1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lời Yêu Giản Dị

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi pinks_lips, 19/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heartily246

heartily246 Thành viên mới

ặ cĂc bĂc qua bên kia mà xem em vỏằôa khiêu vâ vỏằ>i bĂc Ha Va xong mà. Bên này lỏĂi thỏƠy bĂc ỏƠy xỏằ?u rỏằ"i ngỏằĐ im thỏ này. Chỏằ< Pink này nhanh chÂn nhanh tay ghê em vỏằôa kỏt cĂi quỏÊ Modern talking cỏằĐa bĂc ỏƠy chặa kỏằ<p tơnh tỏằ 'ặỏằÊc thơ....thôi rỏằ"i. Mà em câng không dỏằ. bỏằ cuỏằTc 'Âu em ngỏằ"i 'Ây 'ỏằÊi khi nào bĂc ỏƠy tỏằ?nh dỏưy em...hỏằ"i sau sỏẵ rà
  2. nguoiquanho

nguoiquanho Thành viên quen thuộc

Chà xin chúc cái hỷ sự của các bạn!!!!
    Anh havalo mau chóng tỉnh lại để về VN ra mặt họ hàng anh em KBC đê nào!!!! Chúc mừng

3. doan_truong_nhan

doan_truong_nhan Thành viên mới

Ặc ặc ặc ... Cái mụ bắt đầu lườm nhau rồi! Hỏi thế gian tình là gì? Tình là gì mà ... ?
  4. yeumaudo

yeumaudo Thành viên rất tích cực

Tỏ tình là chuyện riêng tư, tât nhiên là có nhiều cách, nhưng không thể là cái cách cho toàn bộ bàn dân thiên hạ biết được. Cách này đúng là bất thường.
  5. mongyeulinh88

mongyeulinh88 Thành viên mới

Hỏi thế gian tình là gì?
  6. conhuighe9

conhuighe9 Thành viên rất tích cực

Tình yêu không phải điều gì xấu mà không thể cho "bàn dân thiên hạ" biết. Khi người ta yêu người ta vẫn thường muốn nói cho cả thế giới biết về tình yêu của mình đó sao. Chẳng phải điều đó vẫn được ca ngợi? Hơn nữa điều đó cũng được coi là cách chia sẻ. Buồn cần chia sẻ bao nhiêu thì hạnh phúc cũng cần được chia sẻ bấy nhiêu. Mà tình yêu rất dễ tồn tại 2 sắc thái tình cảm: đau khổ và hạnh phúc.
    Nhưng chúng ta, cả người trong cuộc cũng như người ngoài cuộc cần nhớ rằng trong tình cảm cần có sự tế nhị.
  7. havalo

havalo Thành viên mới

Tôi đang đứng ở đây với hoàn toàn con người thực của mình. Tôi không xuất hiện để đón nhận những lời ?ocung hỷ? (mặc dù rất muốn nói lời cảm ơn thực lòng). Tôi càng không phải có mặt để ?ogiãi bày hay thổ lộ? nỗi lòng mình cho quý vị có cơ hội ?onhâm nhi?.
    Nói với người trong cuộc:
    Gửi em Pinks_lips ?" cô bé thật đáng mến!
    Anh tin rằng khi đọc được những dòng này trên môi em đang nở một nụ cười của niềm vui dù có thể nó chưa thật trọn vẹn. Nhưng anh đã thấy được em đang đứng trong một trạng thái thăng bằng trên đôi chân của mình. Em đang bước những bước đi mạnh mẽ và anh vui vì điều đó.
    Thứ lỗi cho anh vì dù sao cũng đã 1 phút giây nào đó khiến cho em có chút cảm giác thất vọng. Nhưng vì cuộc sống còn có ngày mai nên anh đã không quá lo lắng về điều đó. Em đã và sẽ giúp anh khiến cho điều anh đang tin trở thành sự thật phải vậy không em? Những gì đã nằm lại quá khứ hãy để nó thuộc về khoảng thời gian đã qua. Những gì vốn là của tượng lai, chúng ta không thể nào bắt nó hiện hình sớm hơn chỉ vì lòng ta muốn thế.
    Thật vui vì trong dòng đời xuôi ngược đã có em ?okhông hờ hững bước qua tôi?. Anh cũng thầm cảm ơn em vì nhờ em anh càng thêm tin rằng ?ocuộc sống này vốn rất hữu tình?.
    Vài nhời với các vị khách ?ogiữa đường gặp chuyện bất thường??
    Không bao giờ có một khuôn mẫu hoàn hảo cho một tình yêu với qui luật tâm lí con người (theo tôi). Bởi vậy khái niệm về ?osự bất thường? vốn không tồn tại nằm trong phạm trù này. Nếu có chẳng qua là do con người tự ép mình tạo ra và trong nhiều trường hợp nó đã trở thành những định kiến. Bạn thân mến lại càng không thể có ?odân này? hay ?odân kia? (xin đừng giận). Có muôn mặt đời thường thì cũng có muôn vàn những sắc thái của TY và thổ lộ nó ra sao là cách mà con người ấy muốn bày tỏ.
    Tôi xin nói lời sau cùng cho bài này ở cái ý nghĩa: Thế giới ảo tồn tại mâu thuẫn nhưng thống nhất với cái thực. Trong cái thực có cái ảo và ngược lại. Bởi thế mọi cách nhìn nhận nên tương đối để rằng chúng ta không đánh đồng giữa hai thứ với nhau.
  8. baggio182

