1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học makeup !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nguyenthy108, 31/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

Hehhe thanks girlie nhiều ...đang nghi ngờ bạn nì là kid monkey ở nz eheh nick ym ..mà ko bít phải ko .. Vi Thy có ng*` bạn lâu roài ko gặp ở nz ..vo tình nó phát hiện ra Thy ở ttvn ...thế la nối lại liên lạc ..hỏi nick o ttvn thì ban ý ko noi hehehe nên hơi nghi ...mà chắc ko phải quá ..Girlie nói đúng roài áh ..makeup vô ánh đèn nó sẽ khác ngay cả khi mình chụp ánh sang cũng khác ví dụ tấm cô dâu cầm bông thy chup hơi thiếu sáng nên nó bị sâm sẩm tối thế nào ý ..hichic
  2. muctim

muctim Thành viên mới

NruyenThy ui, sorry sorry.. Cái host đó bị trục trặc kỹ thuật gì đó nên nó down suốt đến tận giờ. Mấy anh admin vừa phải chuyển host, họ chỉ lưu lại được một vào thông tin lúc đầu. Bao nhiêu sửa đổi của MT bị mất hết, tiếc quá, mấy bài ngồi ký cạch viết cũng mất luôn rùi . Một số thông tin của user cũng không phục hồi được. Hình như cái nick của Thy cũng bị mất. Thy làm ơn đăng ký lại được không? MT vừa link một số cách trang điểm khác nữa đó. Thích nhất kiểu này. Ngồi ngắm mãi và ước giá mình cũng có đôi mắt đẹp như thế và giá mình trang đuiểm được đẹp như thế:
    http://gopy.org/f/index.php?topic=47.0
    Thân.
  3. muctim

muctim Thành viên mới

Cám ơn Alex nha. Vậy là mình chịu rồi vì toàn nghịch với makeup vào buổi tối.
  4. muctim

muctim Thành viên mới

Alex đã chọn được kiểu trang điểm chưa vậy? Chà MT muốn ngắm quá. Nhớ post lên cho MT ngắm với nhé.
    Nếu mà vẫn còn phân vân thì qua bên chỗ MT, MT có sưu tầm một số kiểu makeup mà MT thích đó, hy vọng Alex chọn được kiểu thích hợp. Nhớ check qua chỗ mẫu trang điểm nữa nhé, một lát MT se upload thêm hình mà chọn.
    http://gopy.org/f/index.php?board=21.0
    Nhớ share nhé.
  5. lovely_girlta

lovely_girlta Thành viên rất tích cực

Cám ơn Thy nhiều nhiều, LG sẽ thử như cách Thy bày, Mà mình có phải dùng gel gì để giữ tóc ko vậy ? LG nghĩ chắc có quá, vì ko thì tóc sẽ rơi ra nhanh lắm, phải ko ? nhất là tóc mái của LG lại ngắn nữa.
    Mà Thy hứa chỉ kiểu make up geisha mà lâu quá chưa thấy vậy Thy ? hướng dẫn cho mọi ng cùng học nha
  6. dog_without_tail

dog_without_tail Thành viên mới

Mọi người ơi, tớ thấy mọi người trong này rành mỹ fẩm quá nên vào hỏi fát. Tớ đang định mua phấn, foundation với cả base. Da tớ da dầu, lại có mụn nữa, thì nên dùng của bọn nào. Mà có ai chỉ giúp tớ các công đoạn bôi bôi trát trát lên mặt với, tớ chả biết cái gì cả, gà lắm.
    Thấy có mấy người khen Infaillible foundation của L''''''''oréal, k hiểu nó dùng có ok k. CẢ cái phấn trượt gì đó của Laneige nữa. Cám ơn cả nhà trước nhé
  7. nguyenthy108

hihIhihi ko có gì mờ bạn hiền ..àh ko dùng gel nhé ..vì nếu dùng gel thì ko thể đánh rối được nhé ..tuyệt đối áh ..có thể dùng dạng keo xịt ...cách dùng là sau khi tao mẫu xong ...lovely sử dụng chai keo mềm để cách xa tóc 1 khoảng xịt dạng phun suong ha ...để giữ nếp ..tóc chỗ đánh rối đó ..cũng có thể xịt nhẹ vào phần gốc chỗ đánh rối sẽ giữ nếp lâu hơn ..tạo độ phồng tốt hơn ..hihiih Thy hứa mọi ng*` mà Thy đang muốn up hình geisha cho mọi ng*` dễ hình dung khi hướng dẫn mà Thy mắc cái tội lười huhuhu nên chưa có đem USB ra chỗ studio thy chụp để copy hình vô ..đành nợ mọi ng*` 1 lời hứa ..hứa tối mai sẽ ghé lấy hình và hướng dẫn mọi ng*` nhen
  8. nguyenthy108

Da mụn với dầu chị nên sắm cái face lotion dùng cho da dầu đã ...dưỡng da tốt thì makeup mới đẹp chị ơi hihi và có thể dùng trước khi makeup để bảo vệ da và có dưỡng ẩm giúp da cung cấp đủ độ ẩm và ko tiết nhờn ...nghe có vẻ mâu thuẫn nhỉ nhưng thực tế quan trọng nhất vẫn là lotion ...da dầu vẫn phải dùng lotion nhé đừng nghĩ da dầu rồi thì ko cần dưỡng ẩm ...
    Da có mụn chị có thể mua loại foundation dạng cream ( hơi cô đặc ) vừa có thể che khuyết điểm tốt vừa có thể kiểm soát dầu hơn là foundation lỏng ..và tiếp theo là powder hay losse powder chị nhé ...còn sản phẩm nào tốt thì tuỳ da mỗi ng*` ..chị có thể tham khảo ở topic mỹ phẩm của Triple ...Các công đoạn chị có thể tham khảo các bài trang trước em có hướng dẫn kĩ lém ạh ...Chúc chị luôn đẹp va yêu đời ..hehe bồi dưỡng em perfum chị nhi
  9. dog_without_tail

dog_without_tail Thành viên mới

Cảm ơn Thy yêu quý nhé. Chị đang bắt đầu mở mấy trang trước ngồi tụng kinh. Khi nào em mua nước hoa chị sẽ giảm giá để cảm ơn em nhé, tặng thêm 1 em tester xinh xinh nữa
  10. waterworld

waterworld Thành viên mới

Mình có một thắc mắc thế này nhé: theo như mình biết, đối với da dầu và nổi mụn thì thường được khuyên là nên để da thông thoáng. Vậy thì nếu mình làm một lớp trang điểm quá kỹ, không thiếu một bước nào thì liệu sau đó có càng sinh mụn không?
    Về mặt dưỡng da, đối với da nhạy cảm thường dùng dưỡng dạng gel chứ không dùng kem, vì kem dễ làm bít lỗ chân lông - càng tạo điều kiện cho việc sinh mụn. Vậy thì khi trang điểm, mình dùng foundation dạng kem như bạn Thy hướng dẫn và kể cả các loại foun khác, mình có cảm tưởng cũng bí mặt lắm, có thể đẹp và mịn lúc đó, nhưng sau đó lại không thấy comfortable lắm. Vậy trong trường hợp này thì nên thế nào? Có thể lược bỏ bước foun cho đỡ bí không? Nếu có thì làm thế nào để phấn không làm hại da?