1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LỚN CHUYỆN RỒI CÁC BÁC ƠI!!!! (Thượng mã phong?!?)

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi hmphongvu, 06/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hmphongvu

hmphongvu Thành viên rất tích cực

LỚN CHUYỆN RỒI CÁC BÁC ƠI!!!! (Thượng mã phong?!?)

Hic, nhục lắm các bác ạ, chuyện cũng vừa mới đây thôi.
    Là thế này, đợt 30-4 vừa rồi, lại nhân dịp có ông anh vừa đi công tác xa về (tạm gọi là ông X), thế là mấy anh em rủ nhau đi chơi rồi uống bia. Lúc đấy cũng muộn rồi, bia vào lời ra, rồi tranh cãi nhau là làm sao uống bia mà không say. Em mới khoe là mình xưa nay uống bia không bao giờ say, bí quyết là chỉ uống với rau, lạc, đậu phụ chứ không sờ vào thịt. Ông X ông ý không đồng ý với quan điểm của em, ổng nói là phải nhắm với thịt cá thì mới không say, vì để cho nó đầy bụng hay sao đó. Hai anh em tranh cãi một hồi, cuối cùng đi đến quyết định là cùng uống xem ai gục trước, chú nào thua phải trả tiền! Rốt cục ổng thua, xoè lung tung ra cửa hàng người ta, còn em vẫn chưa kịp ăn hết đĩa rau thứ ba. Vậy là tuy được ăn uống miễn phí nhưng phải đèo ông X về nhà. Lúc này trời cũng tối rồi... khoan, các bác cứ bình tĩnh, em lên đây không phải để kể về chuyện đi nhậu đâu, bây giờ câu chuyện mới bắt đầu cơ.
    Có trời làm chứng cho em, khi đưa ông X về nhà, em đã dặn khéo bà vợ là anh ý hôm nay mệt, chị nhớ để anh ngủ một mạch đến sáng mai rồi hãy hỏi tội hay làm gì thì làm! Đã nói đến thế rồi, có phải không nói đâu, thế mà, vâng các bác ạ, sao lúc nào cũng là thế mà.... Ngay sáng hôm sau nhận được tin ông X đang trong bệnh viện, đi cấp cứu từ đêm qua, em kinh quá, vội vã đi cùng mấy ông bạn xem thế nào, trong lòng cũng lờ mờ đoán ra chuyện gì rồi. Không thể tin được các bác ạ, em cứ tưởng chuyện này chỉ có trong sách, vậy mà giờ đây ngay trước mặt mình đang xảy ra, ông X bị thượng mã phong (hay là cái gì có tên tương tự vậy đó, cái tên hán việt khó quá). Chắc các bác biết hết rồi, nhưng nhỡ ra có bác nào chưa biết em cũng xin nói nôm na đại loại là ông này bị ngứt xỉu trong lúc đang cao trào, cái kia thì vẫn không dừng, thế mới chết chứ . Không nói các bác cũng biết em kinh ngạc thế nào, đúng là dở khóc dở cười. May mà cấp cứu kịp thời, ông X không bị ảnh hưởng gì nhiều đến não (không biết thế nào chứ lúc em gặp thấy cứ thẫn thờ??), sức khoẻ cũng dần hồi phục, chỉ có điều... bi kịch là đây các bác ạ, các bác cũng đoán ra rồi đấy, cái kia sẽ không hoạt động lại nữa. Bà vợ ổng kêu khóc thấu trời luôn. Còn em thì không biết phải nói sao khi gặp vợ chồng ổng nữa, mà có trời làm chứng, không phải lỗi tại em, là vợ ổng không nghe em khuyên, em đã nói rồi cơ mà!!! Đã thế mấy chú độc mồm còn nói em đã gián tiếp ... hoạn ông X nữa chứ, rồi nói rằng ai bảo mày rủ anh ý uống thi nên mới thế.... rồi có khi gia đình người ta tan nát chỉ vì mày... rồi bây giờ nhỡ ổng đau buồn quá sinh quẫn trí thì sao..... ôi lắm chuyện lắm!!!
    Bây giờ các bác bảo em phải làm sao, không những chỉ là không dám nhìn mặt người ta, rồi nhỡ ra gia đình người ta có chuyện gì... Mà cái chứng kia thì gần như không thể chữa được, đây không phải là vấn đề tâm lí nữa mà là tổn thương vật lí rồi
    Liệu em và mọi người có nên khuyên anh X để vợ anh ý ra đi không, hay là khuyên chị kia cố nhẫn nhịn..... Nếu rơi vào hoàn cảnh như vợ chồng này các bác sẽ làm thế nào??? Loạn hết cả lên rồi, đúng là sai một li đi một dặm mà!!!!!!

