1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học makeup !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nguyenthy108, 31/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

Lớp học makeup !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hhihih mình chỉ là thành viên mới thôi..tính vô tham khảo mà thấy ở đây im ắng quá nên cũng góp công xây dung8. 1 chút với lại thấy chị mod va ong xã đẹp đôi quá nên tự nhiên có cảm tình ..
    Kinh nghiệm makeup của em còn yếu kém lắm neu6'' có gì mọi người cùng góp ý xây dựng nha .......Em đang theo học 1 khoá makeup chuyên nghiệp nên có chút ít kinh nghiệm chia sẻ mọi người để cùng nhau làm đẹp ha .........tat6'' cả bài hoc em xin truyền lại mọi nguòi nha
  2. nguyenthy108

BÀI HỌC ĐẦU TIÊN
    Hhihi bài học đầu tiên của em khi buoc8'' vào lop8'' makeup ..là xac định loại da ...và các dụng cụ cần thiết cho việc makeup ...
    Thông thường chúng ta có 3 loại da : da nhờn , da khô va da hỗn hợp . Da nhờn là loại da thông dụng nhất đối với phụ nữ châu á và nhat6'' là những phụ nữ xứ nóng như viet nam mình ...vì thời tiết nóng bức , khí hâu ô nhiễm sẽ làm bụi bặm bám thật nhiều vào da mặt va các lỗ chân lông ..khiến da mặt phản ứng tiết nhờn ...khuyết điểm của loại da này là dễ phát sinh mụn ..vì bụi bạm và chất nhờn tiết ra quá nhiều ...ưu diểm là làn da trẻ lâu ..khó bị lão hoá ...vì chat6'' nhờn giúp da đưỡng ẩm ...cách khắc phục ..thường xuyên rửa mặt thật sach và khi rửa tránh chà sát da mặt càng dễ phát sinh mụn ...và mỗi đêm truoc8'' khi ngủ dùng 1 ít lotion cung cấp độ ẩm ...sai lầm khi quan niệm da nhờn dư dầu ko cần dưỡng ẩm ..sẽ có những sản phẩm chuyên dụng cho da dầu ..và LOTION là buoc8'' đầu tiên nếu bạn muốn da luôn đẹp mịn
    Cách xác định da mình có phải da dầu ko : sử dụng tờ giấy hút dầu áo sát vào mặt vào sáng sớm khi ngủ dậy ....neu6'' giấy tham6'' dầu từ da mặt ta khắp vùng chữ T ( vùng từ trán xuong mũi ) và cả vùng chữ U ( từ mang tai này sang mang tai kia) và 2 má ..tat6'' cả đều thấm dầu ..------> da bạn là da dầu
  3. nguyenthy108

CÁCH XÁC ĐỊNH DA KHÔ
    Da khô thường xuất hiện ở phụ nữ những nuoc8'' có khí hậu lanh ...sẽ làm da khô ...tuy nhiên đó chỉ la do thời tiết ..khí hau6. nóng vẫn có da khô nhé ...Ưu điểm da khô là ít mụn , da min màng ...Khuyết điểm là rất dễ lão hoá do da không được cung cấp đủ nuoc8'' va chất dưỡng ẩm ...làm da nhăn nheo ...
    Cách nhận biết da khô ...cũng giống da dầu ..bạn áp 1 tam6'' giấy hút dầu vào mặt sau khi ngủ dậy nếu tờ giấy khô ráo ...thì da bạn la da khô ..hoặc chỉ lam6'' tấm dầu ở những khu vực ko cần thiêt quan tâm
  4. nguyenthy108

DA HỖN HỢP
    Đây là loại da thông dụng nhất mà đa phần bạn gái chúng ta ko thể nhận ra vì thấy da đổ dầu thì ảo tưởng là da dầu va chỉ chăm chăm sử dụng sản phẩm dành cho da nhờn ...kết quả càng tồi tệ hơn ...
    Cách nhận biết da hỗn hợp ...cũng giống 2 loai da kia ..bạn áp 1 tờ giấy hút dầu vào mặt khi thuc8'' dậy ....tờ giay6'' bạn thấm dầu vùng chữ T và khô ở vùng chữ u ..đích thị da ban là da hỗn hợp ...trước khi học về những điều này tôi cứ lầm tưởng da mình la da dầu ...bây giờ ,mới nhận ra heheeh
    Cách đơn giản nữa nhận biết la bạn đến những showroom mỹ phẩm sẽ co máy xác định loại da cho bạn ha ...
    chung quy nhất dù thuộc loại da nào đi nữa điều quan trọng nhất để có làn da đẹp là bạn uong6'' nhiều nước ..tránh anh nắng mặt trời .....quan trong nhất sử dụng lotion dưỡng ẩm mỗi đem trước khi ngủ để nó cung cấp độ ẩm cho da , tranh tiết nhờn va lão hoá ...các bạn da dầu nhớ nhé vẫn phải xai lotion nhe
  5. nguyenthy108

