1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lớp tiếng Hàn thầy Han bắt đầu học từ thứ 2 ngày 2 tháng 8 , xem giờ giấc chi tiết trang 7

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi neverbelate0000, 15/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zimu273

zimu273 Thành viên quen thuộc

Tình hình là em không họp hôm nay được mà, sáng nay em đi làm hàng rào cho một bà già cô đơn trong xã để điện thoại ở nhà nên anh Chức gọi lên không có ai nghe máy cả, sóng ở đây yếu lắm hiếm khi bắt được, máy của mình lại là Mobi nên toàn cái kiểu VN vinaphone hỗ trợ thôi, logo mobi không hiện ra nổi .
    Em phải đi xe ôm lên thị trấn mới có hàng Internet đấy. Phải đi chợ nữa, hic hic thôi chúc cả nhà đi vui vẻ nhé cho em gửi lời hỏi thăm thầy Han, thứ 7 em về. Nhớ Hn wá
  2. maithuthuy

maithuthuy Thành viên mới

Thích quá hôm nay từ hôm qua đã về đến nhà gặp mọi người mà sao vui vậy cơ chứ, nhưng cũng có cái buồn là xa mọi người bên hàn. hic. hic , hic.......... Hôm nay mới vào mạng biết giờ này moị người đang họp cùng thầy Han Thôi chúc mọi người vui vẻ.
    Nhắn Bác Thức. Tiếc là bác chẳng đến dự lễ tốt nghiệp của bọn em được mà chỉ gặp được có Bác Thức. Khi đó mơis biết bác đã về Vn ngày 27 , trước bọn em và thầy Han 1 ngày.
    Còn bây giờ phải ngủ để ngày mai đi Hạ Long cùng với các thầy thôi. Chúc mọi người họp hành vui vẻ .
  3. clride

clride Thành viên mới

Hôm nay mọi việc cũng tốt đẹp đấy chứ mọi người nhỉ. Mỗi tội trời oi bức khó chịu quá đi mất.
    Zimu ơi chị gọi điện cho em 2 lần chắc ko có sóng nên ko được, chán quá.
    bạn Maithuthuy cũng về VN rồi à??? đi HL à? mai tớ cũng đi chơi , chúc cả nhà ở lại học vuiv ẻ nhé, đợi đến lúc về sẽ học cùng mọi người hì hì
  4. ctminh

ctminh Thành viên mới

Tiếc thật! Hiếm khi có dịp thầy Han sang Việt nam nhất là thầy lại dạy tiếng Hàn cho chúng ta nữa . Vì ban ngày là 근무<o"
    cho nên mình không thể tham gia lớp học được mặc dù mình rất muốn tham dự . Chúc các bạn tiếp thu được nhiều điều bổ ích và học hỏi thêm nhiều điều mới .
  5. Mondaica

Mondaica Thành viên quen thuộc

ôi trời , coi bộ dân tình đi xa hơi nhiều !!!!!!!!!!!!!hơi bị nhiều, bà Mu thì Thái nguyên( hehhehe, đã bảo bà chị đi tình nguyện à mà còn chối em ), rồi thì clride đi Hạ long, em thì vi vút tận nha trang cơ các bác ạ , chặ mai là em về đấy , thế tình hình là định học thế nào ạ?
    Thầy Han ,chắc thầy về Việt nam không chat được nữa rồi, sao chị Pink không cho em bít lịch học nhỉ , mà chị hứa gì chị nhớ không?
  6. zimu273

zimu273 Thành viên quen thuộc

Thông tin chính thức nè, kể từ ngày mai thứ hai mùng 2 tháng 8 bắt đầu học tiếng Hàn. Lớp trung cấp( lớp biết một ít ) từ 9h đến 11h buổi sáng, lớp sơ cấp ( chưa biết gì ) học từ 5h đến 7h tối. Địa điểm học ở trung tâm ECC số 19 ngõ 47 đường Nguyên Hồng. Có gì thắc mắc cả nhà cứ gọi cho Zimu 04.5586244 handy 0904352220 hoặc chị Hằng 0904292548. Mai học rồi, háo hức điên cả người
    Được zimu273 sửa chữa / chuyển vào 19:00 ngày 01/08/2004
  7. Mondaica

hừm , chà , ui, em về đúng lúc đấy chứ!!!!!!!!!!!thế mà bà chị clride cứ doạ em hết hồn !!!!!!!chủ nhật tuần sau , ai đi Đồng Mô chơi không nào?????????????
    em cũng thấy háo hức kinh dị !!!!!!!!!!!hì, hì , thầy hứa với em 1 điều rất rất hay!!!!!!!!!!các bác không bít đâu !!!!!!!!!
    cả chiều nay đọc bài của bà conangngongao ma em cứ bứt rứt khó chịu, muốn ở Hà nội ngay để xem thầy thế nào. mà em còn không gọi được cả điện thoại nó mới cú , mẹ em tưởng em nhớ anh trai làng chài nào nó mới đau chứ
    OH, HÀ NỘI ƠI, TA ĐÃ VỀ ĐÂY, TA ĐÃ VỀ ĐÂY!!!!!!!!!
  8. harbinger

