1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

♥ Lợn Éc Tour ♥ - Thác Bản Giốc - 10->12/08/2012 (đã chốt đoàn)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Cong.Chua.Lon.Ec, 10/04/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jesmin

jesmin Thành viên quen thuộc

Nói chung em fix cái giá thầu là 1,8 củ ~ còn đâu thiếu thì trên đường lột nốt của anh em :D

Mai em sẽ alo chị Linh học hỏi kinh nghiệm chút, trước khi chào hỏi mấy anh biên phòng, và mấy chị nhà nghỉ :D

Các tư vấn về đường đi nhờ bác Lợi update , chị em chỉ lo hậu cần thôi, còn vụ đường đi, đọc nó cũng ko vào đầu ~X~X~X
  2. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Những cái notes này em sẽ in ra rồi phát cho mỗi xe 1 bản.
    Tks chị Linh nhiều lớm.
  3. Nhucafe

Nhucafe Thành viên mới

Na Giun Kim: Áo của c xong chưa? Đẹp k? Bữa nào ọp c qua lấy áo và gửi tiền. Thank's e
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Khiếp, e làm như bí kíp ý mà phải in ra.
    Nhà còn a Tuấn Anh và Red_skin cũng đã đi rồi mà.
    E có thể nhờ 2 người đó tư vấn thêm.:x
    A Hòa đi chưa nhỉ?
  4. luckyman6

luckyman6 Thành viên mới

áo của em ở chỗ anh, hôm nào offline cực Đông anh gửi luôn :)
  5. Nhucafe

Nhucafe Thành viên mới

Nhìn Dung lên đỉnh phờ phạc nhỉ [:D]
    @Thủy: Đi Cực Đông lần này nhà lợn có 5 mem đấy[r2)]
  6. honolulu13

honolulu13 Thành viên mới

Mình có tâm hồn ăn uống chút. Làm sao để đánh chén đc những đặc sản này nhỉ?

------------------
    1 ) làm quà : thịt trâu , thịt lợn khô , gà tủa chùa , rượu mông pê...

2 ) ăn trực tiếp : có nhiều món cá sông đà , sông nậm rốm , xôi chim ...=)) đến nhà hàng đức hiếu ..
    -------------------
    Tớ chỉ biết trả lời mỗi câu ăn jì thôi
    Lên Điện Biên ăn đồ rừng , thịt trâu bò gác bếp , nai gác bếp , Măng Đắng , Ngồng cải , Dưa mèo , Xôi nương , mấy cái rau linh tinh của dân tộc (tớ thik ) , sâu chít nướng , trứng vịt lộn nướng, ngô , .........toàn món tớ thik
    -------------------

iem là người mông lên vụ mông pe iem giải thik thêm :

rượu mông pe nấu bằng nước suối đầu mùa thu , trên thượng nguồn , thường chảy ra từ khe đá nhỏ , men bằng lá rừng , em chưa biết công thức làm men vì chưa đủ tuổi để ông em chuyền nghề , cách nấu giống rươu người kinh nhưng mà cất lại 3 lần , ( rượu 3 lần rượu )
    cho vào chum sành bọc lá rừng , bịt nilon kín , chôn xuống đất 3 tháng ,đến tết là có thể đào lên đón xuân ... rượu đao lên khi mở nắp hương bay xa , hàng xóm cách 3 quả đồi cũng biết nhà nào mở rượu ! con trâu trong chuồng cũng chuyến choáng hơi men khi đứng gần vò ruợu!
    -------------

Sơ sơ có vài món này. Các bác xem tính toán chút nhé. Theo lịch của mình thì thưởng thức cái ẩm thực vẫn hơi ít.
  7. honolulu13

Chủ nhật các bác dậy muộn nhỉ. Lịch off vào thứ 5 đc ko vì thứ 4 có việc gia đình.
  8. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Bác là người Mông à? Bác cho xin thông tin liên lạc đi, em mời bác [r2)] giao lưu làm quen nhé [r32)]
  9. honolulu13

Mình là người Kinh và là thành viên đội đi lần này. Mình muốn cùng đoàn tìm hiểu xem có xài đc mấy món đặc sản Điện Biên nhân chuyến đi lần này ko.
  10. nuoc_muathu

nuoc_muathu Thành viên mới

Từ mường chà - mường nhé khoảng 160km thì khoảng 100km đường xấu, đoàn chú ý mang theo xăng dự phòng. Vì vào mường nhé có 1 cây xăng, mường chà có 1 cây. Chú ý nữa là ngủ tại đồn APACHAI không có điện ( Điện máy nổ chỉ phục vụ nhà ăn và nhà trung tâm thôi) nên mọi người chú ý về sạc pin điện thoại và máy ảnh. Đồ ăn : gạo ở đấy là gạo dã, chứ không phải gạo như ở dưới xuôi, nên 1 số người không quen cảm giác khó ăn. Đồ ăn khi check cột mốc thì đồn APACHAi sẽ chuẩn bị cho đoàn mình : Cơm nắm + thịt gà rang !