1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LỚP DICH VÀ TOEFL CỦA MR NGHIÊM Ở KIM MÃ

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi rubi1906, 30/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rubi1906

rubi1906 Thành viên mới

LỚP DICH VÀ TOEFL CỦA MR NGHIÊM Ở KIM MÃ

Có ai đã học lớp dịch và TOEFL Mr Nghiêm chưa? cho tớ vài lời khuyên trước khi tớ quyết định đi học
  2. fanofeminem

fanofeminem Thành viên mới

Tớ đã từng học 1 lớp về business management của Mr. Nghiêm. Mr. Nghiêm thật sự là một người có kiến thức tổng hợp, trình độ tiếng Anh xuất sắc và phong cách rất hiện đại. Tuy nhiên, đúng như nhiều bạn đã nhận xét, Mr. Nghiêm nói chuyện ngoài lề hơi nhiều, hay "nói xấu chế độ", ... trong khi giảng bài.
    Riêng đối với tớ thì rất ấn tượng về tác phong và khả năng bắn tiếng Anh như máy khâu của Mr. Nghiêm.
  3. Violinpassion

Violinpassion Thành viên mới

Tớ muốn học TO quá, không biết thầy đã mở lớp mới chưa .
    Bạn nào biết chỉ cho tớ với. Cho tớ cả địa chỉ và điện thoại để tớ liên lạc nhé.
    Cảm ơn các bạn trước.
  4. autumn_fall

autumn_fall Thành viên mới

Agree with u!
    Mình cũng đã học 1 khoá TOEFL ở chỗ Mr. Nghiêm. Một khoá TOEFL kéo dài 1 năm, bắt đầu từ trình độ 450, mục tiêu đề ra là mỗi buổi sẽ phải tăng thêm trung bình 3 điểm, 1 tuần chỉ học 1 buổi thôi. Học ở Mr. Nghiêm thì mọi người phải tự giác là chính, thầy không kiểm tra bài về nhà đâu, phải tự giác mà làm, cả phần essay cũng thể.
    Điểm đặc biệt so với những lớp luyện TOEFL khác là được chữa bài essay rất cẩn thận (tất nhiên là bạn phải viết và nộp bài ), được chấm điểm để xác định trình độ của mình đến đâu. Hì hì, hồi đầu mới học mình cũng chăm chỉ viết essay lắm, điểm lên khá nhanh, nhưng nửa sau của khoá học do không có thời gian, chẳng viết bài, trình độ lại tụt xuống, đến lúc thi chỉ được có 4.5 (hơi bị thất vọng )
    Nói túm lại là lớp TOEFL của Mr. Nghiêm cũng khá ổn, mỗi tội giai đoạn đầu hơi bị đông (phải >50 người chui vào một cái phòng, số lượng ghế có bàn khá ít, phải đến sớm hơn giờ học khoảng 30'' mới chiếm được, nếu không phải kê sách lên đùi mà viết , phòng học có điều hoà, nhìn chung là ổn, sau một thời gian lớp sẽ vơi dần đi thôi
    A, còn một điều nữa, học phí nói chung là rất ổn, 30k 1 buổi, học TOEFL mà giá thế này là rẻ rồi. Riêng bài essay trước đây được chấm free thì nay hình như thu 10k/bài thì phải.
  5. bluerainbow

