1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lonely Journey

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi LastWalkman, 11/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

[FONT=&quot]LONELY JOURNEY

[/FONT]

[FONT=&quot]Bromo volcano
    [/FONT] ​
    [FONT=&quot]
    “Have a good trip and don’t forget your promise of the journey to terraced rice fields or Dong van rock highland. See you in the autumn, my friend”, tôi khẽ mỉm cười khi lướt qua dòng tin chia tay từ Kun, người bạn Thái tôi gặp trên đất Mã khi chuyến Rail Link cuối cùng của ngày rời khỏi Phaya Thai station tiến về Suvarnabhumi airport. Chuỗi 12 ngày lang thang đã điểm những thời khắc cuối cùng, sáng mai đây tôi đã về lại với guồng quay cũ, công việc cũ, bạn bè cũ…. Cô đơn ra đi với một ví đầy tiền cùng chiếc ba lô nặng trĩu, quay về với túi quần rỗng tuếch nhưng đầy ắp trải nghiệm và xúc cảm bạn bè. Một chuyến đi khép lại với rất nhiều sự ngạc nhiên nho nhỏ, với những người bạn đường tình cờ thân thiện để mở ra những hành trình mới, những hành trình cô đơn. Hãy vẽ lên những con đường mình qua bằng sắc mầu cuộc sống.

[/FONT]
    thoixavang0204 thích bài này.
  2. ladiesman

ladiesman Thành viên mới

Welcome home
  3. pinkie2010

pinkie2010 Thành viên mới

"Một chuyến đi khép lại với rất nhiều sự ngạc nhiên nho nhỏ, với những người bạn đường tình cờ thân thiện để mở ra những hành trình mới, những hành trình cô đơn. Hãy vẽ lên những con đường mình qua bằng sắc mầu cuộc sống"

.....hành trình cô đơn và đầy trải nghiệm hạnh phúc.
    tiếp tục chờ sự chia sẻ trên chuyến đi của a >:D
  4. chipchina

chipchina Thành viên mới

Có lẽ những hành trình cô đơn mới khiến người ta có nhiều cảm xúc nhất khi nghĩ về nó. Không phải nói viết là viết được, nó phải là những gì đọng lại nơi mình mà chẳng quên đc a Last nhỉ?
    Viết cho mình đọc thì dễ, để người khác đọc và đồng cảm mới khó.
    Từ trước vốn rất thích những bài viết của anh, có lẽ ở đó em đọc mà thấy sự đồng điệu, điều hiếm hoi khi đọc những bài viết trên ttvnol thời gian này!
    Chờ câu chuyện còn dang dở ...
  5. LastWalkman

Cảm ơn các bạn đã khích lệ!
    Vì laptop gửi nhờ bạn Songvan mang về nên chưa có ảnh, post tạm cái lịch trình và những cuộc gặp tình cờ trên nẻo đường tớ qua:
    -------------------------------
    Xuất phát. Cùng Ghost share taxy ra sân bay rồi chia tay, Ghost đi Kul, tôi sang Bangkok.
    Gặp lại Ghost và đón bạn ở George town, Penang. Hai anh em thuê một con ngựa chiến đi khắp đảo Penang nắng gió.
    Chia tay Ghost tôi sang Surabaya, còn Ghost lại cũng một mình sang Singapore.
    Gặp bạn Kun người Thái trên chuyến bay Penang - Surabaya, rủ rê bạn cùng tham gia share tiền car đi Bromo trong đêm.
    Cùng Kun hội nhóm Song Van, An Huy, Huyền ở sân bay hướng về Bromo Volcano.
    Chia tay tại Protolingo, Kun quay lại Surabaya cho kịp chuyến bay sang Kul vào ngày hôm sau. Nhóm các bạn Song Van, Anhuy, Huyền thay đổi lịch trình, không đi Jogy nữa mà cùng tôi đi đến Bali biển xanh cát trắng. Những ngày lang thang Bali tuyệt vời!
    Chia tay các bạn SongVan, AnHuy, Huyền, tôi một mình trên chuyến bay về Kul lúc nửa đêm.
    Lang thang China Town, Kul trong mệt mỏi rã rời lúc 1am. Nhập hội với Steven và các bạn người Anh uống bia hát hò và theo về phòng trọ thuê dorm.
    Chia tay các bạn người Anh, bắt bus quay lại Penang và lại gặp hai bạn người Đức, Michael và một bạn gì đó không nhớ tên. Trí nhớ mình thật tệ hay tên người Đức khó nhớ nhỉ? Share tiền taxy về trung tâm George town và ăn tối. Chia tay, họ nghỉ ở hotel cao cấp, tôi lại về với khu ổ chuột nghèo nàn trên phố Chulia.
    Quay về Thái, Kul đón tôi ở Khao san, bia bọt thâu đêm, nhảy nhót tưng bừng với cả một quán bar đen đặc dân hợp chủng quốc.
    Sáng hôm sau, chia tay Kul tôi lại một mình lang thang Bangkok chờ chuyến bay ngày hôm sau quay lại Việt Nam.
    Gặp Khánh, một bạn người Việt làm việc tại Phuket, nhờ bạn xách giúp chai rượu qua cổng Hải quan sân bay sau khi làm quên trên chuyến bay. Hai người lại share tiền taxy về trung tâm thành phố.

