1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lop thay Am' o Dao Tan, ban nao bit'???

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi sot39do, 28/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sot39do

sot39do Thành viên mới

Oai` co'' ba.n nao` biet lop thay` Am'' o Dao Tan khong??
    Chia se thong tin, 1 chut di. Vd: thay chi day dich, trinh do nhu the nao theo la fu hop? Hay con day ca nghe noi, hoac can ban nua, vao lop thay co phai cho lop moi ko hay cu the ma vao?..... Tom lai la toi dang rat muon biet thong tin. Mun'' di hoc lam roai`. Da hoc thu lop dich cua thay Tan o BK, nhung co ve ko phu hop voi minh lam. Lop qua dong, vi vay kien thuc thu nhan dc chac cung roi rung nhieu/ chan'' va` nan?
  2. docotuoi20

docotuoi20 Thành viên mới

Trên diễn đàn cũng có bài viết về thầy Ấm nhưng nhưng ko rõ ở chỗ nào. Bạn chịu khó tìm lại nhé. Còn đây là địa chỉ thầy Ấm minh lưu lại:
    Mobile: 0903231717
    Tel: 8349003
    Add: Số 15 ngõ 58/26 Đào Tấn.
    Mình chưa học thầy Ấm chén này bao giờ nên ko thể trả lời bạn các câu hỏi được. Tốt nhất bạn đến địa chỉ trên, ngồi quán nước rồi bắt chuyện các bạn đang học thầy Chén, hỏi ra sẽ biết hết.
  3. no_amor

no_amor Thành viên mới

i''''m looking for a good teacher who can help me to improve my sponteneously translating skill (or cabin translation??? actually i can''''t find the relevant term in english). Can this man can satisfy me, anyone know???
    Được no_amor sửa chữa / chuyển vào 21:47 ngày 29/03/2006
  4. docotuoi20

docotuoi20 Thành viên mới

Bác no_amor ơi. Tui nghĩ không thầy nào có thể dịch chuẩn mọi thứ trên đời đâu. Ngôn ngữ sinh ra từ bối cảnh cuộc sống, nếu ông thầy không trải qua bối cảnh ấy thì ko thể hiểu ý nghĩ của nó mà dịch đâu. Nếu bác cần tiếng Anh chuyên ngành thì nên tìm người dạy đúng chuyên ngành đó, nếu ko có phải tự mày mò thôi. Ngay cả người bản địa nếu ko đúng ngành thì họ cũng chẳng hiểu nữa là.