1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học thư pháp .....tại Hà nội.

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi loa_ken_den_si, 11/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dinga

dinga Thành viên mới

em doc thong tin nay hoi muon ,cac bac cho em tham gia voi va that vu the tinh tinh hoc ntn ?gio hoc va chuan bi ntn ?
    ma em chua biet gi thi co the tham gia duoc ko?
  2. kieuphong_cnn

kieuphong_cnn Thành viên mới

chán quá
    Thấy Nguyễn Hạnh sắp mở lớp thư pháp tại trường ĐH Ngoại Ngữ Hà Nội,KM số 9 đường Nguyễn Trãi Thanh Xuân Hà Nội
  3. rosered

rosered Thành viên mới

Nguyễn Hạnh à?? Có phải Kính Phụ Nguyễn Hạn làm ở công ty Sơn hà không??
  4. yellowpages

yellowpages Thành viên mới

Xin lỗi là không trả lời bạn ngay vì hình như có vấn đề với nick của tớ.
    Đó là lớp thư pháp chữ Hán bạn ạ. Còn thông tin thêm thì tớ không có nhiều lắm, nhưng đến nay thì lớp này vẫn chưa mở được.
    Tớ cũng đang rất muốn tìm lớp thư pháp (cả Hán và Việt), nếu bạn có thông tin gì báo giúp tớ nhé!
    Và không biết ở đây có ai đã tham gia lớp của các cây đa cây đề kiểu như Lê Xuân Hoà.. không nhỉ?
    Chúc vui vẻ
  5. rosered

rosered Thành viên mới

Tôi xin góp ý như thế này!!!!! Các bạn đừng mong vào những "cây đa, cây đề" của thư pháp Việt nam. Tất cả cái gọi là thư pháp ở Việt nam hiện nay là tự phát, chưa có bài bản gì đâu. Tất nhiên có người hướng dẫn thì thành tựu mau hơn nhưng vẫn là ở bản thân mình. Lấy sách làm thầy thôi.
  6. yellowpages

Tớ đang hi vọng kiếm được một (vài) lớp thư pháp và/hoặc thư họa nào đó. Nếu mọi người biết thì chỉ giùm nhé: Thời gian t.7, CN; cả Hán và Việt; giáo viên thì "cao thủ" một chút.
    Chắc là nhiều người trong box cũng thực sự đang tìm kiếm lớp như vậy. Nếu mọi người post điạ chỉ thì ghi cụ thể một chút địa chỉ, nếu cả số ĐT, người liên lạc, thời gian..... thì càng tốt !
    Đa tạ chư vị!
  7. aqcharles

aqcharles Thành viên mới

Tôi mạnh dạn tiến cử người viết thư pháp của Hà nội, viết được chữ Hành . Tôi không biết người ấy có nhận học trò không nhưng tết này tôi định về bái kiến người ấy để xin chữ. Bút hiệu là Nam Long.
    Thế nhé !!
    Được rosered sửa chữa / chuyển vào 23:40 ngày 06/12/2004
  8. nguoi_xala11

nguoi_xala11 Thành viên mới

Bạn cứ xuống 456 Hoàng Hoa Thám Hà nội ạ . Bạn sẽ gặp lại tên Nam Long trên lạc khoản ở 1 vài bức thư pháp treo tại đây .
    Tại đây bạn có thể đuợc tiếp xúc với khá nhiều cây bút trẻ từ nhóm Cảo thơm thư hiên , Unesco , Thăng long , nhân văn ...
    Chúc bạn đam mê hơn !
  9. yellowpages

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều nhé!
  10. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Tại Vô Thường Cốc_ Lư trà Quán 456 Hoàng Hoa Thám có các lớp Thư pháp Hán , Quốc hoạ , Thư pháp Việt do Nam Long , Tiếu Hạng , Xuân Như và Ân Xuyên giảng dậy .
    Lớp học vào các buổi sáng và chiều ngày thứ bẩy và chủ nhật hàng tuần .
    Ngoài ra lớp còn liên tục có các buổi giao lưu ngoại khoá , dự thính hai chiều tại các lớp của Bác Quốc Chí ở Hoàng Quốc Việt , lớp Thư pháp ở Trường sư phạm ngoại ngữ ....
    Hiện chúng tôi đang xây dựng kế hoạch và bước đầu đã có sự nhất trí với Thư pháp gia , các CLB Thư pháp ở Trung Quốc gửi và nhận học trò từ Việt nam sang tu học ....