Làm sao tránh ung thư cũng như nhiều loại bệnh khác một cách dễ dàng và tự nhiên nhất :
    http://www.ttvnol.com/Amthuc/223914/trang-12.ttvn

Được hmphongvu sửa chữa / chuyển vào 18:19 ngày 06/05/2005
  2. wildpony

wildpony Thành viên mới

Sáng bảnh mắt, ngồi rỗi, vớ được đoạn này đọc cho anh xã nghe, anh xã đang ngồi sau lưng, nghe xong, làm một câu thế này chứ :
    - Giá mà lão ý chết luôn lúc đấy thì có phải lão đã có một cái chết đẹp nhất không !
  3. gio_mua_dong_bac2001

gio_mua_dong_bac2001 Thành viên mới

Cái kia của ông anh bác...tòng teng thì đúng là trời cho bác lộc roài.
    Nói dại mồm chứ nhiều hôm say bét nhè em vẫn chiến được như thường, chiến xong, tỉnh rượu, đi tắm phát (2,3h sáng gì đấy) thấy thoải mái lắm dưng mà đọc xong vụ này cũng hơi kinh, được cái trời phú cho mình cái sức khoẻ hơn người nên vẫn chạy ro ro bất chấp tình hình...hờ...hờ.....hờ.....
    Xin gửi lời thương cảm sâu sắc đến ông anh bác, em nói nhỏ tí, bác bảo với ông ý, nếu không chữa được thì làm béng vài chục viên thuốc ngủ cho đỡ phiền, sống thế không bằng chết
  4. hmphongvu

Các bác khuyên như vậy mà cũng khuyên được sao . Mà nhà bác cũng cẩn thận đấy, cứ cậy mình khoẻ hả, có ngày quay ra đấy hối không kịp đâu!
    Hic, chả nhẽ gia đình ông ý đành tan nát sao các bác ơi. Thiêng liêng làm sao hai tiếng gia đình, mà cũng mỏng manh làm sao. Nhưng cũng chả trách chị kia được, dù có yêu anh chồng mấy thì cũng đành bỏ mặc vậy thôi, người phụ nữ cũng phải lo cho hạnh phúc của mình chứ, chỉ tội nghiệp cho ông X, chẳng biết có qua nổi không. Chắc các bác gái trong này đều nghĩ vậy, thôi về khuyên ổng là mọi người đều làm thế cho ổng đỡ tủi vậy, mà chả biết ăn nói ra làm sao nữa, sáng qua gặp ông ý mà lúc nhìn thấy mình cứ như sắp khóc đến nơi... Nhưng mà có phải do mình đâu chứ, là tại vợ ổng ham quá mà, bây giờ rủ đi uống bia khéo chả ai dám đi cùng.
  5. tonic

