1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp tiếng Hàn thầy Han bắt đầu học từ thứ 2 ngày 2 tháng 8 , xem giờ giấc chi tiết trang 7

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi neverbelate0000, 15/06/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. neverbelate0000

neverbelate0000 Thành viên mới

Lớp tiếng Hàn thầy Han bắt đầu học từ thứ 2 ngày 2 tháng 8 , xem giờ giấc chi tiết trang 7

Trước hết, mạn phép thầy Han cho tôi được đăng nội dung thư thầy gửi tôi lên diễn đàn (như tôi đã thưa với thầy).

Thầy Han sắp sang VN để giúp học sinh Việt Nam học tiếng Hàn, có cả các bạn trong đó. Trước khi sang thầy muốn biết trước một số vấn đề, mong mọi người hồi âm sớm để thầy chuẩn bị (hết tuần này nhé).

{To: những ai chưa biết tiếng Hàn: Thầy Han (saragase)có thể sẽ sang VN vào giữa tháng 7 (22/7), ở VN 03 tuần gì đó. Thầy muốn giúp hs VN học tiếng Hàn cũng như giúp các bạn trong Diễn đàn HQ. Thầy cần biết trình độ của các bạn để có hướng (ngoài ra mọi người có thể nói rõ thêm muốn học cái gì và ntn v.v...)}

"존경.~S" duong "f?" s"청.<^<.

?o"oS" 이^ -" 방.T이 베S,~ 문T"를 이..~고 .o국-를 ?르~S" 기sO? ~기를 "라며 ' ?? 경s를 f각.~고 z^S<^<.
    .~,~S" .o국-과? o"o O?.T~ O?.Tf"-O .o국-를 ?르~S" fz.<^<.
    이 경sS" .Tf"이 -S ." 기본" -"고 z^S" ffo이기 .O문- ?-겐 ?s리라 f각..~S"? .O고 <S<^<.
    "-O .o국-를 ?르~S" 일z.<^<.
    이 경sS" sO>"~ ^~?이 "s"일?" ^s"일O? ~" ^~-. 4" 22일?" 8>" 21일O?o ~^.~- z^?O S" O?o ."s".o ?"를 .~겠S.<^<.

.o f인 ~림"
  2. Helios

Helios Thành viên quen thuộc

Chào anh Neverbelate,
    Em không rõ là thầy Han sẽ sang Hà nội hay TP.HCM nên không biết phải giúp đỡ thầy thế nào . Nếu thầy sang Hà nội thì có anh và nhiều bạn trên này đang ở HN vào cho ý kiến là được, anh cũng có thể giới thiệu thầy cho một trường đại học nào đấy .
    Nếu thầy vào Tp.HCM thì em sẽ thử xem có giúp thầy được gì không . Khoảng cuối tháng 6 hoặc đầu tháng 7 em về Tp.HCM mà (chưa biết có ghé qua HN không )
    Helios .
  3. pinklotus152

