1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp nào Nổi Tiếng Nhất trường ta?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi GiangTien, 03/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heowaymap

heowaymap Thành viên mới

Kết quả bình chọn lần thức nhất về thầy cô trường LHP , tháng 4 - 2004 :
    1- Người hát hay nhất : thầy Minh Châu dạy AV,cô Bích Thuận
    2- Người có khiếu hài hước, làm cho tiết học sinh động : thầy Lữ
    3- Người thân thiện với học sinh nhất : cô Bích Nhung và cô Ngọc Lan
    4- Người dạy hay nhất : thầy Nguyễn Thành Tuấn, cô NGọc Ngôn,và thầy Huyên
    5- Cô đẹp nhất : cô Thuý Hoa, cô Uyên Uyên, và cô Uyên dạy Sử
    6- Thầy đẹp nhất : thầy Châu và thầy Phúc đẹp trai,thầy Thọ đẹp lão
    7- Người nghiêm khắc nhất : cô Giang Lương Quốc, thầy Minh,thầy Thọ
    8- Người dễ tính nhất : thầy Văn Hoa
    9- Người có làn da đẹp : cô Phương Liên và cô Thuý Hoa
    10- Người có nụ cười đẹp : Cô NGọc Ánh và cô Cát Phi
    Cám ơn sự tham gia bình chọn của mọi người ! Giải thành công tốt đẹp , hì hì !
  2. VKDN

VKDN Thành viên mới

Cho hỏi cái, cái vụ này khi nào trao giải? Nếu trao giải thì phải trao giải ở đâu và như thế nào?
  3. babicinamon

babicinamon Thành viên mới

Trao giải bằng cách vào trường gặp thầy cô, gọi là về thăm vậy mà...há há...nhưng chị cũng chưa biết cụ thể thế nào,để về đó rồi tính vậy...
  4. babicinamon

E hèm, bây giờ chuyển đề tài sang học sinh nhá bà con...Hồi lớp 10 và lớp 11 lúc nào cũng nghe Mai Lâm,Mai Lâm...nhưng chưa bao giờ thấy mặt thật cả,ngoài những lúc tham gia Lễ hội văn hóa dân gian....Mai Lâm bán đồ thì khỏi nói,dùng miệng lưỡi rất chi là hữu ích....==> có ko biết bao nhiu người " sụp bẫy "....
    Còn thành phần bất hảo thì bao giờ chả nổi tiếng...Cái cặp A8 với bé Di Sn đã làm xôn xao toàn thể trường,thế mà chúng vẫn tỉnh bơ....Rồi thì Hải Nam, nghe đồn là trùm 6 trường trung học , học ở trường ta ( Marrie,NTMKhai,LQĐôn,LHP,TĐNghĩa,...) Cái đó có thật hay ko thì ko biết,nhưng Hải Nam vốn rất nổi tiếng,chính xác là tai tiếng thì đúng hơn,cái này được chứng thực là chính xác vì Mon đã từng ở chung đội tuyển tennis với HN,kinh khủng khiếp....
    Sau đó, bạn của Hải Nam, bao gồm ....cái thằng gì cao thật cao,quên mất tên rồi,và Nhật Minh(học Sn) , lúc cuối học kì 2 năm 12 đã từng đá bay dĩa cơm của 1 em lớp 10 vì 1 lý do hết sức ....nhảm...Cả hai mua cơm cùng lúc,nhưng mà em bà bán cơm thấy em lớp 10 đến trước nên đưa cho em lớp 10 đĩa cơm... cuối cùng.Anh chàng tức máu,nên cho là thằng ấy nó dành ăn với mình,thế là , có chuyện...
    Chưa hết, vì biết rằng đánh nhau trong trường ko được nên cuối giờ học ngày hôm đó,toàn bộ lực lượng đánh nhau ( bao gồm bạn bè thất học, và bạn bè ko học chung trường ) được thông báo là có độ đánh nhau nên kéo đến trước cửa trường phục sẵn, chờ đón đầu thằng em lớp 10 đáng thương ấy...Kết wả, ko có ai đổ máu, vì thằng em ấy đã báo với cô chủ nhiệm, sự việc được đưa ra trước toàn trường, tất cả học sinh tham gia đều bị đình chỉ học tập 1 tuần và hạ bậc hạnh kiểm...
    Hải Nam bảo với mọi người là nó đang du học ở Úc, nhưng sự thật, lúc người ta ôn thi đại học thì ảnh đi nhảy....hồ sơ lý lịch thì toàn là vết đen,nên trường bên Úc ko chấp nhận, thế là giờ đây,ảnh đang tha thẩn học 1 trường đại học nào đó ở Hà Nội...Đúng là con sâu làm rầu nồi canh ! Năm của Mon , chuyện giật gân ko kể xiết....À, hình như Nguyệt Anh trong nhóm TYMYTY là bồ cũ của hắn ....chậc....
  5. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Bé Nam lớp trưởng B5 có phải không Mon ? Hồi đó bé đi nhảy và chạy chọt mua vé trong lễ hội Halloween, lúc đó thấy cũng bình thường, chỉ hơi ăn chơi, sao lại giang hồ thế nhỉ ? Bé này là bạn chung hội của bé Duy B5, có họ hàng với Roxy, nếu biết chuyện này sớm là phải méc ba nó rồi ! Mà thằng Duy thì ngoan ngoãn, lễ phép ghê lắm !
  6. Crazymouse

