1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

L'ORÉAL - MAX FACTOR - REVLON - MAYBELLINE - COVER GIRL review và so sánh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi o_o_ilu, 17/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

Em cũng rất quan tâm vấn đề đó, hồi trước mẹ em có 1 hộp Pan-cake của MF nhưng là lọai hộp màu trắng đời cũ được ngừơi quen đi Mỹ về cho mà mò hòai ko biết đánh kiểu nào, cuối cùng bỏ xó tới tận bây h. Thấy nó ghi là dùng mút ẩm wẹt lên phấn rồi apply lên mặt mà sao ko làm được. Chị nào biết thì chỉ em với. Mà cái này dùng thay foundation luôn hả các chị, có che phủ và mịn như lọai liquid thông thường ko, sao thấy rẻ quá trời cũng muốn mua quá.
  2. BabyBetty

BabyBetty Thành viên mới

Hihi, thanks chị, đọc xong cái này biết được thêm bao nhiêu là thứ. Nhưng lại lăn tăn thêm em Revlon 3D, khó nghĩ ghê, cái gì cũng muốn mua mà sợ xài ko kịp nó khô mất thì uổng lắm. Chờ review của chị về foundation. Chúc chị ngày tốt lành nhé!
    Àh, em năm nay 20 tuổi, nói để chị em mình biết cho dễ xưng hô, rất vui được biết chị, hihi!
    [/quote]
    Review cho em gái tiếp nè hihi. Chị 22 tuổi, già hơn em 2 tuổi huhu
    * Về Foundation:
    - Mấy cái foudation của Max Factor thì chị chưa dùng qua nhưng có 1 kinh nghiệm chung là cái loại stick như Max Factor Pan-stick mà em hỏi ấy thì thường là độ che phủ hơi dày hơn các loại foundation dạng lỏng (liquid), nhưng nó kiềm dầu khá tốt vì thế mà cũng ko thích hợp cho người da khô.
    - L''Oreal True Match thi dung cung tam duoc.
    - Maybelline Dream Matte Mousse: chị thấy loại này dùng được đó em, khá tự nhiên, dễ tán đều ra trên da mặt. Mà loại này là dạng mousse chứ ko phải dạng cream như em nói nên ko lo nó ko hợp cho người da dầu rồi nhé, dạng mousse khác em àh. Dạng này đánh nó nhẹ mặt lắm đấy.
    - Hai loại found của Revlon mà em đưa ra thì loại thứ 1 (SoftFlex gì ấy) theo chị biết hình như dành cho người lớn tuổi --> độ che phủ dày, ko tự nhiên. Còn loại thứ 2 chị có dùng qua rồi, khá mỏng nhẹ, nhưng màu sắc của nó ko được tiệp với màu da của mình lắm. Nói chung là tạm chấp nhận được thôi chứ cũng ko thích lắm.
    - Em dùng foundation thì nên dùng base trước để bảo vệ da mình nhé. Còn nếu không muốn đánh nhiều lớp lên mặt sợ bị dày thì chỉ dùng base + phấn phủ thôi, chứ base là ko thể thiếu được. Dùng foundation thẳng lên da sẽ hại da lắm.
    - Về màu sắc thì em cứ thử loại nào tiệp màu da mình nhất là màu đúng. Mỗi người mỗi màu da khác nhau nên khó recommend cho em được lắm vì nhiều khi màu này hợp với chị nhưng lại ko hợp với màu da của em
    * Về Blush:
    - Blush của Revlon chị ko thích lắm, hình như dùng lâu nó bị chai cứng lại, phấn ko được mềm mịn, màu sắc thì cũng bình thường. Chị nghe nhiều người khen blush của L''Oreal dùng được đó em ạ. Còn blush của Maybelline thì nhanh bay màu.
    - Về lip thì vì môi chị lên màu son khá tốt nên cũng không biết recommend thế nào cho trường hợp của em nữa. Em chờ thêm review của các chị khác xem sao nhé. À mà chị thấy son Super Lustrous của Revlon lên màu tốt lắm đó em, chắc sẽ giải quyết được vấn đề môi bị thâm, có gì em thử xem.
    Hy vọng là giúp được em gái một vài vấn đề nhỏ. Khi nào em sắm được một bộ mỹ phẩm trang điểm ưng ý cho mình nhớ cho chị biết để chúc mừng em nhé . Chị cũng rất vui được biết em hihi
  3. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

