1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời Yêu Giản Dị

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi pinks_lips, 19/06/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nguyenphuong5

nguyenphuong5 Thành viên mới Đang bị khóa

............. và anh không quên nhét một cái ví dày cộp những tờ giấy của xứ Cờ Hoa ở túi quần sau để chuẩn bị mời pinks_lips đi ăn kem Mỹ 31 mùi (chỉ có 2USD/ly ....)
  2. havalo

havalo Thành viên mới

Tiếng Hồn Havalo - Tập 2​
    Hắn vẫn nằm yên trong im lặng. Tôi vẫn nghe thấy tiếng thở đều đều, tiếng nhịp tim hắn đập dường như vẫn hòa chung với nhịp đập của cuộc sống bình dị này. Khi màn đêm buông xuống, như có điều gì đó không yên lòng thôi thúc tôi quay lại nơi đây, trở lại với giấc mơ của em. Và tôi chỉ có thể yên tâm ra đi khi thấy ánh nắng ban mai sắp chiếu vào căn phòng nơi chiếc giường xinh xắn có em đang nuôi giấc mộng lành.
    Dẫu biết rằng TY là cả tâm hồn người ta muốn dành cho nhau. Nhưng tâm hồn ấy không thể sống nếu thiếu vắng một trái tim yêu thương và thể xác là nơi cứ ngụ. Em thấy đấy tôi chỉ là một linh hồn quá yếu ớt và mỏng manh tới mức tôi sẽ tan ra chỉ cần một ánh sáng nhỏ chiếu vào. Dù có thể cho em tất cả những gì tôi có thì cũng chỉ tồn tại cùng với bóng đêm bao phủ, xuất hiện trong giấc mơ em mà thôi. Với em cuộc sống là hiện hữu dưới ánh sáng mặt trời của những niềm tin và hy vọng có thực. Em không có muốn thì tôi cũng chỉ tồn tại với em không nhiều hơn một giấc mộng mong manh.
    Thời gian vẫn đang trôi đi, tôi đã ở bên em hơn một thời khắc. Nói những gì tôi có thể dành cho em. Sớm mai đây khi em thức dậy mỗi ngày lại như một cuộc sống mới với em, bao công việc bộn bề. Để đêm đêm em lại sẽ gặp những giấc mơ đẹp trong chiêm bao của ngày mai và ngày mai nữa?. Rồi giấc mơ em gọi tên hắn cũng sẽ theo qui luật trở thành cái giấc mơ thứ (n-1) trong tiềm thức của em. Dậy đi em mặt trời lên rồi kìa?.Chúc em một ngày mới tốt lành, tôi đi.
    Được havalo sửa chữa / chuyển vào 06:13 ngày 21/06/2005
  3. piccolo

