1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học thư pháp .....tại Hà nội.

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi loa_ken_den_si, 11/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Lớp học thư pháp .....tại Hà nội.

Qua cuộc triễn lãm thư pháp Việt của bác Quản vừa diễn ra đã thu đưọc nhiều kết quả ngoài mong đợi . Đó chính là do :
    + Sự tri giao tuyệt vời giữa một số câu lạc bộ cũng như các nhà thư pháp trẻ , Hán Nôm học v..v tại khu vực Hà nội và 1 số tỉnh thành khác với Bác Quản nói riêng và thwu pháp Việt nói chung .... .
    +Sự nhiệt tình của tập thể những người bạn trong và ngoài ttvn ...và của riêng cá nhân bác Quản .
    v...v..

Nay chúng ta đã nhận được rất nhiều lời đề nghị bác Quản mở lớp dạy viết Thư pháp Việt kết hợp làm quen và tìm hiểu Hán Nôm và thư pháp Hán, Nôm .
    Riêng về phần bác Quản đã đồng ý với phần học viên khoảng 30 bạn ( miễn phí đấy ... ) .Còn phần Tìm hiểu Hán Nôm và nâng cao thì bác RR cũng đã nhận lời tư vấn thêm về việc tìm thầy và cung cấp tài liệu nói chung ( hay thế chứ nị )....
    Vậy bắt đầu từ nay chúng ta dăng kí và cùng bạn bè yêu thích bộ môn này hãy tìm hiểu tiếp tại đây nhé ...Mình xin nhường lời lại cho các bác ....
  2. linwitch

linwitch Thành viên mới

Cho đăng ký học Thư pháp Hán cái nào ..............các bác cho thời gian và địa điểm nhá...............thế nào tui cũng đi............
    Ah hỏi bác Rosed 1 chút: hôm nọ nhờ bác viết hộ cái chữ "tình" bác cũng đã nói cho cái bài thơ ở dưới nhưng về đến nhà tui lại quên mất tiêu rồi. chỉ đọc được có 4 chữ đầu : Thế gian vạn sự.............. nhờ bác nói nốt hộ mấy chữ cuối cái .Thanks
  3. nguoibinhthuong_2011

nguoibinhthuong_2011 Thành viên mới

thế gian vạn sự giai bào ảnh
    thien kiếp duy dư nhất điểm tình
    đúng ko nào?
    các bác cho tui tham gia CLb hán nôm thư pháp với
    tui học năm 2, khoa ngữ văn, Sp ha` nội
  4. nguoibinhthuong_2011

mà các bác ah. lớp học thự pháp ở đâu vậy, cho tui đăngkí với được ko ? hiz...tui mới học hán nôm có hơn 1 năm thui, mà học trên trường nên đại cương lém...hiz,trình thấp lém, nhưng mà thích, thích, thích....làm quen nha^^
  5. linwitch

linwitch Thành viên mới

hic........hic bác học Hán Nôm 1 năm là còn hơn tui đấy...........tui chưa học qua 1 lớp chính quy nào cả, chữ biết thì bập bõm.......................nên tốt nhất là lớp đó học từ đầu luôn, cho tất cả mọi người cùng học.........
    Ah bác có fải là đồng chí ngồi cạnh Rose hôm đó không? ( hì..............hì vì hình như chỉ có 2 người đó biết cái bài thơ đó )
  6. Ikebana_bk

Ikebana_bk Thành viên mới

Em biết có lớp dạy thư pháp ở cung văn hoá hữu nghị đấy. Học phí 250 000d/3 tháng, tuần 2 buổi. Cũng ko đắt phái không, chỉ có điều em không có thời gian để học thôi. Ai học đi rồi về dạy lại cho em nhé
    CHúc mọi người hoc tốt
  7. nguoibinhthuong_2011

hì, đây là một câu thơ cổ trung hoa, ai mà học văn học trung hoa cổ thì đều biết mà..tui đoán thui....khi học về Hồng Lâu Mộng, thầy giáo tui có đọc câu này..
    ^^..ok, vậy thì chúng ta làm quen nhé..hiz, năm ngoái suýt nữa trường tổ chức cho học thư pháp, cuối cùng lại..hu hu hu...
    tui học sư phạm hà nội, khoa văn.^^
  8. linwitch

linwitch Thành viên mới

ok, tui học Thực phẩm, chả liên quan quái gì đến, Hán ngữ và Thư pháp cả....................
  9. nguoibinhthuong_2011

chả vấn đề gì, quan trọng là mình thui, thích là được^^...nice to meet you..ah, mà you ở đâu vậy? miền Bắc hay miền Nam? ^^
  10. ktbdtnVTc

ktbdtnVTc Thành viên mới

Cho em một chỗ với nhé, nhớ nha! có gì đó học giùm em nha bác Loa_ken_den_si