1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp tiếng Anh giao tiếp

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi Blueriverhp, 03/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Mình 29 tuổi, tốt nghiệp ĐH Hàng Hải, đã đi làm ở Sing 5 năm, có thêm 1 bằng ĐH chuyên ngành tài chính tại Sing (trường SIM - Singapore Institute of Management).

Hiện nay đang làm Master về quản lý Hàng Hải tại Bỉ (Belgium). 23 tháng 5 này mình sẽ về Việt Nam hơn 1 tháng sau đó quay lại Bỉ viết luận tốt nghiệp rồi tháng 9 sẽ về VN ít nhất 4 tháng trước khi qua lại Sing.

Vì lý do thời gian ko đủ dài để đi làm full-time và có nhiều việc muốn giải quyết nhưng lại ghét cảm giác ở nhà không đi làm, đồng thời có thêm tiền cũng thích chứ ạ [r23)]. Thế nên mình định mở (rủ rê :P) các bạn mở 1 lớp nho nhỏ trong một thời gian cũng nho nhỏ ko kém :P để học giao tiếp nhất là cho các bạn đi làm về kinh tế, tài chính, hàng hải (kinh tế) thì tốt nhất.

Việc dạy cũng giúp mình nhìn nhận và lật lại tiếng anh của mình một cách có hệ thống nhất. Trước kia hồi còn học ĐH tại VN có đi gia sư nhưng sau này đi làm thì toàn làm công sở chưa có gia sư lại bao giờ.

Nếu bạn nào hứng thú thì PM mình nhé. Học phí thì quả thực ko dám nói trước, chắc tuỳ mọi người vì lâu rồi mình cũng không ở VN để biết học phí hiện nay như thế nào. Nhưng mình có thể khẳng định là khả năng giai tiếp của mình rất tốt, đọc và viết cũng rất tốt. Mình có thể chỉ và giúp mọi người cách đọc hiểu tài liệu cũng như ngữ pháp cơ bản nắm cho vững. Nhưng mình thích dậy giao tiếp hơn. Thú vị hơn.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm.
  2. belenba_ngoan

belenba_ngoan Thành viên mới

cú phải có giá thì mới dễ xem xét cho cả hai bên.
    up cho b.
  3. boyhp1990

boyhp1990 Thành viên mới

em cũng hàng hải anh ơi..anh cho sđt để tiện liên lạc được không
  4. chentaixing

chentaixing Thành viên rất tích cực

cũng đang cần bồi dưỡng thêm ta để thi tuyển vào marina, trước cũng học hàng hải. ai thích đăng ký cùng mình nào, ae giao lưu là chính mà
  5. Blueriverhp

Trước tiên phải đính chính mình là nữ nhá :D. Nếu tiếng anh Hàng Hải học về kinh tế, quản lý cảng thì mình ok nhưng về máy lái hay điện, công trình thuỷ thì mình rất ư là... xin lỗi *_*.

Giá cả thì tuỳ tình hình xem có bao nhiêu bạn và bao nhiêu buổi chứ ạ. Mình ko thích nhóm lớn cho lắm. Nhóm nhỏ, dưới 10 người thôi ạ. Hồi trước đi học nghiệm ra học đông loãng, không hiệu quả.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mình đang ở Bỉ nên chưa có sđt ở VN. Bạn nào interested in thì PM mình nhé.
  6. duvanngoc

duvanngoc Thành viên rất tích cực

Em ( sn85) muốn nâng cao giao tiếp đây, nhưng phương pháp của chị là thế nào:
    + Học theo giáo trình nào hay là theo phương pháp riêng (kinh nghiệm) của chị.
    + Học giao tiếp chủ yếu hay học chuyên nghành kinh tế
    + Giá thì cũng quan trọng nhưng chủ yếu là phương pháp thôi. Đắt nhưng hiệu quả thì sau này ta đòi lại sau:)):)):)). Nhưng có giá vẫn tốt hơn.
    + Tình trạng của em bây giờ là: Nó (tây) nói thì hiểu tương đối nhưng mình phản ứng, nói lại hơi chậm. Có thể do vốn từ ít và do học văn, tiếng việt ngày xưa kém nên câu cú cứ lung tung, chứ không phải do tâm lý sợ bọn tây (cái này em tiếp xúc với nó cũng nhiều nên chai rồi)
  7. Blueriverhp

Hiện nay thì mình đang tính là học theo kinh nghiệm riêng của mình. Mình cũng có nhiều tài liệu, mình có thể chọn đề tài cho từng buổi học và nói về đề tài đó. Mình cũng có thể chọn các bài đọc và đưa ra các câu hỏi để xem khả năng đọc hiểu cũng như nắm ý của mọi người đến đâu.

Mình sẽ thiên về các bài đọc kinh tế để bổ sung vốn từ cho mọi người luôn. Chủ yếu sẽ luyện về phản ứng nghe và nói bật ra sao cho nhanh và từ nhiên. Thực ra dạy và học là cả một quá trình trao đổi giữa 2 bên mà.

Giá thì từ từ thương thảo đi :)), mình xa nhà lâu quá rồi giờ gà lắm.
  8. JK

JK Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Minh đang làm Shipping o HP,cũng đang có nhu cầu bồi dưỡng tiếng Anh,Bạn báo giá đi
  9. boyhp1990

boyhp1990 Thành viên mới

chị có yahoo hay fb không.nói chuyện cho dễ
  10. Blueriverhp

FB mình đây: search Dau Ha Lam Pearl hoặc pearl_dhl@hotmail.com
    Còn YM: bonghongthuytinhhp

Nick lúc nào cũng invi nhé, các bạn có gì cứ nhắn mình.