1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp Thư pháp chuyển từ Cung Văn hoá HN Việt Xô về 456 Hoàng Hoa Thám

Chủ đề trong 'Nghệ Thuật Thư Pháp' bởi loa_ken_den_si, 01/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pvloc90

pvloc90 Thành viên mới

Anh ơi cho em lịch học hè này với.:(
  2. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Vẫn sáng chủ nhật hàng tuần bạn nhé !
  3. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Chỗ Hàng Mã thì tớ chưa qua nhưng mà Hàng Nón thì giá cắt cổ quá. Ông chủ ở đó nghe chừng là họa sĩ chuyển sang kinh doanh đồ cho đồng nghiệp, nhưng mà làm thế thì cắt cổ đồng nghiệp quá.
    Có một số chỗ bán giá rẻ hơn, giá dành cho sinh viên
    http://www.123mua.com.vn/ePlaza/Thuphapnetviet/3197/
    http://hoapham108.net/index.php/but-ve/view-all-products.html
  4. loa_ken_den_si

Tại 22 Hàng nón là nơi bán rẻ nhất HN cho anh em trong nghề vẽ và viết roài ... cửa hàng bán buôn mà .
    Còn cửa hàng cổng Mĩ Thuật nữa !
  5. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Nếu mà bảo 22 Hàng Nón bán đồ xịn hơn thì còn có lý, chứ rẻ hơn thì làm sao mà rẻ được? Thí dụ như một cái bút ở cổng trường Sư Phạm Mĩ Thuật bán 8 ngàn, lên Hàng Nón mua loại tương tự thì có giá là 55 ngàn, đắt hơn những 9 lần !!!
    Được nvl sửa chữa / chuyển vào 09:42 ngày 06/05/2008
  6. loa_ken_den_si

Tớ ko ăn lương gì của họ đâu ... nhưng tớ tư vấn thôi ... tiền nào của đấy cả! Trên lớp học của tớ ,tớ cũng dặn anh em là hàng bút về VN hiện có khoảng vài trăm loại ... và ở lớp có dậy cách chọn bút tốt bằng sách tầu cộng kinh nghiệm bản thân ... bút lông như bọn tớ cho học viện tập cũng chỉ có 25 k , đc khoảng 1 tháng phải dùng loại 55k loại hiện dang bán ở 22. Sau này thì có người ko thể dùng đc loại trăm ngàn cơ mà ...
    Chúc vui nhé !
  7. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Bạn nói đúng. Loại bút rẻ tiền thì đúng là chất lượng không thể bằng được bút 55K. Tuy nhiên, tớ thắc mắc là tại sao lại có người không thể viết được bút vài trăm ngàn? Tớ tưởng là người tập viết lâu năm thì trình độ phải cao, viết bút gì cũng đẹp mới đúng chứ? Hay là loại bút vài trăm ngàn chỉ đắt chứ không tốt nên họ lại phải chuyển về mua bút 55K?
  8. loa_ken_den_si

Thông báo
    Nhân dịp hè 2008 ,để tiếp tục chia sẻ niềm đam mê và sự yêu thích của các bạn, CLB Thư Pháp Tập Hiền Thư Quán ( tiền thân là Dĩ Trà Hội Hữu ) 456 Hoàng Hoa Thám tuyển sinh các lớp thư pháp Hán và Quốc Ngữ , và Quốc Họa .
    Khai giảng 8h30 ngày 31/ 5 /2008
    Học phí : 1.000.000 vnđ
    ( Giảm 30% cho các đối tượng là Học Sinh và Sinh viên, 50% cho các đối tượng chính sách )
    Đối với các tập thể Sinh viên được Hội sinh viên hoặc Đoàn Trường tổ chức tại địa điểm do nhà trường sắp xếp sẽ chỉ phải đóng học phí 400.000 vnđ
    Thời khóa : 16 buổi .
    Mọi chi tiết xin liên lạc : Kiều Quốc Khánh , số ĐT : 09.04.06.58.68
  9. civitas

civitas Thành viên mới

Bác ạ, sao khóa học năm nay mắc quá. đành rằng đã học chữ thì nên coi trọng việc học chữ nhưng em là sinh viên mà.
    Cho em hỏi thêm nếu sinh viên 6/2008 ra trường thì có coi là đối tượng sinh viên của phần giảm học phí không ạ? học viên học mấy tiếng một buổi và lớp bao nhiêu người ạ? Thí dụ em rất thích học hán ngữ nhưng chỉ đam mê thôi chứ chưa biết một chữ nào thì vào đó học từ đầu liệu học được không bác?
  10. nvl

nvl ĐTVT Moderator

Nếu bạn cảm thấy đắt quá thì tốt nhất là tự học vì thư pháp là bộ môn thực hành nên 80% thành tựu có được là nhờ công sức tập luyện. Bây giờ tài liệu băng đĩa trực quan rất sẵn, nên tự học cũng không còn khó khăn như ngày xưa nữa đâu.