Review cho em gái tiếp nè hihi. Chị 22 tuổi, già hơn em 2 tuổi huhu
    * Về Foundation:
    - Mấy cái foudation của Max Factor thì chị chưa dùng qua nhưng có 1 kinh nghiệm chung là cái loại stick như Max Factor Pan-stick mà em hỏi ấy thì thường là độ che phủ hơi dày hơn các loại foundation dạng lỏng (liquid), nhưng nó kiềm dầu khá tốt vì thế mà cũng ko thích hợp cho người da khô.
    - L''''''''''''''''Oreal True Match thi dung cung tam duoc.
    - Maybelline Dream Matte Mousse: chị thấy loại này dùng được đó em, khá tự nhiên, dễ tán đều ra trên da mặt. Mà loại này là dạng mousse chứ ko phải dạng cream như em nói nên ko lo nó ko hợp cho người da dầu rồi nhé, dạng mousse khác em àh. Dạng này đánh nó nhẹ mặt lắm đấy.
    - Hai loại found của Revlon mà em đưa ra thì loại thứ 1 (SoftFlex gì ấy) theo chị biết hình như dành cho người lớn tuổi --> độ che phủ dày, ko tự nhiên. Còn loại thứ 2 chị có dùng qua rồi, khá mỏng nhẹ, nhưng màu sắc của nó ko được tiệp với màu da của mình lắm. Nói chung là tạm chấp nhận được thôi chứ cũng ko thích lắm.
    - Em dùng foundation thì nên dùng base trước để bảo vệ da mình nhé. Còn nếu không muốn đánh nhiều lớp lên mặt sợ bị dày thì chỉ dùng base + phấn phủ thôi, chứ base là ko thể thiếu được. Dùng foundation thẳng lên da sẽ hại da lắm.
    - Về màu sắc thì em cứ thử loại nào tiệp màu da mình nhất là màu đúng. Mỗi người mỗi màu da khác nhau nên khó recommend cho em được lắm vì nhiều khi màu này hợp với chị nhưng lại ko hợp với màu da của em
    * Về Blush:
    - Blush của Revlon chị ko thích lắm, hình như dùng lâu nó bị chai cứng lại, phấn ko được mềm mịn, màu sắc thì cũng bình thường. Chị nghe nhiều người khen blush của L''''''''''''''''Oreal dùng được đó em ạ. Còn blush của Maybelline thì nhanh bay màu.
    - Về lip thì vì môi chị lên màu son khá tốt nên cũng không biết recommend thế nào cho trường hợp của em nữa. Em chờ thêm review của các chị khác xem sao nhé. À mà chị thấy son Super Lustrous của Revlon lên màu tốt lắm đó em, chắc sẽ giải quyết được vấn đề môi bị thâm, có gì em thử xem.
    Hy vọng là giúp được em gái một vài vấn đề nhỏ. Khi nào em sắm được một bộ mỹ phẩm trang điểm ưng ý cho mình nhớ cho chị biết để chúc mừng em nhé . Chị cũng rất vui được biết em hihi
    [/quote]
    Sau khi được chị và các bạn giúp đỡ, danh sách foundation em rút ngắn được còn 2 thứ MF Long lasting và Maybelline Dream Matte Mousse nhưng mascara thì lại đèo bồng thêm cả em Revlon 3D. Mà cái ấy em thấy nó ghi là mi dài hơn 50%, cong 70% thì ok nhưng dày hơn đến 17 lần thật không hả chị, sao mà dã man thế, nếu chuốt nhẹ 1 lần thôi thì có bị nặng mi quá không chị, với em thấy có cái Maybelline XXL Curl gì đấy trông lạ quá, chị có nghe ai dùng rồi chưa
    Tặng chị ***** chị nhiệt tình quá
    Được o_o_ilu sửa chữa / chuyển vào 18:16 ngày 18/12/2008
  4. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

tớ cũng đang phân vân giữa Mac Factor long lasting và Lo''real Perfect Match
    Da tớ cũng là hỗn hợp thiên dầu, mùa đôogn cũng thỉng tohảng bị nẻ. Nhưng mà khổ nỗi là lỗ chân lông to quá nên cần độ che phủ tốt, làm mịn da. Hjx....chị em review cho em với
  5. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

lon ton sang mấy topic học đánh eye shadow đây, hihi, nhỏ h chua biết đánh cái này bao h, h fải học thôi
  6. BabyBetty

