1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp học Tiếng nhật miễn phí dạy từ bảng chữ cái

Chủ đề trong 'Nhật (Japan Club)' bởi hitomebore, 19/02/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hitomebore

hitomebore Thành viên mới

Mình cảm thấy rất vui khi từ trên bục giảng, và nhìn những khuôn mă.t của tất cả " gakusei " ai ai cũng vui vẻ, hạnh phúc. điều đó cũng làm mình rất " hạnh phúc" Minasan arigatou gozaimasu.
  2. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

tóm lại cái nội quy đâu hả thầy?
  3. translator

translator Thành viên mới

Cám ơn thầy Dũng nhiều lắm. Buổi học quả thực rất thú vị và không như mình nghĩ, thầy rất nhiệt tình và tâm huyết. Một lần nữa cám ơn thầy đã mở lớp. Hy vọng lớp học sẽ duy trì và tiến triển.
  4. translator

Không biết hôm trước bạn có đi học không mà sao lại có kiểu nói như thế. Mỗi tuần học 1 buổi sáng chủ nhật, từ 8h45 đến 11h. Nếu ai đến muộn hoặc nghỉ học 1 buổi thì phải nộp phạt là 5.000 đ. Trong lớp không được để chuông điện thoại. Đã học là phải nghiêm túc, không làm mất trật tự. Nếu bạn đã tham gia thì hy vọng bạn tuân theo.
  5. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Mọi người ơi. Học tiếng Nhật chăm chỉ nhé. Chăm chỉ ngay từ đầu. Càng học sẽ càng thấy yêu tiếng Nhật
  6. bebongbup

bebongbup Thành viên mới

em cũng đang tìm lớp học tiếng nhật nhưng vẫn chưa tìm được,thế lớp có nhân thêm người nữa ko ạh
  7. junchen

deleted
    Được junchen sửa chữa / chuyển vào 12:52 ngày 04/03/2008
  8. translator

Làm gì mà nóng tính thế bạn? Tôi cũng là một thành viên trong lớp, là người yêu thích tiếng Nhật. Tôi nghĩ bạn cũng thế, nhưng nếu là tôi thì tôi sẽ bảo rằng: "Thầy ơi, Thầy post nội quy lên để mọi người cùng biết" thế có nhẹ nhàng hơn là: "tóm lại là nội quy đâu hả thầy". Đó chỉ là cách nghĩ của tôi thôi. Nếu không phải mong bạn thứ lỗi nhé.
  9. hitomebore

hitomebore Thành viên mới

Mọi người không được cãi nhau nhé. Mình hiểu ý junchen mà. Nhưng translator có hiểu nhầm đôi chút ấy mà.
    Chủ nhật tuần này chúng mình học hết bảng chữ cái nhé. Vì Thời gian cho các bạn là một tuần nên mọi người hãy cố gắng học thuộc những gì ngày hôm trước nhé.
    Mình đề ra nội quy này cũng được sự đồng ý của tất cả mọi người, cùng ủng hộ, cùng hợp tác. Có kinh nghiệm như thế này chắc ai cũng biết, để duy trì một lớp học không chỉ việc các bạn học và tôi dạy Mà Cần có một nội quy cụ thể [Nội quy mà ai cũng có thể chấp hành được]. Chúng mình đến học vì sự yêu thích, Vì thế làm sao mà phải đi muộn, làm sao mà phải nghỉ học phải không. Mỗi lần đi học muộn thì cũng không biết sensei dạy đến đâu lại phải quay ngang quay dọc hỏi người này người nọ.Một buổi nghỉ học lại mất một lượng kiến thức khá lớn. Mình cũng không thể " vì hôm qua em nghỉ , sensei giảng lại cho em một chút được không" không được. Mình cũng chỉ nhắc lại thường xuyên, và nhắc lại những "mẫu câu" khó mà mọi người hay quên để giúp mọi người không bao giờ quên nó mà thôi.
    Mà ai cảm thấy nội quy như vậy không hợp lý thì cũng có thể không đi học nữa.
    Chúc mọi người học tốtGambatte kudasai ne
  10. junchen

Sorry for all, junchen hơi nóng nảy, lúc đó đang tâm trạng vì công việc, mong các member của topic này bỏ qua.
    Thôi, bắt tay nhé translator.
    [sign]<font color=#ff0000><font color=#0000ff size=3><font face=Verdana><strong><font color=#ff0000>....một người hoàn toàn giống mọi người,
         vẫn khác mọi người,
        để không bị lẫn với mọi người....</font>
    <font color=#0000ff size=1>
    ư..ư..không ký đâu, đang bận</font></strong></font></font></font></font>
    Được junchen sửa chữa / chuyển vào 12:58 ngày 04/03/2008
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa