1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học makeup !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nguyenthy108, 31/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Naomi_t

Naomi_t Thành viên mới

sis ơi, phấn và foundation cũng hại da như nhau há sis có thể bỏ phần foundation , chỉ dùng lotion, and loose powder thôi ... N cũng thường làm như vậy, vì không thoải mái với foundation, chỉ khi đi đám cưới, tiệc tùng gì thì mới phải làm chọn gói thôi, sis bôi lotion lên rồi mới đến powder thì đã giảm 1 phần tác hại rồi .
  2. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

Hihìhi đúng roài đó bạn àh ..đã makeup thì thành phần của nó sẽ có chất ko tốt cho da rồi cho dù là sản phẩm của bất kì hãng nào đi nữa ..vì vậy bước quan trọng cuối cùng ko được bỏ qua đó là makeup remove ...sau khi makeup bạn nhớ phải tẩy trang thật kĩ bằng sản phẩm chuyên dụng ..rồi rửa lại bằng sữa và dùng lotion cho từng loại da và đối với những hãng lớn đều có từng dòng sản phẩm dành riêng cho từng loại da kể cả makeup và skincare ..nếu da dầu sẽ có sản phẩm makeup ko làm bít lỗ chân lông mà vẫn giữ độ mịn màng cho da ..bạn thử dùng loại sheercasmeer của L''oreal ....mà water hình như hơi nhầm giữa mỹ phẩm makeup và skincare roài đó ...Thy nói là cách makeup như vậy dành cho da dầu thì nếu apply đủ từng giai đoạn sẽ khống chế dầu rất tốt ...
    Còn về dòng skincare thì dúng là dạng gel sẽ tốt hơn dạng kem ..da thy là loại da dầu đến hỗn hợp nè ..thy cũng dùng loại Hydrafesh của L''oreal ..nó là dạng gel vừa mát vừa thích hợp cho da dầu ..bởi vậy quan trọng l`a phải dùng face lotion như lớp màng bảo vệ da trước khi makeup ..và sau đó là makeup remove để tẩy hết nhé ...hihi còn đã gọi là makeup thì ko tốt cho da rồi ..water có thể dùng dòng sản phẩm của Clinique các sản phẩm của hãng ko dùng hương liệu nên tầm ảnh hưởng sẽ ít hơn hihi ..
  3. littlestarhcm

littlestarhcm Thành viên quen thuộc

Chị Thy ơi, chị chỉ em cách trang điểm nhẹ nhàng thôi. Vì da em hỗn hợp dầu nên em ko muốn làm đậm. Có cách trang điểm nào nhẹ nhàng nhưng phần mắt vẫn được nhấn mạnh nhìn cho to và sâu ko chị? Em thích cách trang điểm kiểu smoke lắm, nhưng sợ ko hợp với mắt mí lót như em.
    Chị ơi, mặt hơi vuông (chứ ko vuông hẳn) và cằm hơi nhọn trông giống mặt tim thì để chân mày dạng nào mới đẹp ạ. Với lại chị chỉ em cách làm sao vẽ chân mày với nhé. Chân mày của em vừa mất trật tự vừa lờ mờ chẳng nhìn thấy gì cả.
    Cám ơn chị nhiều lắm nè
  4. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Em rất rất không hài lòng với lông mày của em Trông nó cứ lởm chởm và xấu không thể tả.... Em hết sức tỉa cho đẹp nhưng chỉ được 1-2 hôm nó lại lún phún lên nhìn rất mất mỹ quan Em ko muốn fun đâu vì 1) ko ở nhà, ko có đk 2) Nhìn fake lắm.. Làm sao bi giờ các sis nhỉ
    Chuyện thứ 2 là, lip liner. Cách chọn thế nào ạ? Em cũng rất nhố nhăng trong vụ đánh son nữa Huhuhu, làm sao bi giờ? Mong các sis chỉ giáo
    À, nhân đây cảm ơn mọi người đã tư vấn giúp tớ vụ bị mốc ở mũi khi make up. Tớ đang xài bộ dưỡng của Clinique và dùng skincare của MariDerm, đỡ hẳn....Chỉ tội chết tiền
  5. thuypucca

thuypucca Thành viên mới

chị thy ơi , em đọc mấy bài của chi thấy hay ghê vậy đó , ...
    e có chuyện muốn hỏi chị chút đc ko ?? em đc tặng hộp màu mắt 4 màu xanh này cua maybelline , nhưng em ko biết đánh , chị chỉ em cách đánh đc ko ?? màu mắt này ko phải dạng bột , nên em cảm thấy khó đánh quá a , vả lại khi em đánh thử lên mắt thì thấy nó ko ăn màu lắm , làm sao ấy chị ơi , mà dạng này có phải dùng cọ đánh ko chị ?? tại vì em có hỏi mấy chị bán hàng của maybeline cách dùng , mấy chị bảo có thể dùng tay để đánh ... chị giúp e nghe ....
    à chị ơi , sa o trang yahoo của chị em vào xem hàng ko đc thế ???
    chị ở sg à ?? thế tháng 7 chị còn ở sg ko ?? vì tháng 7 em mới về sg , có gì e về chị em mình đi uống cafe hen chị ... có gì em nhờ chị chỉ em một vài mẹo trang điểm đc ko chị ....
  6. muctim

muctim Thành viên mới

Bạn thử đánh son theo kiểu này xem :
    http://gopy.org/f/index.php?topic=65.msg76#msg76
    Cẩn thận không chàng lại ngất ngây vì ***ì wá hìhi. Chúc bạn xinh đẹp.
  7. ngocnghechngongan

ngocnghechngongan Thành viên mới

Bạn Thy ơi cho mình hỏi với, nước hoa hồng mình đã làm theo hướng dẫn của bạn nhưng sao nó có màu vàng vàng hả bạn? có fải thế ko? hay fải màu trắng mới đc?hihihi , liệu dùng xong có thành da nâu ko nhỉ?
    Thanks bạn nhiều nha, vì công thức nước hoa hồng và vì topic rất hay !Ủng hộ bạn!
  8. nguyenthy108

test
  9. nguyenthy108

Ùhm nước hoa hồng có màu ngà ngà ha bạn nếu bạn dung hoa hồng kem ..với màu của mật ong đó nên yên tâm mà dùng ha ..khi nào thấy có hiệu quả nói Thy mừng hihi ...dùng xong da ko nâu mà con trắng trẻo hồng hào hơn cơ ..hihi thanks bạn khen nha ...thích
  10. nguyenthy108

Màu mắt này dạng giông như cream vậy đó nên dùng cọ ko được đâu . bạn có thể dùng tay hoặc dung cây cọ mút áh ..đầu cọ bằng mút lấy màu dặm lên mắt chứ đừng quệt nha ...loại này cùng khó ăn màu vào mắt trước khi đánh bạn có thể dùng stick màu hoặc thêm 1 chút foundation cho vung mắt ẩm ướt chút ha .kekek tháng 7 em về saigon call chị ...cafe saigon nhìu quán xinh lém cơ hehehe..hướng dẫn free ..makeup free luôn ..1 châu cafe nhá hehe