harbinger Thành viên mới

Mình biết cái lớp học tiếng Hàn này hơi muộn, liệu đăng ký lớp sơ cấp bây giờ có muộn ko hả các bạn?
    Hôm nay gọi điện di động cho bạn zimu thì nghe thông báo là số này đã bị khoá, liên lạc máy cố định thì ko biết hỏi ai may quá nhớ hình như bạn này tên Hằng, nhưng rất tiếc lại ko có nhà.
    Nếu vẫn có thể đăng ký học được thì cho mình đăng ký 1 suất với nhé, Cảm ơn!!!
  9. Mondaica

hừm, em vừa đi học về đây này ,
    xét 1 các toàn diện là rất thú vị nhưng công nhận 1 điều học nghiêm túc là trày da tróc vẩy , và đổ nhiều mồ hôi đấy , chứ không phải là đơn giản
    Thầy công nhận là nhiệt tình lắm(nhưng em nhìn thầy thấy có cái gì bất an lắm nhá , chắc tại vẫn có nhiều điều chưa thuận )mà dậy cũng rất hay và khoa học ( đấy là vì em thấy thế , còn các bác khác thì sao ạ )
    hehehhêhhhee, giờ Mon mới bít là Mon học chắc cũng được vì thầy nói mình hiểu được toàn bộ tiếng anh , còn tiếng Hàn thì cũng so so, những cái gì quan trọng và cần thì hiểu hết !!!!!!thế là chấp nhận được chứ ạ
    ôi, biết thêm vài bác nữa!!!!!!
    thôi, em cố gắng học cho nó tốt vậy ,các bác nhà mình cùng cố gắng nhá ! học hành chăm chỉ cho thầy vui, hì , mãi chả có ai đưa thầy đi net à, mà thầy ngồi xe máy chắc có quen không nhỉ???
  10. pinklotus152

pinklotus152 Thành viên mới

Mon thân mến........buổi học thú vị lắm fải ko em? ráng chịu khó học thật tốt nhé, rùi thầy sẽ giúp đỡ em nhiều mà.........chị tin là em sẽ học tốt được, đừng nản em nhé.........! tiếc là chị dạo này hơi bận chút xíu chỉ có thể rẽ qua chỗ thầy mà vẫn chưa có dịp ghé qua lớp học để gặp mặt em, hôm 29 đi họp cũng chẳng thấy em đâu cả.........chị vẫn nhớ là có hứa với em 1 điều (nhưng ko nhớ cụ thể là đã hứa gì cả......... ) chị cũng muốn gặp bé lắm.........!
    Chị rất mong em và tất cả mọi người cùng nhiệt tình tham gia tích cực lớp học của thầy........điều này sẽ là món quà lớn, là ấn tượng tốt để lại trong thầy sau chuyến đi sang Vn lần này.
    Vì thời gian cũng ko có nhiều.........ban đầu thầy định ở lại VN đến cuối tháng 8 nhưng vì công việc bận rộn ở trường lại có đợt tổng kết báo cáo cuối năm học, sang học kỳ mới nên thầy ko thể ở VN lâu......có lẽ đến hết hôm 21 -08 thầy sẽ về nước. Vì điều này mà thầy đã quyết định ngày nào cũng tổ chức lớp học cả 2 buổi sáng và chiều dành cho các bạn lớp trung và sơ cấp dù thời tiết ở VN lúc này là vô cùng nóng bức......(Thời gian và địa điểm thì các bạn cũng đã biết........)
    Pink biết có những khó khăn, có những vất vả, nhưng Pink cũng rất mong muốn các bạn ủng hộ thầy, ủng hộ cho Box Hàn của chúng ta ngày càng có nhiều nhân tài giỏi tiếng Hàn hơn nữa.........cảm ơn các bạn nhiều.........-chúc thành công.
    Note : Tất cả những bạn nào vẫn chưa đăng ký lớp học hoặc còn chần chừ chưa tham gia lớp học thì hãy nhanh chân đến trung tâm ECC số 19 đường Nguyên Hồng nhé, đừng ngần ngại.Tuần này mới là tuần học đầu tiên nên thầy mới chỉ dạy những kiến thức cơ bản, sơ bộ......Nếu có điều gì băn khoăn muốn hỏi mọi người có thể gọi cho Pink ở số máy : 0904397963
    Được pinklotus152 sửa chữa / chuyển vào 12:36 ngày 03/08/2004