Tiếp theo là các dụng cụ cần thiết cho việc makeup của ban ...
    1/ CỌ : bao gồm cọ má hồng , cọ mắt , cọ phấn phủ loại to , cọ vẽ môi , cọ vẽ mắt nước ..
    2/Đồ bấm mi , nhíp , kéo loại tỉa chân mày , gương
    Mỹ phẩm ..
    Quan trọng đầu tiên vẫn là lotion dưỡng ẩm ..có thẻ dùng thêm loại lotion lót trang điểm cũng được
    Foundation tức kem nền ...tuỳ loai da mà có kem nền riêng ...kem nền dạng nước ..dành cho da đẹp ..mịn hoàn hảo cho lơpnnền mỏng nhưng ko che được khuyết điểm
    Kem nền dạng cream dành cho da khô ...ít khuyết điểm
    Kem nền dạng đặc hay stick dành cho da nhiều khuyết điểm ..ưu điểm che được tất cả các khuyet điểm ..nhuoc8. điểm nền dày ...ko tự nhiên .
    Tiếp la phấn phủ dạng bột ...sử dụng sau khi đánh nền sẽ cho 1 lớp phủ min màng , hoàn hảo ..tránh đổ dầu ...khuyết điểm thường gặp của đa số bạn
    Kem hoặc phấn highlight and shading ...là loại kem hoac phấn có 2 màu trắng và nâu đậm ...sử dụng để che ưu khuyết điểm ...làm gương mặt bạn thon gọn va hoàn hảo
    Màu mắt ...
    Son môi .
    Chì viền mắt màu nâu hoặc đen
    Chì viền môi
    Má hồng
    chì chân mày màu nâu va đen
    Mắt nước
    Lông mi giả loại thật tự nhiên cho makeup ban đem
  6. doanvianh

doanvianh Thành viên mới

Với tớ đơn giản nhất là vẽ lông mày,tô tị mắt,chải mascara,tí má hồng & oánh son,xong
  7. triplethursday

triplethursday Thành viên mới

trong sg nhìu trường dạy make up chuyên nghiệp quá, bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho tớ trường nào học fí k quá cao, dạy tốt, và có chế độ ưu đãi tốt với học viên nhỉ..oạch hơi tham (ví dụ như mua mỹ fẩm này nọ dc giảm giá 1 tí hoặc là tìm chỗ cho mình thực tập ở đâu chẳng hạn). tớ chả bít trang điểm gì hết nên định cuối năm về sẽ học 1 khoá . tớ mún học khoá cơ cơ bản nhất lun ấy.
  8. hang_gato

hang_gato Thành viên mới

Em thấy cái topic này cũng được, nhưng hướng dẫn kiểu này phải có cả hình nữa thì hay hơn. Chị nguyenthy đã nhiệt tình thế thì em ủng hộ. Tiếp đi chị.
  9. nguyenthy108

doanvianh có muon6'' biết cách tô ti son sao cho đep , vẽ long màu sao cho thật chuẩn , chải mascara long lanh va đánh má hồng thật chính xac ko ..hihì ...makeup đon giản nhưng phải biết phối màu và xac định chính xác thì mói đẹp chứ nhỉ ..
    Trường em đang hoc thì em thấy ok lắm ...5 trieu cho 1 khoá chuyên nghiệp ...tat6'' cả mỹ phẩm luôn là 10 triệu ..mấy chỗ khác bộ nền ko mà đã mười mấy triệu roài hic ..học với cô giáo Hàn Quốc có phiên dịch ..mọi người thì vui vẻ hoà đồng với học viên và mỹ phẩm 10 triệu là đã được trung tâm giảm 30% ..ngoài ra tất cả chỗ khác em thấy hỗng chỗ nào dưới 20 triệu ..hicihc ...àh với bằng của trường do bên Pháp cấp gửi về cho học viên của học viện CHRISTANT CHAVEAU ...mỗi học viên được tặng 1 thùng makeup 1 trieu 7 nữa ...lớp ok lắm mỗi tội lớp em hơi đông ..vì la lớp cấp tốc ..mấy lớp kia trung binh 1 lớp khoang 4 đến 6 học viên à ...

cám ơn hang_gato nha ..sẽ cố gắng truyền đạt với mọi người những gì Thy hoc được để tụi mình cùng đẹp lên ha
  10. txt1711

txt1711 Thành viên mới

nghe ham quá chi àh,em thich giao vien HQ day lam day.mà nick nguyenthy là tên thật của chị àh?sao giống tên em quá,chắc lại họ hàng xa với nhau rồilạc đề quá,lac de wá...thế chị ơi cho em hỏi đánh mascara duoc long lanh thì phải đánh như thế nào vậy?