1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

love hina

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi nquan, 02/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mort_vivant

mort_vivant Thành viên mới

Công nhận Love Hina hay thật, mặc dù truyện hơi hoang đường một tí nhưng mà dù sao thì tui cũng cảm thấy truyện này có một chút gì gắn với đời thường hơn so với các truyện khác, Chắc tại nó phản ánh chủ đề thi đại học cũng vất vả như thi đại học ở Việt Nam vậy . Mặc dù Keitaro là một kẻ may mắn nhưng dù sao cậu ta cũng rất có ý chí đấy phải không ? Truyện này tui đọc đủ bộ rồi nhưng mà bằng tiếng Pháp . Len truyentranh.com chỉ load dc mỗi một tập bằng tiếng Việt . Bạn nào biết có link nào để load truyện này thì làm ơn cho tui vì hic, truyện bán bên này đắt quá, ko có đủ tiền để mua
  2. mort_vivant

Ai thích chơi game Love Hina thì vào trang này
    http://www.lovehina-fr.com/index.php?page=jeuxvideo
    sau đấy vào chỗ Love Hina Dating Simulation [version ENG] :
    và ấn vào nút telecharger để download . Đúng như tên gọi của nó, đây là một loại trò chơi giả lập thực tế, bạn có thể đóng vai Keitaro để vào nhà trọ Hina và sau đấy bạn có thể flirt bất kỳ cô gái nào trong đấy ( tất nhiên là trừ bà dì Haruka ) . Ko biết đấy có phải là game Hina mà bạn Anything có ko nhưng trò này cũng là dạng flash . Thực ra thì tui ko thích trò này lắm vì trong lời thoại giữa các nhân vật có nhiều câu chửi quá,
    Animé dựa theo Manga có tất cả 25 tập, cộng với 3 phần phụ và có kết thúc gần giống với truyện nhưng ko hay bằng . Túm lại truyện nguyên bản vẫn là hay nhất
  3. mort_vivant

Phù, cuối cùng thì sau một buổi chiều lần mò cũng tìm ra dc link Love Hina, bạn nào muốn load thì vào link sau http://mangahouse.uni.cc/manga/manga/lovehina/
    Truyện dưới dạng zip, thấy người up nói là tập 10 thiếu vài trang nhưng tui chưa có kiểm tra (vì mới tìm thấy mà ). Truyện scan, tiếng Anh nên nếu bạn nào có thời gian ngồi dịch lại thì rất hoan nghênh
    Mệt quá, đi làm cốc bia đã, . Venez le telecharger vite!!!!
  4. nquan

nquan Thành viên mới Đang bị khóa

Cám ơn các bác nhiều vì đã đóng góp cho chủ đề nhân tiện hiẹn nay tui có bộ anime "Love Hina" muốn bán Tiếc quá 12 đĩa mua cả bộ được khuyến mãi. Giá cả 10.000/đĩa có thể thương lượng Tiếc quá k0 hiểu sao với bộ truyện này tui chỉ muốn giữ cho riêng bản thân dạo này nghèo quá buộc phải rao bán(mua cả bộ có quà đi kèm nha nhanh chân lên 100 người đầu tiên )
  5. blue_libra

blue_libra Thành viên mới

Bác Mỏt-vivant nói thế nghĩa là truyện này ra đủ bộ rồi à? Tớ mới dộc đến tập 3! tại mới đọc! Bạn nào thích truyện của tác giả này thì đọc "ai non-stop" ấy!! Cũng hay, tớ cũng mới đọc tới tập 3 !
  6. mort_vivant

Ông bạn đúng là ko chú ý theo dõi mấy truyện này rồi . Tớ ko rõ lắm là truyện này bắt đầu từ bao giờ nhưng đến đầu năm nay mới ra xong tập cuối cùng là tập 14 . Kết thúc đẹp, ai cũng có thể đoán được là hai nhân vật chính lấy nhau . Nếu thích đọc thì bạn có thể vào trang mà tớ cho ở trên để load .
  7. blue_libra

Hôm nay tớ đọc đến tập 7 rồi!! Rất hay! Có lẽ vài hôm nữa là tớ kết thúc thôi!! Thế ko ai đọc "ai non-stop" à? Truyện này hơi hoang đường nhưng cũng ko kém "love hina " đâu!!
    Ông bạn mort vivant đọc "blue indigo"chứ?
  8. _Misaki_

_Misaki_ Thành viên mới

trời ơi love hina là một trong những bộ truyện mà tớ thích nhất đấy! Ban đầu đọc thì có vẻ nhàm chán nhưng càng đọc lại càng thấy hay, mà lại buồn cười nữa.. thế tớ tưởng là trên thị trường có đĩa mà.. nghe đâu có cả anime nữa.. có ấy nào biết mua anime được ở đâu hông, bảo cho tớ cái.. tự nhiên thích xem anime quá
  9. mort_vivant

Ai non-stop cũng của tác giả Ken Akamatsu à ? Lần trước mình cũng có đọc một truyện khác của tác giả này . Truyện nói về một anh chàng tốt nghiệp trường phù thuỷ dc cử đến dậy trong một trường nữ sinh bình thường, kết quả là hàng loạt vấn đề tình cảm nảy sinh giữa học sinh và thầy giáo . Ko biết đấy có phải là truyện mà Blue_libra muốn nói ko . Thực ra thì mình cũng mới chỉ đọc đến tập 1 truyện đấy thôi . Để hôm nào kiếm Ai non-stop đọc thử xem thế nào
  10. blue_libra

Tớ chưa đọc truyện đấy! Nhưng nghe cậu kể có vẻ hay nhỉ Truyện mà tớ nói là có một cậu học sinh trung học ko có bạn gái , thế là về nhà tạo một cô bé ảo trên máy tính! KO ngờ có điều kì diệu xảy ra!! He he! Cô gái chui từ màn hình máy tính ra và...Love story bắt đầu!!