pinklotus152 Thành viên mới

Chào tất cả mọi người.
    -Liên xin phép được thay mặt cho thầy Han trả lời về bức thư gần đây nhất của anh Neverbelate gửi cho thầy và ý kiến của chị Helios xung quạnh việc thầy sẽ đến Việt Nam vào dịp hè tới.
    Trước hết L xin được khẳng định rằng đây là một ý tưởng hết sức chân thành của thầy và cũng là một cơ hội học hỏi vô cùng tốt đẹp cho tất cả chúng ta.
    *) Thứ nhất về vấn đề thời gian: Nếu theo kế hoạch của thầy không có gì thay đổi thầy sẽ sang Việt Nam vào khoảng cuối tháng 7 và sẽ ở Việt Nam trong vòng 3 tuần (thông tin này anh Neverbelate đã post ở trên, vì lich nghỉ hè ở trưởng của thầy là từ 22/7 đến 23/8) Trong khoảng thời gian đó thầy rất muốn được giảng dạy và giúp đỡ tất cả các bạn đã từng gắn bó, hiểu biết và co kiến thức sâu rộng về đất nước con người Hàn Quốc.
    Thầy rất mong muốn, cơ hội lần này có thể gặp mặt trực tiếp các anh các chị, những người đã đưa ra những câu hỏi thú vị cho thầy thông qua Forum, cùng nhau thảo luận và nói về ngôn ngữ Hàn quốc như anh Neverbelate, chị Nore, chị Duongtuha.........và những con người có trách nhiệm gắn bó xây dựng box Hàn ta như chị Baby_Moon, Zimu273.......
    Cộng vào đó thầy cũng có nguyện vọng muốn được giảng dậy về ngôn ngữ Hàn quốc mà chủ yếu là ngữ Pháp tiếng Hàn.
    VÌ chưa có cơ hội được gặp gỡ và tiếp xúc với các bạn nhiều nên thầy không thể biết đưọc rõ mức độ hiểu biết của các bạn về tiếng Hàn đến đâu, rất mong thông qua Forum này các bạn nói rõ hơn cho thầy biết về những mặt mạnh và điểm yếu của mình trong quá trình học tiếng Hàn, thấy sẽ rầt vui nếu có thể giúp được các bạn giải quyết các vướng mắc trong quá trình học tiếng Hàn đặc biệt là phần ngữ pháp. Đồng thời thông qua chuyến đi này thầy cũng muốn học hỏi và nghiên cứu thêm về ngôn ngữ và con người Việt Nam.
    *) Thứ hai là vấn đề địa điểm:Chuyến đi này của thầy địa điểm đã được xác định cụ thể. Thầy sẽ đến thủ đô yêu quý của chúng ta. Do vậy những bạn nào ở TP Hồ Chí Minh vẫn có thể liên lạc với thầy thông qua Email để cùng giải đáp về những vướng mắc của các bạn.
    Liên cũng sẽ trở về VN vào cuối tháng 7 và có thể sẽ đi cùng thầy trong chuyến đi về VN. L thiết nghĩ, đây là một cơ hội tốt cho các Member của Box Hàn chúng ta học hỏi gặp gỡ và cùng xây dựng cho Box Hàn ngày càng phát triển. Với những ai chưa từng vào Box Hàn hoặc có bạn là người đã hoặc đang có mong muốn được học hỏi và nghiên cứu thêm về Ngôn ngữ và con người Hàn quốc thì hãy cùng vào đây đóng góp và xây dựng ý kiến nhé.
    Nào chúng ta cùng đọc và góp ý xây dựng.
    Được pinklotus152 sửa chữa / chuyển vào 20:09 ngày 16/06/2004
    Được pinklotus152 sửa chữa / chuyển vào 20:12 ngày 16/06/2004
  4. clride

clride Thành viên mới

Bây giờ mới để ý đọc được cái topic này. Thầy Han mà sang Việt Nam được thì mừng quá rồi Mà vẫn chưa biết thầy sẽ đi Hà Nội Hay Tp Hồ Chí Minh hả anh Chức
    hắc hè này cũng có nhiều người về đúng ko??? thầy mà ra HN được thì tốt quá tranh thủ offline hỏi thăm kinh nghiệm thầy và các bậc tiền bối luôn
  5. clride

clride Thành viên mới

Bây giờ mới để ý đọc được cái topic này. Thầy Han mà sang Việt Nam được thì mừng quá rồi Mà vẫn chưa biết thầy sẽ đi Hà Nội Hay Tp Hồ Chí Minh hả anh Chức
    chắc hè này cũng có nhiều người về đúng ko??? thầy mà ra HN được thì tốt quá tranh thủ offline hỏi thăm kinh nghiệm thầy và các bậc tiền bối luôn
  6. Mondaica