bluerainbow Thành viên mới

Mình đã học lớp của thầy Nghiêm cả Toefl và dịch.
    Về dịch thì nói chung các chủ đề thời sự thầy luôn cập nhật. Nhưng phong cách thì vẫn giống các bác dậy dịch đó là thầy đọc trò chép. Từ mới nhiều khi muốn cũng không nắm kip. Nhược điểm của thầy là cứ lúc học sinh tập trung lại nói về các vấn đề thời sự. Nói chung nếu bạn muốn đi học dịch chỉ nên học những lớp nhỏ thui. Tầm 7-8 người một lớp dậy căn bản từ đầu các kỹ năng. Đừng vội nghe tiếng thấy mà tìm đến, học thấy Nghiêm lớp rất đông. Ngồi học ko được thoải mái cho lắm. Về kiến thức thì không có gì để chê thầy.
    Lớp Toefl của thấy nhược điểm rất đông, muốn đăng ký từ đầu hơi khó. Nhưng đến gần cuối thình giảm dần. Học phải có tính tự giác cao, tự làm bài ở nhà. Bài ở nhà của thầy là một bài tập chữa lỗi sai, thầy trích từ một bài báo có nội dung hay. Ba?i essay la?m ơ? nha? thâ?y chưfa bă?ng cách gư?i đến ho?m thư cu?a thâ?y. Lớp học trong 2h30, gồm phần chữa bài ở nhà, nói nội dung bài luận, nghe và bài đọc hiểu. Thầy nhược điểm hay nói dông dài. Nhưng lượng kiến thức của thầy thì không chê được. Lớp bắt đâ?u ơ? tri?nh độ 450.
    Thâ?y sef có một lớp mới va?o thứ 7 nga?y 10/6, tư? 8h30 đến 11h.
    SDT: 04 84.31.770
    Bạn gọi điện đến đê? đăng ký, cô sef chi? nha? cho. Có thê? học tham kha?o một buô?i trước, đóng phí la? 30k(nhớ đư?ng quên mang theo tiê?n nha ).
    Xin hết!
  6. iamthewalrus

iamthewalrus Thành viên mới

Bạn ơi tớ hỏi này, lớp business management là lớp gì? Tớ mới học TOEFL và dịch của thầy chứ chưa nghe đến lớp này bao h cả Cho tớ vài info được không? Tớ học kinh tế mà!
  7. vius

vius Thành viên mới

Neu co ai muon hoc TOEFL va dich o HCMC thi den cho cua vius dang hoc ne, cung co nhieu thay co gioi lam, hihihi
    Hoac co the tham khao them tai www.englishforvietnamese.com
  8. dtcuong85

dtcuong85 Thành viên mới

up phát cho mọi người biết thêm 1 địa chỉ học nha
  9. heavyrain2408

heavyrain2408 Thành viên mới

Các bác ơi dạo này hết PBT cũ roài. Thầy dạy iBT mới chưa. Nếu dạy iBT có speaking mà vẫn dạy như xưa chắc em chết luôn
  10. Mondaica

Mondaica Thành viên quen thuộc

Chà, tớ cũng phải vô đây ca ngợi thầy vài câu cho bõ công thầy dậy tớ 2 năm nay !
    Nếu định học thày Nghiêm thì đấy là 1 ý tưởng không chê vào đấu được ! Chỉ quan trọng là bạn phải tự giác thôi ! Nếu mà làm được theo đúng yêu cầu và tiến độ của thầy thì sẽ khá nhanh đấy !
    Bây giờ thầy cũng có thay đổi 1 chút trong cách dậy để các bạn thi ibt, nói thì cácc bạn được giao cho đề tài và gợi ý ! Không nên ngại khi nào thầy cho nói thì phải tích cực vào , không thì những đứa tích cực khác nó nói hết đấy.
    Đấy là thầy kể với tớ thế chứ giờ tớ đang học lớp dịch của thầy, toefl học rùi mà !
    Esay học thầy rất an tâm , thầy là người chấm bài kĩ nhất trong những ông dạy toefl ở HN , tớ thấy thế!
    Thầy chấm đắt hơn ETS nên các bạn nếu không cao lắm thì cũng an tâm! Nhưng quan trọng nhất là TỰ GIÁC và TỰ GIÁC !
    Thầy buôn hay lắm, mà rất đúng, và nhiều khi cần thiết thế nên lúc đang nghe thì thấy thích lắm, còn có bạn nào về nhà chợt thấy hơi dông dài thì
    @ Fanofeminem: tớ cũng muốn hỏi : Business management là lớp nào thế? làm gì có nhỉ ?