BabyBetty Thành viên mới

[/quote]
    Sau khi được chị và các bạn giúp đỡ, danh sách foundation em rút ngắn được còn 2 thứ MF Long lasting và Maybelline Dream Matte Mousse nhưng mascara thì lại đèo bồng thêm cả em Revlon 3D. Mà cái ấy em thấy nó ghi là mi dài hơn 50%, cong 70% thì ok nhưng dày hơn đến 17 lần thật không hả chị, sao mà dã man thế, nếu chuốt nhẹ 1 lần thôi thì có bị nặng mi quá không chị, với em thấy có cái Maybelline XXL Curl gì đấy trông lạ quá, chị có nghe ai dùng rồi chưa
    Tặng chị ***** chị nhiệt tình quá
    Được o_o_ilu sửa chữa / chuyển vào 18:16 ngày 18/12/2008
    [/quote]
    úi vui quá cảm ơn 5 ông sao của em nhiều nhé
    Chị cũng không biết là mascara 3D extreme của Revlon nó làm dày lên đúng 17 lần hay ko , nhưng mà đúng là nó làm mi dày hẳn lên đấy em ạ. Chị chuốt lên 1 bên mắt rồi so sánh với bên kia chưa chuốt thì trông 2 mắt khác hẳn nhau hihi, nói chung là đẹp. Nếu chuốt nhẹ 1 lần như em nói thì quá ok, ko bị nặng mi đâu. Chỉ sợ em dùng ít lâu rồi đâm nghiện như chị đây này, cứ phải chuốt mấy lần vào ấy chứ. Em cứ ra quầy mỹ phẩm của Revlon và Maybelline mà thử xem loại nào em thích hơn thì sau đó nhờ bạn em ở Mỹ mua hộ cũng được mà, thử rồi ko mua cũng có sao đâu . Hay để chị post lên đây 1 tấm hình mà mắt chị đang được trang điểm bằng mascara 3D và 1 tấm lúc ko trang điểm cho em xem để dễ hình dung nhé. Còn Maybelline XXL Curl gì đấy hình như là loại mới ra nhỉ, chị chưa nghe ai dùng rồi cả, mà xem quảng cáo của nó cũng thấy hấp dẫn quá, cũng đang đợi lãnh lương mua về dùng thử xem thế nào hihi .
    Àh nếu em cần xem hình thì pm chị nhé, chứ post lên đây mắc cỡ lắm hihi
  7. frommelanie

frommelanie Thành viên mới

review mấy món này vì đã qua sử dụng ^^
    1.Cover Girl : thấy bên LĐ vote cho em này ghê quá nên cũng bon chen mua cả water proof lẫn ko wp , đánh lên nhìn dài và cong nhưng vẫn bị vón cục, dùng chải mi vẫn ko hết :(
    --->Có loại mas nào ko bị vón cục ko nhỉ ? Mấy cái L''oreal đánh lên nhìn còn kinh dị hơn hic hic
    2.Max Factor pan-cake : da ngăm ngăm đừng dại oánh cái này , dày mặt, và ko tự nhiên vì nó cứ trắng bợt ra , thích hợp cho bạn nào thích đánh trắng, thích che phủ nhiều và thích hợp cho da dầu. Da khô mà oánh lên trông chẳng khác nào bị mốc . Cách đánh thì lấy mút thấm nước vắt gần ráo và bụp thẳng lên mẹt, sau đó nhớ tản đều ra khéo tay 1 tí ko lại thành hề . TÚm lại là tớ cũng ko ưa em này T___T
    3.Blush
    Benetint ( tự nhiên ) + Nars (quá đẹp!!!)
    4.Lip
    Môi tớ ko thâm mà bị bợt, ko oánh đc son nude dù mua rất nhiều loại màu khác nhau về thử . Ko hợp thì thôi ko nên cố bạn ạ ^^ cứ son màu gam trẻ trung phối kèm lip gloss ^^
  8. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

hehe, có hình minh họa nữa thì còn gì bằng, mà post hẳn lên topic cho nó xôm đi chị, chị em box làm đẹp nhà mình ai ai cũng xinh đẹp hết mà, fải để mọi ngừơi cùng chiêm ngưỡng chứ .
  9. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

hehe, vậy là lọai được mascara của CG và MF Pan-Cake, đỡ đau đầu. Mà phấn Bnetint đó mua ở đâu hả bạn, có trang web nào của Mỹ bán ko. Mà blush đấy nó như thế nào nhỉ, bạn review thêm tí đi, hihi
  10. o_o_ilu

o_o_ilu Thành viên mới

Còn chị nào rành về khỏan này thì tư vấn thêm cho em với