piccolo Thành viên mới

Tôi đã khóc rất nhiều trên đường về. Và khóc trong đêm.
    Tôi cũng chẳng thể hiểu nổi mình như thế nào nữa. Bây giờ lý trí của tôi đang làm chủ, nhưng cũng không biết được, khi gặp anh, cảm xúc lại chi phối tất cả.
    Tôi biết anh đến vơi tôi chỉ trong những lúc anh cảm thấy cô đơn, cần tìm ai đó để giải toả cảm xúc, vì sau đó có thể anh bắt đầu hối hận. Và rồi im lặng. Và rồi bình thường như không có chuyện gì xảy ra. Và rồi bước qua. Và rồi gặp nhau không cả có một câu chào. Và rồi...Nhiều lắm!
    Biết anh như vậy sao tôi vẫn dịu dàng, chu đáo với anh? Biết anh chỉ coi tôi là "chút gì thoáng qua", mà sao tôi vẫn dành cho anh những tình cảm tốt đẹp? Biết anh cũng chỉ như một số người đàn ông khác, nhưng tại sao tôi vẫn nghĩ tốt về anh?
    Không phải tôi không biết được tất cả những gì đang diễn ra trước mắt tôi. Không phải tôi không biết mình sẽ như thế nào nếu cứ tự lừa dối chính mình như thế này. Không phải tôi không biết mình cần gì, mình muốn gì. Không phải tôi không hiểu anh, không phải tôi không biết những gì mà anh đang nghĩ.
    Tôi biết và hiểu tất cả những điều đó!
    Chỉ có điều, khi gặp anh, thì tôi lại không làm chủ được cảm xúc của mình mà thôi!
    Tôi chưa bao giờ bị đặt trong tình huống như thế này, chính vì vậy tôi rất bất ngờ khi thấy tại sao tình cảm của mình cứ phải thay đổi - tuỳ từng thời điểm - theo anh.
    Tôi đã thật dại khờ và ngốc nghếch. Nhưng dù sao tôi cũng chỉ là một đứa trẻ con trong mắt anh - một con người từng trải.
    Với lý do này, anh dễ dàng tha thứ cho tôi, phải không?
    Tôi viết cho anh lần đầu tiên và cũng sẽ là lần cuối - một lá thư không thể gửi, đành gửi vào đây. Biết rằng anh sẽ chẳng đọc và cũng sẽ chẳng bao giờ biết, ngày hôm nay, "có một nụ hồng bỗng gọi tên anh"!
    Em biết rằng anh sẽ chẳng yêu em
    Nụ hôn ấy chỉ là phút giây nông nổi
    Em dại dột, em trẻ con, em yếu đuối
    Anh bỗng hoá thành người lớn bao dung.
    Em biết rẳng anh sẽ chẳng nhớ em
    Bởi trái tim anh có thừa người khác
    Những bản tình ca ở bên em anh hát
    Sẽ một người nào diễm phúc sau em
    Em biết rẳng rồi anh sẽ quên
    Cái gì thoáng qua mấy ai còn giữ lại
    Dù với em đó sẽ là mãi mãi
    Anh bận lòng chi với một kẻ qua đường
    Đừng dằn vặt mình vì đã lỡ nói yêu em
    Ai cũng có phút yếu lòng như thế
    Em chẳng trách đâu vì tình yêu có thể
    Đến trong nhau bằng những phút dối lừa...
  4. doan_truong_nhan

doan_truong_nhan Thành viên mới

Chẳng là gì trong trí nhớ ta đâu
    Nói gì khi chồng em đứng cạnh?
    Thương tiếc ư? Hạnh phúc là gì vậy?
    Chẳng là gì trong trí nhớ ta đâu
    Mai ta đi, trời tình thành ly hận
    Em nghĩ gì, sao chẳng níu người đi?
    Sao không nghĩ đời người chỉ có một?
    Mai ta đi, trời tình thành ly hận
    Chân thành, kể cả thô ... nhá!
    Được doan_truong_nhan sửa chữa / chuyển vào 14:21 ngày 21/06/2005
  5. piccolo

piccolo Thành viên mới

Chẳng lẽ người Bắc Ninh viết cũng ngọng thế này à?
    Chán quá đi mất!
  6. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Dù gì thì gì cũng phải cung hỷ bác Ha cái nhỉ.Kể ra bác cũng "hoa đào" phết đấy .
    Cái topic này cũng đông khánh ghê.
  7. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Dân Kinh Bắc hay thế, tỏ tình với nhau ngay trên diễn đàn.
  8. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

cung hỷ .... cung hỷ........
    vậy là tháng 8 tới này mình được " ĐỘI MÂM" cho chú roài, thích qua'', bây giờ có Thím rửa bát hộ roài. Chú ơi! Thôi đừng xấu hổ nữa, nói với người ta đi, đừng để người ta chờ lâu quá là....................
  9. heartily246

heartily246 Thành viên mới

Ơ cái nhà chị này cũng hay nhờ, dân nào thì tình yêu vẫn cứ là tình yêu. Có ngàn vạn con người yêu nhau thì cũng có ngần ấy cách thổ lộ. Thế theo chị tỏ tình là cứ phải ra bờ mương, bụi tre hay sao?
  10. pinks_lips

pinks_lips Thành viên mới

to : thienthancodonls
    Nghe tin " chú Havalo" về tháng 8 này nên " Thím" fải về HN để còn...chứ. Thiên Thần ...thích quà Sì goòng không? Nhưng Thím báo trước là Thím đạp xe đạp từ SG ra HN đó, " nhè nhẹ " thôi Thím còn mang được. ( vụ này bí mật nhá ko kẻo lại có người nhận nhầm bà con ấy chứ)
    Con gái KBC, đảm đang lắm, vài chuyện lặt vặt rửa bát thì chỉ là chuyện nhỏ.
    Được pinks_lips sửa chữa / chuyển vào 22:36 ngày 22/06/2005
    Được pinks_lips sửa chữa / chuyển vào 22:40 ngày 22/06/2005