Mondaica Thành viên quen thuộc

ui giùi ui
    thế thì tốt quá
    mon có cơ hội tốt để học tập rồi
    nhưng thầy phải ra hà nội cơ
    vì hầu hết nhân dân đang học tiếng hàn tập trung rất nhiều ở hà nội còn thành phố hồ chí minh thì lèo tèo( í là ít hơn hà nội)
    còn về trình độ thì theo em thấy là
    1.những người đang siêu chỉ học thêm lấy kinh nghiệm không chấp làm gì
    2.hầu hết là người không biết 1 tí gì ,( đúng nghĩ là không bít 1 tí gì )muốn bắt đầu học
    3.1 số ít còn lại là những đứa như em ,có nghiên cứu và nói chung là tự học nên bít 1 chút ( chắc là bảng chữ cái ,cách phát âm nhưng phát âm dở tệ , những cái gì có thể coi là đơn giản và cơ bản, hiểu bít 1 chút về ngôn ngữ hàn quốc )
    thầy Han sang Việt nam thì phải giúp đỡ những người dạng 3 ( tức là em ) thầy nhé
  7. pinklotus152

pinklotus152 Thành viên mới

Chán quá........! Clirde chẳng chịu khó đọc bài của Pink viết ở trên gì cả, giờ vẫn hỏi là thầy sẽ đến SG hay HN ah?..., Chịu khó đọc lại những gì Pink viết chút đi nhé........Liệu hè này có về VN không?!
    Pinklotus152
  8. maithuthuy

maithuthuy Thành viên mới

Vấn đề thầy Han sang việt Nam ( mà cụ thể địa điểm là HN) để dạy tiếng Hàn cho học sinh Việt Nam là rất tốt. Mình cũng vào đọc về những ý kiền khác nhau của các bạn trong này rồi và mình cũng thấy vui khi mọi người nhiệt tình ủng hộ việc này. Mình đọc bài nhưng hôm nay mới viết bài vào đây được bởi thứ nhất mình cũng đang bận, thứ hai là mình còn nghĩ xem tình hình thức tế như thế nào .
    Chiều hôm qua mình cũng có nói chuyện cùng thầy về việc này . Bây giờ thì người dạy đã có, học trò muốn học cũng có vì các bạn học tiếng Hàn ở HN cũng nhiều ( theo như thông tin các bạn đã đang ở đây) và theo mình thì vấn đề còn lại bây giờ là trong 3 tuần thầy sang dạy ở VN thì nơi làm việc( địa điểm cụ thể để dạy học), điều kiện ăn ở sinh hoạt của thầy sẽ như thế nào, tuy thời gian ngắn nhưng cái đó cũng không thể không tính đến được. Bởi vậy mình đưa ra ý kiến như vậy để các bạn thử tính xem thế nào để mọi người còn biết và thầy cũng biết để còn chuẩn bị nữa.
  9. neverbelate0000

neverbelate0000 Thành viên mới

Thầy Han sắp sang (mọi người đã biết rồi). Thầy muốn giúp các bạn học tiếng Hàn (chủ yếu là chỉnh, sửa, uốn nắn...các lỗi trong dụng ngữ), đề nghị các bạn, ai muốn tham gia lớp thì alô sớm nhé. Có ai biết có thể kiếm địa điểm ở đâu không. Mong chúng ta không phụ lòng người có tâm. Tạm thời, chỉ những bạn nào có trình độ sơ,trung cấp trở lên đăng ký. các bạn mới học thì để kiếm cách nhé.
  10. maithuthuy

maithuthuy Thành viên mới

Tam thời cho đến thời điểm này mình vẫn còn ở bên này nên cũng chẳng biết liêc lạc được địa điểm ở đâu cả chỉ hi vọng vào mọi người ở nhà thôi. Những ai đang ở nhà (HN) thì cố gắng tìm giúp cho lớp ( tạm thời gọi là lớp) cái nhé. Hi vọng các bạn có thể thành lập được lớp học . Ủng hộ mọi người đăng kí vào lớp học..........zôzôzôzôzôzôzô..................zôzôzôzôzôzôzô..............