1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học makeup !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nguyenthy108, 31/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenthy108

nguyenthy108 Thành viên mới

Hehè ..lông mày lởm chởm chỉ còn cách cắt tỉa thoai chứ sep bi chừ ...em dùng cây kéo tỉa lông mày đó ..cắt bớt đi cho nó gọn ...chứ ko cũng bó tay ..đừng phun hay săm gì nha ..Thy dị ứng lém đó vì nhìn già chát hichic ..
    Lip liner là chì son ..thông thường dùng 2 cây chì 1 màu nâu nhạt 2 màu hồng là đủ dùng cho tất cả các loại son rồi ...hồng dành cho các màu nhat , nâu hay nâu cam dùng cho son màu đậm ...vẽ viền môi đúng với khuôn môi thôi sẽ đẹp va tự nhiên hơn đó ..sau dó em đánh son đè lên chì luôn ha ..rồi chút son bóng ...
  2. moonflower239

moonflower239 Thành viên mới

Hì,cái topic này của Thy hay quá, đêm qua mình đọc 1 mạch từ đầu đến đuôi, đúng là vỡ ra được nhiều. 5* long lanh tặng bạn.
    Với cả cho tớ hỏi, mặt tớ tròn xoe thì nên trang điểm thế nào nhìn cho bớt tròn với, tớ cảm ơn nhiều.
  3. clride

clride Thành viên mới

Em xem mấy cái ảnh do chị Thy make-up cho bạn xong rồi post lên đây thì có mấy nhận xét ntn
    Đầu tiên là phần phấn nền, em thấy nó tuy có mịn nhưng trông rất nặng như là đeo mặt nạ vào ý ( cái này ko hiểu sao ở nhà mình make-up lên là biết ngay vì trông nó nặng nặng và hơi thô )
    Thứ nữa là những bạn mà chị trang điểm thì phần cổ và tay da không trắng, có thể nói là đen nhưng mà phần mặt chị lại trang điểm cho trắng nên là nó bị tạo thành ngấn rất rõ ràng ở phần cổ và mặt .
    Về má em thấy nếu trang điểm tự nhiên cho ban ngày thì đánh má như vậy đậm quá --> ra đường tạo cảm giác như đi diễn tuồng vậy .
    Lông mày thì em thấy nó quá sắc đâm ra trông hơi bị ác .

Cá nhân em thấy ảnh chị này make-up xấu nhất . Vì thứ 1 đánh mặt quá trắng và bị nặng, mắt chị ý cái bọng mắt bị sưng to nhưng phần mắt trên chị lại đánh tông hồng-tím nên trông nó bị cảm giác sưng, như vừa mới khóc ý . Môi thì màu son hồng cánh sen này đẹp nhưng mà không hè hợp với chị này vì nói thật là răng chị ý vàng, dùng son màu này nó ko nhấn vào đôi môi mọng mà lại nhấn vào bộ răng vàng--> nhìn hơi phản cảm .
    Đây là ý kiển của riêng em khi nhìn thấy các tác phẩm của chị .
  4. boorin9999

boorin9999 Thành viên mới

Sis iu ơi, iem nì, hihiii
    Chài, sis là chuyên gia trang điểm ạ? Em sắp sửa đi làm rùi, sắp sửa học "mông má" rùi. Lúc nào em fải vào đây nghiên cứu topic của sis mới được
    Tặng sis nà
  5. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Này nguyenthy108, ấy có biết cách nào oánh bóng mắt mà làm cho mắt mình có vẻ to ra và dài hơn một chút không? Cả cách phối màu nữa. Tớ chưa bao h bôi cái màu j lên mắt cả nên chả nắm đc tí nguyên tắc nào, tks ấy nhé, bằng 5 anh sao trẻ khoẻ đẹp trai đc chứ?
  6. girlie

girlie Thành viên mới

Girlie cũng đồng ý với ý kiến của Clride về chuyện phấn má. Thật ra trẻ như chị Thy với kinh nghiệm còn non mà tự trang điểm rồi làm tóc thế là okie rồi.
    Chỉ còn vấn đề chọn sản phẩm thui. Màu mắt thì girlie thấy màu nào hợp với ánh đèn chuyên nghiệp là được, ko trọng lắm là của brand nào. Đợt trước về nhà đi chụp ảnh nghệ thuật, các chị ý toàn dùng VOV mà sao đánh lên thấy vẫn đẹp.
    Nhưng phấn thì ngoài cách biết đánh phấn sao cho đẹp thì chọn phấn cũng quan trọng lắm. Nếu chị Thy dùng được loại phấn nào make up lên nhìn ko dầy quá sẽ tốt hơn đấy. Hay chị Thy thử MAC đi, ko mắc lắm, vừa cover tốt mà lại ko bị dầy mặt, nhiều gam màu để chọn nữa. Foundation mà giá cả kinh tế nhưng dùng vẫn okie thì em thấy của L''oreal dòng True match. em thấy mấy đứa make up artist bên này thích lắm, bên em thì nó là best foundation under $40 đấy
  7. chuot_march

chuot_march Thành viên mới

_Thy ui,cho bạn hỏi(k bít đã ai hỏi chưa): Cách vẽ fía trong viền mắt dưới như thế nào?
  8. nguyenthy108

Bạn thân iu ơi ..mắt tròn to hổng phải ai muốn cũng được đâu nhen ..hehe ...mà nếu muốn chỉnh sữa khuyết điểm mắt tròn hoặc to quá ng*` ta còn hay gọi la mắt lộ ý ...thì bạn vẽ màu mắt kéo dài hơn độ dài mắt một chút về phía đuôi mắt ha ...nhấn đuôi cũng kéo dài chút và vẽ chì cũng vậy ha hơi chếch chì lên 1 chút ở đuôi thôi ..1 chút thôi nha .. ..tự động mắt sẽ dài ra mà
  9. nguyenthy108

Hihih thanks em clride đã nghiên cứu và góp ý cho Thy ha ..mà những cái này cũng đã có ng*` góp ý rồi ..thanks cái vụ nhắc Thy về răng trắng hay vàng cái này cũng hay áh hihì ..sẽ rút kinh nghiệm ..tác phẩm đầu tay mà ..có điều Thy muon6'''' đính chính là cái nền buổi tối Thy đánh còn dày hơn ban ngày ý mà vì vào anh sáng đèn vàng thi nhìn nó tự nhiên thôi ..còn tấm này thy chup nguoc8. sáng và ko có đèn thành ra nhìn khuôn mặt co dâu trắng hơn ...Còn chân mày thì đó là chân mày tự nhiên của bạn Thy đó ..hihi rất sắc và dữ nên buộc lòng phải vẽ đúng chân mày của nó ..nếu ăn gian xuống thì sẽ lộ đỉnh chân mày mà nó ko chịu cạo ..còn ko thể ăn gian lên sẽ càng sắc hiihh ...Thanks Clride đã góp ý nha ..tác phẩm đầu tay lúc nào cũng nhiều sai sót mà ..sẽ cố gắng khac9'' phuc hihi.vote bạn hiền 5 *
    Được nguyenthy108 sửa chữa / chuyển vào 17:10 ngày 24/05/2006
  10. nguyenthy108

Úiúi ..hehe cái em ngọng líu ngọng lo dễ sương nà ..heheh ..sis chỉ mới tập tành giống em thoai ..ko phải chuyên gia đâu ..hehehe gọi vậy nghe đao to búa lớn quá ..sương em nà ...