tonic Thành viên mới

Tôi cũng đến chết mất thôi
  6. hairyscary

hairyscary Thành viên rất tích cực

Thế túm lại là không phải lỗi tại cậu rồi. Tại là tại bà vợ ông ấy cơ, đúng không? Cậu đã dặn trước rồi còn gì! Chỉ tại mụ vợ đấy dâm quá nên mới thành ra khổ chồng, phải không? Mà xét sâu hơn nữa thì là tại cái bọn bán bia, huh? Ông ấy không say thì bà vợ có làm giời làm đất gì thì cũng chẳng sao, đúng không? Đằng này bọn nó lại cứ bán bia để cho ông ấy uống, đúng là cái bọn...bán bia!!? Mà xét sâu hơn nữa là tại hai anh em nhà cậu, chứ cái bọn bán bia đấy nó chỉ bán bia thôi, chứ nó có kề dao vào cổ bắt anh em nhà cậu uống bia được đâu? Mà xét sâu thêm tí nữa thì là tại rau đậu với thịt cá, vì tại những cái thứ đấy mà anh em nhà cậu cãi nhau rồi thách nhau uống bia, đúng không nào? Bây giờ xét sâu thêm nữa nữa, thì là tại ông ý, vì bia thì tự ông ấy uống chứ có ai ép được ông ấy đâu? Ông ấy có đầu óc, có trí khôn, có hai chân hai tay, ông ấy muốn làm gì thì làm, đâu có liên quan gì tới cậu đâu, nhờ! Ông ấy ngu thì ông ấy chết, đúng không? Ý quên, ông ấy ngu thì ông ấy liệt dương chứ!!!!
    Đúng là cái đám người kia dỗi hơi, chưa gì đã đổ tại cậu rồi.
    Hôm trước ông anh tớ bị một ông cậu chuốc rượu say mèm. Tớ can mãi không được, tức quá lườm cho thằng cậu đấy một phát. Thằng cậu sợ quá kiếm cớ lủi ra bàn nước, miệng cố vớt vát rằng là uống rượu thì phải biết tự lượng sức mình mà uống. Tớ lườm cho phát nữa, tịt hẳn. Từ đấy tớ gọi là thằng cậu.
    Sao cái đám tại người ta không phải tại tôi, như cậu ý, có nhiều thế nhỉ?
  7. hmphongvu

Tại sao lại move cái topic của em sang bên GDGT thế này! Đây là vấn đề gia đình cơ mà??? Chả nhẽ không còn cách nào cứu vãn cái gia đình này thật à, hừ, vậy mà lúc yêu ai cũng bảo khó khăn hoạn nạn có nhau, yêu anh nhất đời, em chỉ thuộc về anh, thế mà đến lúc có chuyện thì vứt m* nó chồng yêu đi, yêu cái gì, có mà yêu cái ..........
    To hairyscary: tớ khuyên chú nên về luyện lại chính tả rồi hãy lên đây post bài nhé, không người nước ngoài người ta nhìn vào lại bảo Việt Nam chưa phổ cập giáo dục, hỏng hết cả công lao của Đảng và nhà nước ta mấy chục năm nay đấy. Cái giọng lúc nào cũng ra vẻ hiểu đời lắm, lần sau thấy người lớn nói chuyện thì đừng có lúc nào cũng xen vào hóng hớt, anh em người ta chán chả muốn nói lại cứ tưởng....
  8. minhchaupp666

minhchaupp666 Thành viên mới

Quả này công nhận là kinh thật, anh em hay uống rút kinh nghiệm thôi, chứ sống thế này ko bằng chết
    Xin lỗi chú em chứ tình huống này có mà khuyên đằng trời ......y học bó tay rồi chú ạ ....
  9. mvc

mvc Thành viên mới

Giá mà ông kia đai luôn thì tốt biết bao. Cơ mà cũng tại cái bà vợ kia chứ chú tự trách mình làm cái giè. Ông X đã say như thế mà cũng bị lôi lên chiến đấu thì kể bà kia cũng ác thật
  10. phicau

phicau Thành viên rất tích cực

Hê hê, theo tớ thượng mã phong chẳng liên quan gì tới chứng liệt dương cả. Thượng mã phong nếu cứu được thì vẫn sinh hoạt được bt, còn nếu không thì chỉ có trường hợp liệt hẳn từ nửa người đến liệt tuốt, chứ ko "liệt riêng" một bộ phận nào đâu. Mà cũng nhiều người "dỗi hơi" như tớ nhì?