Crazymouse Thành viên mới

Còn nhiều thì kể nốt luôn đi Mon. Đúng là toàn chuyện giật gân. MÀ sao chị chẳng nghe mấy cái tên này nhỉ. ML lúc chị còn học năm nhất trường ĐHKHXHNV thì nó cũng khá nổi. MÀ là bị cả trường ghét vì cái tật nói năng lung tung.
    Lúc năm nhất trường chị học wân sự ở TĐ. Có tổ chức đêm nhạc do sv trường tham gia tiết mục. Chị ML nhà ta kiều diễm bước lên sân khấu dẫn chương trình đồng thời tham gia hát mấy bài. MÀ công nhận, bạn ML này tốt nhất đừng theo nghiệp cầm ca, nếu 0 sẽ bị ăn cà chua và trứng thối dài dài. Vậy mà điểm mà BGK(gồm các ông bộ đội dạy wân sự ở TĐ)dành cho ML luôn tối đa. Ặc ặ, ca sĩ chưa dám nhận cái điểm tuyệt đối đó nữa là. Trong khi có rất nhiều bạn khác(vô danh, hiển nhiên) hát hay hơn gấm mấy chục lần mà điểm lại thấp lè tè. Gu âm nhạc của các bác bộ đội cần phải xem lại. Thế là cả trường la hết phản đối. Bạn ML ra vẻ rất faire play lên "xin lỗi mọi người" : XIn lỗi các bạn. ML biết mình hát hôm nay 0 được hay lắm, nhưng nhờ các thầy ưu ái nên gặt hái được kết wả tốt đẹp này. Mong các bạn cần phải faire play hơn, đừng tỏ thái độ wá khích như vậy. Chậc. Em pó tay chị ML.
    Bỗng ở đâu dưới chỗ khán giả(SV trường) có 1 đám nam SV đồng thanh: EM yêu chị Mai Lâm như con hâm. Rồi mọi người cười hú lên. Thật tội nghiệp con bé. Xấu hổ giùm.Hic
  7. babicinamon

Nó mà cũng làm được chức lớp trưởng sao ? Bất ngờ quá....Hồi đó nó có đi nhảy mua vui cho trường nữa à? Chà, chắc là vì hồi đó lớp 10 nên nó chưa có bộc lộ hết cá tính đặc biệt vốn có cuả nó đó...Chứ nói thật, Mon đã từng thấy thằng anh họ hay chở nó đi học,trong lúc đứng chờ nó ra thì anh họ nó mở cốp chiếc SH, lấy ra 1 món " đồ-chơi-của-cái-trò-mà-ai-cũng-biết-là-trò-gì-đấy" rồi thì tiếp tục đứng giữa đường, giữa những bậc phụ huynh đưa đón con khác mà khoe với thằng Nhật Minh Sn là " tao mới có cái này hay lắm "......
    Hơn nữa, Hải Nam còn là em kết nghĩa của Nguyễn Bác Huy(hồi đó học B3,lớn hơn HN 1 tuổi ), con của thầy Nguyễn Bác Dụng, hiệu trưởng trường Trần Đại Nghĩa...HN nó đã lôi kéo, dụ dỗ con nhà lành đi ăn chơi nhảy múa với nó,làm cho ku Huy cũng nói dối ba mẹ là đi học để đi nhảy chung luôn...thật là hết biết !
  8. babicinamon

Chắc tại nó nổi tiếng sau này, nên lúc đó chị ko biết, ML thì thôi,khỏi nói, mất lòng trước mà cũng chẳng được lòng sau...Gì Mon ko biết chứ đúng là hát dở
    Mấy cái chuyện giật gân này hả , trời, phải từ từ mới nhớ hết được, ko có gấp được đâu...thế năm mấy chị học có gì hay hay thì kể cho Mon nghe với....
  9. GiangTien

GiangTien Thành viên mới

Mai Lâm mà đọc được những gì các bạn viết ở đây thì bạn đó sẽ buồn lắm đấy! Mình không thân với Mai Lâm nhưng có học chung lớp. Mai Lâm hát khá hay, có lẽ hát hay nhất lớp mình, nhưng không hay nhất trường LHP (bạn Hà Anh Tuấn hay hơn 1 chút, có lẽ thế!)
    Mai Lâm tính tình cũng vui vẻ, lanh lợi, có tài năng, nhưng GT không thích "tài ăn nói" của bạn ấy lắm! Đây là cảm nhận riêng của mình thôi, không có ý chê bai đâu nhé. Mai Lâm có đọc được thì cũng đừng buồn và giận GT hen. GT chắc chắn cũng có khuyết điểm khiến người khác không thích thôi!
    Thôi, không nói về Mai Lâm nữa, không nói về các gương mặt "infamous" nữa. Bây giờ mình nói về các nhân vật nổi tiếng học giỏi đi các bạn.
    Bạn nào có danh sách học sinh đậu thủ khoa tốt nghiệp và Đại Học năm học 2002 không vậy? Mình ở nước ngoài đầu năm lớp 12 nên chẳng biết tin tức "trong nước" gì cả!
    Được GiangTien sửa chữa / chuyển vào 16:23 ngày 07/05/2004
  10. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hi..hi.., đọc bài của Mom mới biết LHP nhà mình đúng là hậu sinh khả uý. Ngày xưa chỉ có học giỏi, bi giờ kiêm luôn khoản ca hát, võ thuật...các kiểu. Bên trường Năng khiếu chắc không theo kịp khoản này rùi.