1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học IELTS của chi Vi cần thêm vài học viên nào (tháng tới sẽ học)

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi AK47S, 25/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scorpio_9

scorpio_9 Thành viên mới

Ô hay, thế không ai trả lời giùm cái ah... híc
    hay là chê mình dốt....???
    hic..
  2. mhtn

mhtn Thành viên mới

3. scorpio_9

scorpio_9 Thành viên mới

up len nao, mong cau tra loi cua cac ban
  4. daniel01

daniel01 Thành viên mới

Cho tôi hỏi thêm với, nếu trình độ tiếng Anh của tôi ở mức 4 điểm IELTS , vậy tôi có thể trong vòng 2 tháng đạt được 6,5 điểm IELTS kô?? ( tôi chỉ có thể học buổi tối, ban ngày đi làm mất rồi, nên thời gian tối đa đầu tư cho tiếng Anh chỉ có thể là 4h một ngày - không thể sống và chiến đấu với tiếng Anh theo kiểu ăn tiếng Anh, ngủ tiếng Anh được híc...)
    Thanks.
    [/quote]
    Bạn nói thế ai à biết được mà khuyên. Muốn 6.5 thi từ 0 lên cần 6 tháng nhưng với điều kiện học tử tế.Nếu học trâu bò từ 4 lên 6,5 chỉ càn 1 tháng,nhưng mà làm sao biết mình được 4 rùi.??!!!
  5. scorpio_9

scorpio_9 Thành viên mới

Bạn nói thế ai à biết được mà khuyên. Muốn 6.5 thi từ 0 lên cần 6 tháng nhưng với điều kiện học tử tế.Nếu học trâu bò từ 4 lên 6,5 chỉ càn 1 tháng,nhưng mà làm sao biết mình được 4 rùi.??!!!
    [/quote]
    hic, bạn tră lời lạc đề quá... híc..tôi đành phải đoán kết quả từ đáp án của bạn.. híc..
    học trâu bò theo ý bạn có phải là học tiếng anh 12 h / ngày . không?? vậy nghĩa là tui phải học trong vong 3 tháng ah...
    Thanks any way !
  6. AK47S

AK47S Thành viên mới

[/quote]
    HIc, vừa học vừa làm mà 2 tháng từ 4-6.5 thì xin bái fục. Kể cả học trâu bò... Đã đi làm rồi thì hơi bị khó đấy nếu ko muốn nói là rất khó.
  7. cuacang79

cuacang79 Thành viên mới

cac pac cho em hoi khong biet lop cho chi Vi con tuyen nguoihoc khong nhi
  8. haithuan2103

haithuan2103 Thành viên mới

HIc, vừa học vừa làm mà 2 tháng từ 4-6.5 thì xin bái fục. Kể cả học trâu bò... Đã đi làm rồi thì hơi bị khó đấy nếu ko muốn nói là rất khó.
    [/quote]
    Có bác nào đang học hỏi hộ xem chị Vy có mở thêm lớp k hộ em nhé. Trước khi vào học chị Vy có kiểm tra để phân lớp hay k?
    Thanks các bác trước nhé.
  9. U_R_special

U_R_special Thành viên mới

hờ hờ mấy bác này nói chuyện hài vãi
    Các bác làm như cái bằng Ielts là cái bằng thi tốt nghiệp trung cấp của các bác không bằng ý
    THế này nhá
    Ielts chia thành 4 kĩ năng nghe, nói , đọc , viết. Các bác có muốn học trâu bò, ngày đêm với nó thì cũng đừng mong 1 fát từ 4 lên 6 trong vòng 2 tháng.
    1. Kĩ năng nói, 4 điểm thì là loạ bập bẹ, limited command, frequent problems. mặc dù mức 6 chỉ là dùng tiếng hiệu quả và không sai thôi nhưng dơn cử 1 vid dụ, mấy bạn người việt, nói tiếng Việt có mấy từ còn sai lên sai xuống, cóc sửa được thì nói jè đến là nói hẳn 1 ngôn ngữ khác
    2. Nghe cũng vậy thôi. 4 điểm chỉ là nghe bập bõm, đoán keyword. Muốn fát triển khả năng nghe có fải cứ ngồi mà tu là ok đâu? Đây có quen 1 trường hợp do nghe kém nên fục thù bằng cách nghe TA ngày đêm --> kết quả sau 1 tuần thì bị khủng hoảng. hiehie, báo trước nghe để lên 2 điểm trong vòng 2 tháng thì fải cực tập trung chứ không fải cái kiểu vừa quét nhà, vừa ngủ vừa nghe đâu nhá
    3. Bác là loại đi làm --> chắc cũng fải học xog ĐH roài --> cái văn fong VIệt nam chắc ngấm hẳn máu ý chứ. trong khi văn fong của bọn dở hơi kia thì nó khác hẳn. thời gian của bác đặt ra chỉ đủ cho bác cày ngữ fáp và sử dụng đúng thôi. CHứ câu cú được 6 em thấy chắc cũng khó.
    4. đọc nhá. trước hết là luyện cách đọc, nào là 3sqr rồi đọc lấy ý, câu chữ, từ ngữ, ..... cái loại nó viết thô như báo còn đọc được chứ lên mức nó hoa văn như mấy bài dịch em bị giao thì chỉ có mà khóc, câu cú của nó ngồi lần mãi mới ra. chẹp
    Đấy, coi như em nói 4 kĩ năng mỗi kĩ năng 2 tháng chứ không fải 4 trong 2 nhá. --> cái này imposible
    Theo nghiên cứu do vanessa jakeman and Clare McDowell - 2 đồng chí này là giáo viên kì cựu, viết sách và luyện I có tiếng, thì cứ 200h/1 điểm
    Nhưng học 200 h trong 10 ngày liên tục thì chả có ý nghĩa jĐầu bác có nạp được không hay lại đơ luôn?? . 200 h này là thời gian chia đều, có khoảng cách để ngấm. Nếu học ở các trung tâm luyện Ielts nổi của HN như BC, LL, A ...đều thấy, nó chia 1 tuần khoảng 3 buổi. mỗi buổi thực chất có 1h30''.
    Đến lão Mạnh kiểm tra chán rồi chần con nhà người ta 2 năm mới dám xuất cơ mà.
    mà cái bác j nói là lên từ 0 ý. Hình như không đi thi Ielts là nó cho 1 luôn bác ạ, ko có điểm 0 đâu. Mà chả có thằng nào ko biết tí j lại bỏ hơn trăm mỹ kim đi thi cả
    Thôi. các bác cứ cố gắng. Nếu có j không bằng lòng hay théc méc thì cứ PM cho em. Nếu thấy có j đọc đượ thì vote cho em vậy
    Chúc các bác thành công không hoang tưởng về khả năng kì diệu của mình
  10. xu_xi_xau_xi

xu_xi_xau_xi Thành viên mới

2 thang'' co ma`, co fai 2 ngay` dau ma ko hoc duoc. Lop minh ngay truoc co em test dau vao cac ky nang cao nhat la 4 thap nhat la 2, sau 2 thang'' di thi duoc 6.0 day''