mới về, cô này em không thích tẹo nào anh ạ . Nhà anh có 4 cô vợ cả thảy, em là bồ nhí và 1 nàng bé bỏng rồi . Chật nhà quá anh ơi . Anh cưới em này khác hẳn các em khác , nó trắng trẻo quá, trắng hơn em, em không thích nhé .Cả nhà có mỗi em là sinh động nhất,; bọn kia không dám tranh giành gì với em nên em kệ, mời anh cứ cưới thêm .
    Đùa thôi, em mới cưới tên là " Airblade " của Honda anh nhỉ ? Em đấy chắc đang được sủng ái nhất vì mới tinh tình tình . Em già nhất tên là gì nhỉ ? Hình như là Wave, cũng từ mẹ vợ Honda mà ra . Em sau là gì nhỉ ? AX1, bạn này cao to đen , hoành tráng, bóng loáng và luôn ít nói nhưng mà xa xỉ . Còn 1 nàng bé bỏng thì mảnh mai lắm : Blade . Em ghét em này vì mỗi lần phanh đều quay ngược bánh xe 90độ . Kiêu lắm . Còn một đứa em ghét nhất, ngồi lên cứ bị tuột chân nhưng mà nó lại là dân sành nên em không dám lên tiếng nhiều : LX125 . Còn em, anh thấy sao, anh bảo em " gấu " nhất, chiến tất cả các em kia dạt sang một bên để chiếm lĩnh chủ của nó . Đúng rồi, em thích thế, em thích cảm giác mỗi buổi sáng với 10phút mình ngắm 4 cô vợ bé nhỏ và một nàng xe đạp yêu kiều . Đó là hạnh phúc anh ạ .
    Hạnh phúc là cốc cà phê buổi sáng, là chiếc máy ảnh có tiếng tách r/d/giòn tan , là chiếc áo em đắp thay chăn hàng đêm,; là những đôi mắt cùng nhìn về một hướng , là rủ nhau đi cưới vợ cho chồng .
    Chết, tôi Bận mất rồi . Nhé,; thế nhé ....
  9. hungloga

hungloga Thành viên mới

Tối qua ngồi nghe cậu công nhân hát ngêu ngao .thấy hay hay
    Khổ tâm vô cùng khi mình lìa nhau
    Cung do cha mẹ em muốn sang giàu
    Sân nhà phơi hồng xác pháo
    Em ngợ rằng chết tim đau
    Thôi vẫy tay chào giây cuối qua câu
    Khổ tâm khôn lường số phận làm con
    Nghia cha công mẹ thân gái vuông tròn
    Vâng lời theo chồng xa xứ
    Sang giầu nhưng chẳng sang duyên
    Nên vui vui người ,em cười cười suông
    Hỡi ba mẹ..ép mỡ ép dầu
    Sao đành ép duyên con
    Cho cau xanh phải xa trầu
    Hỡi ba mẹ..hôm bước qua cầu
    Nhìn cầu bao nhiêu nhịp
    Nghe lòng mÌnh sầu bấy nhiêu
    Khổ tâm cam đành mang lòng bạc đen
    Chắc anh thông cảm em nỗi ưu phiền
    Vui gì trong đời nhung gấp
    Bên người không nghia con tim
    Nên chung gối là ...mơ người tình xưa
    Đời giờ còn cảnh này nữa không nhỉ ....Chắc từ giờ đã hết rồi .Thế mà nghe vẫn buồn buồn
    Một tuần trên hà nội nhuốm cái nóng cái mưa bất thường ,ngồi một mình nhiều khi thấy buồn buồn .Thế mà có người bảo mình Hà Nội hay .xấu thế
  10. hungloga

hungloga Thành viên mới

Hoạ vô đơn chí.Không ngờ cũng có ngày rơi vào hoàn cảnh này .