1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp luyện dịch TA chất lượng cao

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi KeGoLaDay, 17/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. emotion8x

emotion8x Thành viên mới

To hoanghant: Có phải Ngọc Hà không? Tớ mách cô nhé. Cậu đi viết lách lung tung về cô ở trên mạng nhé. Thế nào cũng được cô mắng cho một trận. Hi hi...
    Nhưng mà công nhận cô Huyền của bọn mình hay nhỉ?Mẹ tớ bảo thời buổi bây giờ còn dạy nhiệt tình như cô là hơi hiếm có đấy. Tớ chỉ sợ nhỡ lớp đông học sinh lên cô lại không còn nhiệt tình như bây giờ nữa.
  2. hoanghant

hoanghant Thành viên mới

Đúng là tớ đây. Nhưng mà ai đấy? Phải cậu mách cô ko mà hôm nọ tớ bị cô mắng thế? Nhưng mà tớ đã thuyết phục được cô rồi. Cô nên mở rộng lớp học ra chứ. Với cả tớ ngưỡng mộ cô lắm nên mới ngứa miệng khoe với mọi người đấy chứ. Tớ còn đang đề nghị cô để tớ quảng cáo các lớp mới cho đông đây. Càng đông càng vui chứ.
    Này, nhưng mà cậu là ai thế?
  3. hoanghant

hoanghant Thành viên mới

Có vẻ như vì tên học trò nghịch tử là tớ mà thời gian qua cô Huyền phải trả lời rất nhiều điện thoại hỏi về khoá học mới. Cô đành đồng ý cho tớ up thông tin về các lớp mới lên mạng để các bạn tiện tham khảo.Đây là các lớp mới của cô Lan và cô Huyền sẽ khai giảng đầu tháng 6.
    1.Lớp Nghe - Nói - Dịch ở trình độ cơ bản khai giảng ngày 5/6
    Kéo dài 3 tháng. Tuần học 3 buổi. Giáo trình của trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia HN
    2. Lớp Ngữ pháp cơ bản khai giảng ngày 6/6
    Kéo dài 4 tháng. Tuần học 3 buổi. Giáo trình: Understanding and using English Grammar và Longman Practical Grammar.
    3. Lớp Phonics.
    Kéo dài 1 tháng (12 buổi). Giáo trình For your better pronunciation.
    Học phí cho các lớp Nghe Nói Dịch và Ngữ pháp là 20 nghìn một buổi. Còn lớp Phonics là 25 nghìn một buổi. Đóng từng tháng một.
    Ngày kiểm tra trình độ cho các lớp là thứ tư tuần sau, 31 tháng 5 thì phải. Lúc 6h chiều đấy.
    Mai tớ sẽ up sơ đồ chỉ đường vào nhà cô cho mọi người dễ tìm. Số nhà 47 ngõ 154 Đội Cấn nhưng đi đường Giang Văn Minh vào tiện hơn.
  4. vanha133

vanha133 Thành viên mới

Cho tớ hỏi về lớp ngữ pháp. Tớ đã học các lớp ở trung tâm nhiều nhưng dạy nhanh và chán wa. Tớ muốn học theo kiểu được làm nhiều bài tập giống như luyện thi ĐH. Liệu các cô có dạy giống thế k? Cô Huyền hay cô Lan dạy vậy?
  5. hoanghant

hoanghant Thành viên mới

Lớp ngữ pháp học theo kiểu chuyên đề bạn ạ. Ví dụ như trong một tuần bạn học và làm bài tập về các thì trong tiếng Anh nhé, mỗi buổi bạn sẽ làm rất nhiều bài tập về từng thì một, sau đó khi cả tuần đã duyệt qua hết các thì, cô sẽ cho bài tập tổng hợp với các dạng bài như viết lại câu, chia động từ, điền từ...Tức là cũng hơi giống kiểu bài thi đại học đấy. Nói chung theo tớ thì lớp ngữ pháp có thể phù hợp với cả các bạn thi đại học và cả những bạn chỉ muốn hệ thống lại ngữ pháp.
    Lớp ngữ pháp có thể do một trong hai cô đảm trách, tuỳ theo thời gian đó cô Huyền hay cô Lan có nhiều thời gian available hơn. Nhưng lớp mới này chắc là sẽ do cô Lan đảm nhận.
  6. hoanghant

hoanghant Thành viên mới

Đây là sơ đồ đường đến nhà cô Huyền nhé, tớ up lên cho mọi người dễ tìm. Chúc mọi người thứ tư làm bài kiểm tra tốt nhé.
  7. emotion8x

emotion8x Thành viên mới

Nói chung lớp cô Huyền và cô Lan thì đi đường mương vào là tiện nhất đấy, dễ tìm nhất.
  8. KeGoLaDay

KeGoLaDay Thành viên mới

Đã vote cho 2 học trò cưng của cô Huyền 5*. Cảm ơn 2 bạn nhiều đã cung cấp thông tin về các lớp T.A
  9. rubi1906

rubi1906 Thành viên mới

Bạn NGọc Hà cho tớ hỏi 31/5 này mình cứ tự đến thôi hả?có cần phải gọi điện trước cho cô để đăng kí ko?
    Tiện thể bạn cho tớ hỏi giáo trinh dạy dịch có phải là quyển "Translation practice" first and second year Intepreting and Translating Division prepared by Nguyen Viet Ky ko?
    thks bạn nhiều nha
  10. t_tam2006

t_tam2006 Thành viên mới

Tôi mới vào cái diễn đàn này thôi và thấy 1 số điều thật phi lý,ví dụ điển hình ở cái topic này,các bạn đơn giản dễ dàng nhận ra đây là 1 kiểu advertise rất khéo,ban đầu đặt topic cũng trúng"lớp luyện dịch TA chất lượng cao"?khơi mào là anh KeGoLaDay hỏi về lớp học,có 1 em Ngọc Hà tốt bụng vào giới thiệu cô giáo cũng rất"khẩn khoản",kế nữa là them em gì có cái symbol chữ M vào tung hứng theo cho có sức thuyết phục,các bạn nhiệt tình thật đấy,nhiệt tình 1 cách đáng nghi ngờ,như 1 kiểu chữa ngượng khi nói"dạo này cô Huyền vì đứa nghịch tử là tớ mà bị bom đt",rồi cô"đành" phải cho bọn tớ up thông tin lên?v.v...
    Các ấy ơi,kiểu đặt ra câu hỏi tìm lớp kiểu thế này hay tận tình giới thiệu kiểu này không áp dụng được nữa ròi,cái topic này chẳng khác gì cái topic GDM của thầy Thân,thà cưa công khai là quảng cáo quách như bác C02 hay american gì đấy còn hơn...