baggio182 Thành viên rất tích cực

ơ,thế là xong à?
    đang tưởng được đi ăn cỗ anh havalo mà
    tình yêu đẹp đến thế cơ mà.
    anh havalo đừng quanh co, tỉnh dậy chưa đấy?
    nói Yes hoặc Yes Yes coi nào
    lần đầu tiên cảm thấy tình yêu qua mạng cũng thơ mộng và lãng đãng như thường
    tuyệt thật
  9. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

To: Chú
    Tặng chú câu chuyện mà cháu đã đọc được.
    Lý Do Cho Một Tình Yêu!
    Một cô gái hỏi bạn trai của mình:
    -Tại sao anh yêu em?
    -Sao em lại hỏi như thế, làm sao anh tìm được lý do gì chứ! - Chàng trai trả lời.
    -Không có lý do gì tức là anh không yêu em!
    -Em không thể suy diễn như vậy đuợc.
    -Nhưng bạn trai của bạn em luôn nói với cô ấy biết những lý do mà anh ta yêu cô ấy.
    -Thôi được, anh yêu em vì em xinh đẹp, giỏi giang, nhanh nhẹn. Anh yêu em vì nụ cười của em, vì em lạc quan. Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác.
    Cô gái cảm thấy rất hài lòng.
    Vài tuần sau, cô gái gặp một tai nạn khủng khiếp nhưng thật may, cô ấy vẫn còn sống. Bỗng nhiên cô trở nên cáu kỉnh vì cảm thấy mình vô dụng. Vài ngày sau khi bình phục, cô gái nhận được một bức thư từ bạn trai của mình:
    ?oChào em yêu!
    Anh yêu em vì em xinh đẹp. Thế thì với vết sẹo trên mặt em bây giờ anh không thể yêu em được nữa.
    Anh yêu em vì em giỏi giang nhưng bây giờ em có làm được gì đâu. Vậy thì anh không thể yêu em được.
    Anh yêu em vì em nhanh nhẹn nhưng thực tế là em đang ngồi trên xe lăn. Đây không phải là lý do giúp anh có thể yêu em.
    Anh yêu em vì nụ cười của em nhưng cả tháng nay rồi anh chẳng thấy em cười. Anh có nên yêu em nữa không?
    Anh yêu em vì em lạc quan. Bây giờ anh không yêu em nữa vì lúc nào em cũng nhăn nhó, than vãn.
    Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác nhưng bây giờ mọi người lại phải quan tâm đến em quá nhiều. Anh không nên yêu em nữa.
    Đấy, em chẳng có gì khiến anh phải yêu em nữa vậy mà anh vẫn yêu em (How sweet). Em có cần một lý do nào nữa không, em yêu??
    Cô gái bật khóc và chắc chắn cô không biết một lý do nào nữa. Còn bạn, bạn có bao giờ hỏi những người thân của bạn lí do vì sao họ yêu bạn không?
    Tình yêu đôi khi không nhất thiết phải có một lý do
    Được thienthancodonls sửa chữa / chuyển vào 01:03 ngày 24/06/2005
  10. mongyeulinh88

mongyeulinh88 Thành viên mới

Đôi khi, ta yêu em vì chỉ biết đó là em!