1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lore'al

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tunwicked, 17/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tunwicked

tunwicked Thành viên mới

Ở đây có ai hay dùng loréal kô, tư vấn cho tớ nên mua cái gì với. Tớ mới được cho cái voucher £50 của Loréal, chưa biết mua cái gì. Foundation hay phấn của nó có tốt kô?
  2. roxygirl

roxygirl Thành viên quen thuộc

Mình thấy loại sữa rửa mặt L''oréal Foaming Gel for sensitive skin rất tốt, tuýp màu xanh, 100 ml. So với Clarin loại for sensitive skin mình đã dùng qua thì thấy còn tốt hơn dù giá rẻ hơn rất nhiều.
    Blush màu Peach của nó cũng rất đẹp và son nước thì cũng đẹp lắm !
  3. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Hồi xưa lâu lâu rồi Vi cũng hay dùng Loreal, cũng hợp fết mà giá cả rất chi là fù hợp với HS,SV. Nhớ hồi đó dùng bộ Hydra Fresh thích lắm. Sau đó chuyển sang cái khác, bi giờ kô tài nào dùng nổi Loreal nữa, bất kỳ cái gì (skincare í ạ) bôi lên mặt là mụn nổi vô tội và, mà còn dị ứng mặt đỏ lừ như Quan Công, sợ quá Chắc "có tuổi" rồi da cũng thay đổi nhiều.
    Nhưng riêng bộ White Perfect thì Vi thấy ko riêng gì Vi mà nhiều bạn chê lắm, nếu bạn nào thích trắng da thì kô nên chọn bộ này kô khéo thành da đỏ và mụn nhọn đầy rẫy mất
    Còn đồ make up Vi cũng kô thích Loreal lắm, nhất là màu mắt chẳng bám gì cả. Chỉ có son là được. Nhiều ng thích son nước Glam shine , Vi thấy màu cũng đẹp và giữ ẩm cho môi lâu, nhưng có khuyết điểm là quá nhiều nhũ , đánh lên cảm giác môi dày bình bịch, kô được thoải mái lắm chưa kể đánh son xong đi một vòng ngoài đường là trên môi có thêm một lớp bụi trộn chung với lớp nhũ nữa
  4. tunwicked

tunwicked Thành viên mới

tớ cũng chưa dùng cái này bao giờ, trừ cái eyé make up remover của nó. Nhưng chả lẽ bỏ cái voucher đi thì fí quá. Tớ xem quảng cáo thây co kem chống nhăn. Có tốt kô nhỉ. Nếu ok thì mua về cho mẹ hoặc cho dì vậy.
  5. tatugirl_yulia

tatugirl_yulia Thành viên mới

Loreal mình dùng rất hợp
    Mẹ và mình toàn dùng kem dưỡng của Loreal (có cô cậu bên Đức gửi hàng nội địa về)
    Mình còn có 1 lọ foundation của Loreal loại Translucide vitamine C số 23 beige peau có nhũ. Đánh lên trông thật lắm, rất hợp với da hồng hơi rám nắng
  6. zinzouxxxx

zinzouxxxx Thành viên mới

kem chống nhăn của loréal hông tốt đâu chị ạ, mẹ em có dùng mừ chẳng có kết quả gì cả....vichi hay hơn
  7. vuitinh2005

vuitinh2005 Thành viên mới

Foundation thì bạn thử cái Cashmere xem, thích lắm . Thoa lên mặt nó mịn như nhung ấy, đúng với cái tên Cashmere ! Hình như đây là product mới .
    Son Glam shine mình thấy đánh lên rất đẹp, đánh buổi tối và ở nước ngoài không bụi nhiều thì đẹp lắm (màu nâu cam). Có điều hình như nó cũng mau phai .
    Bạn cứ ra ngoài hàng thử xem có ưng không, chứ mình thì thích ngay từ lần đầu tiên .
    Được vuitinh2005 sửa chữa / chuyển vào 02:09 ngày 18/04/2005
  8. tieungocngoc

tieungocngoc Thành viên mới

Mình chỉ thích mascara của bọn này. Nói chung dùng rất thích . Foundation của bọn nó thì thấy bạn mình rất khen nhưng mình ko có thử nên chịu thôi . Hình cái bạn mình dùng là True Match hay sao ý à......
  9. CeCi

CeCi Thành viên mới

Tớ vừa mua lọ sơn móng bộ La Collection - Hologram, màu đánh lên trông cool vật vã . Son bóng của Loreal cũng được .
  10. tidenbz

tidenbz Thành viên quen thuộc

L''oreal có nhiều nhãn hiệu, chắc bạn đang nói về L''oreal Paris cosmetics. Mình cũng thích eye makeup remover, dùng sạch và nhẹ...còn mỹ phẩm thì đang dùng mỗi son bóng Rogue Pulp và Color Juice. Phấn thì o có gì ấn tượng, so với Maybelline, Neutrogena cũng o có gì nổi trội. Mascara thì o có gì thắng nổi Maybelline Great lash.
    Mình nghĩ những hiệu drugstore thì nên mua son, phấn mắt. còn những thứ như foundation, kem dưỡng da, nên mua hiệu tốt hơn