Kêt thúc một hành trình với đầy ắp bè bạn và những sự gặp gỡ tình cờ - Tôi không cô đơn trong hành trình cô đơn

Hội ngộ rồi chia ly, cuộc đời vẫn thế!!!

6. bopbopchatchat

bopbopchatchat Thành viên mới

Còn hơn mình đi mãi chả phải chia tay đứa nào, vì có hội ngộ đâu mà đòi chia ly?

Offline trả miềng cái bản đồ Ubud cái, có mua hộ càfe Bromo ko? Hay chỉ nói về cái chuyên cơ thôi?
  7. windysmile

windysmile Thành viên mới

Ái chà, đẫm lệ gớm nhỉ ?
    Ảnh ọt, văn vẻ lên cái cho khí thế. Khi đi một mình như thế thì anh có nghĩ là anh đang bị khùng không ạ ?
  8. bodyguardc8

bodyguardc8 Thành viên mới

ái chà, hâm mộ a Hiền quá. Tưởng đi đâu, hóa ra đi cung này. Hóng ảnh nào.
  9. tubeocuchuoi06

tubeocuchuoi06 Thành viên mới

Từ ngày bạn ấy quyết định đơn thân đến cuối đời nên giọng nó mới đẫm lệ thế đấy chú windy à. Bạn lát lại quay về với cái máng cũ và bắt đầu ngồi ôn nhai lại những kỷ niệm đẹp của chuyến đi cho chúng ta cùng chia sẻ@
  10. LastWalkman

Cát bụi - Vệt khói trào từ miệng núi lửa Bromo

Tháng 4. Những vệt nắng buồn của mùa xuân cũ còn vương khắp cả con ngõ dài hun hút gió xóm tôi. Giữa cái tĩnh lặng của sớm mai, thấp thoáng bóng những chú vành khuyên xanh biếc chuyển cành trên bụi hồng xiêm cỗi trước hiên nhà, thoáng chốc ríu rít bẵng nhiên rơi vào im bặt tưởng như thứ âm thanh hiếm hoi ngọt ngào đó chỉ vút lên như một sợi tơ mỏng, rồi vô tình vương lại trên những giọt sương mai lăn tròn trên lá, im bặt. Sáng mùa hạ chớm về trên bậu cửa lưu luyến chia tay một kẻ sắp lên đường.

Cứ năm nào cũng vậy, vào thời điểm này cánh bạn bè chúng tôi lại sắp xếp cho mình một chuyến lang thang đâu đó, người chỉ thích loanh quanh một bờ ruộng tím mầu hoa xuyến chi ở một góc trời Tây bắc, người thì lại tìm về một Đông Bắc đam mê quyến rũ rực rỡ cánh đồng tam giác mạch, nhưng cũng có người lạc bước đến tận những miền đất xa xôi kỳ bí rực rỡ cắt trắng nắng vàng hay mịt mù cát bụi. Ai cũng có lựa chọn cho riêng mình.

Khi chuyến bay FD 3701 của Airasia lăn bánh vào đường băng và cô tiếp viên trẻ nổi bật trong bộ cánh mầu cà rốt bắt đầu các thao tác hướng dẫn an toàn chuyến bay thì tôi mới biết một cách chắc chắn, rằng mình sẽ rời xa cuộc sống thường nhật quẩn quanh xó nhà nhàm chán và bước chân vào thế giới lang thang từ giây phút này. Thật tệ, tôi vẫn thường giễu cợt đám bạn đường, rằng mỗi khi lăn tăn về một chuyến đi, một hành trình thì có nghĩa là chúng mày đang động não một cách ngu ngốc, đó là nên hay không cái việc làm cho cuộc đời mình nó tươi đẹp, rộn ràng lên, hay nói một cách khác đó là chúng mày đang “kìm hãm sự sung sướng” của chính mình”. Ấy vậy mà không tưởng tượng nổi lại có một tôi như vậy, một tôi của phân vân trước chuyến đi. Nhưng thôi, bạn biết đấy, tôi đã lại lên đường dù có phút chốc sử dụng trí não của mình một cách ngốc nghếch thay vì trái tim nóng hổi trong *****g ngực khi dọn lối cho chặng đường đam mê phía trước.

Ngoài kia, Hà Nội đang nhòa dần sau đuôi cánh đỏ...