1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Love you and love Me ..Bây giờ em viết cho em

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi anhtucvang, 10/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhtucvang

anhtucvang Thành viên mới

Love you and love Me ..Bây giờ em viết cho em

Love U and love me
    Từ xưa đến nay em chưa từng quên những ngọt ngào lúc đã ở bên anh
    Love U anh love me
    Từ xưa đến nay em chưa từng hoài nghi anh mãi là duy nhất đối với em
    Nhưng đột nhiên dường như em đã mất anh
    My love, em lạnh đến mức dường như không thể thở được
    Nhưng đột nhiên dường như không thể trở lại được
    Giống như một con cá đã mất đi phương hướng ở Bắc Cực

I miss U now, where are U going
    Nỗi nhớ đã từng ở trong đáy biển dịu dàng
    I miss U now,where are U going
    Muốn đem sự ấm áp của xích đạo đến nơi bắc cực lạnh lẽo nhất

Love U and love me
    Nếu như anh vẫn còn có sự cảm ứng tâm linh
    Thì anh hãy chỉ dẫn cho em bơi về nơi anh
    Love U and love me
    Đợi đến khi biển không còn một giới hạn nào nữa
    Liệu em còn có thể vào trong lòng anh nữa được không?

http://www.nghenhac.info/Pop/CPop/36630/Love-You-And-Love-Me-Chua-xac-dinh.html

Tự nhiên em lại khóc . hình như lâu lắm rồi em mới lại rơi những giọt nước mắt như bây giờ ..anh và em xa nhau mãi như 2 bến bờ vô cực ..đứng bên này bờ vẫn nhìn thấy nhau ..nhưng đưa tay ra ..ko thể nắm lại được ..em và anh đã vô tình đẩy nhau quá xa ..xa hơn cái mức giới hạn mà mình từng nghĩ ra ..tại sao ?? em nói với anh ..tren thế gian này có rất nhiều câu hỏi tại sao mà ko thể tìm ra câu trả lời ...mình cứ trách nhau ..trách được 1 đời ko anh? mình ghét nhau? ghét được 1 đời ko anh? mình giận nhau ? giận được 1 đời ko anh? em cũng ko biết nữa ..chỉ biết rằng 1 thời gian em đã tưởng mình đứng vững sừng sững trước mọi cảm giác đánh gục mình trước đây ..em nghĩ mình sẽ miễn nhiễm mọi khổ đau ..vì cùng cực nhất em cũng đã trải qua rồi ..thế mà giờ đây ..em lại hoang mang ? cảm giác hoang mang thật sự ......hoang mang khi anh hỏi em ..em còn nhớ anh ko? ..em còn yêu anh ko? em im lặng ..em biết trả lời anh sao đây ..em nhớ anh thì sao ? ko nhớ thì sao? ..em còn yêu anh thì sao? ko còn yêu thì sao? tất cả những điều đó có còn quan trọng ko? em ko còn tin vào ngay chính bản thân mình nữa ..cảm giác đứng ở giữa chênh vênh của lòng tin ..sao em ghét mình đến thế ..em yêu anh ..em yêu bản thân mình ...điều đó có thể tồn tại song song ko? vì sự thật nếu em yêu anh em phải hy sinh bản thân mình ..còn nếu em yêu bản thân mình thì em ko đuọc phép còn yêu anh ..sĩ diện và tình yêu ? cái nào quan trọng hơn hả anh? em cũng ko biết nữa ....chỉ biết rằng ..anh đã làm xáo trộn trái tim vốn dĩ đang bình yên của em ..anh đi đi và đừng ngoảnh lại ..nếu ngoảnh lại thì hãy cho em bơi về phía anh ....nơi có nỗi nhớ đã từng ở trong đáy biển dịu dàng anh nhé
  2. nho0909

nho0909 Thành viên mới

đồng cảm với bác chủ thớt
    bỗng dưng muốn khóc...
  3. anhtucvang

Niềm vui rồi cũng sẽ qua đi. Vội vàng đến. Vội vàng đi.
    Nỗi buồn rồi cũng sẽ qua đi. Từ từ đến. Từ từ đi.
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng, Thì chắc gì, ta nhận ra ta?
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng, Thì chắc gì, ta nhận ra người?
    ST blog của 1 sis
  4. toithedey

toithedey Thành viên mới

..mình cứ trách nhau ..trách được 1 đời ko anh? mình ghét nhau? ghét được 1 đời ko anh? mình giận nhau ? giận được 1 đời ko anh?
    với các câu hỏi này có 1 câu trả lời đó là yêu nhau yêu đc cả đời ko em???
  5. kstamviva

kstamviva Thành viên mới

khi tình yêu vụt đi ta mới thấy tiếc
  6. nho0909

nho0909 Thành viên mới

tiếc thế có níu đc nữa k ạ
  7. westriver

westriver Thành viên mới

Bài hát này luôn nằm trong top list của mình đây mà. Nghe bài hát thấy khắc khoải cơ mà ko biết tiếng Trung nên ko hiểu được nhiều lắm. GIờ mới biết ý nghĩa của nó
    TY như 1 trò đùa của cảm xúc. Có lúc em cảm thấy vô cùng vững vàng và tin chắc rằng quyết định của em là đúng. Có lúc em tự cố gắng làm hình ảnh của em trở nên tồi tệ trong mắt anh. Để chúng ta ko thể quay về bên nhau được nữa... Nhưng chỉ 1 câu nói thôi, em còn yêu anh nhiều ko? Chúng ta có thể quay lại được như xưa ko? đã làm em chao đảo... Em nghiêng ngả trong cái suy tưởng về anh ngày chúng ta bên nhau, em chới với với những hạnh phúc mà chúng ta đã từng dầy công xây dựng, và em dằn vặt bản thân mình nếu vẫn quyết định nói KO với câu hỏi của anh.... Em đã quên mất lúc đó, khi chúng ta chia tay ý, điều gì đã khiến em ko chịu nổi ở anh, nỗi đau nào anh đã gây ra, và em cũng quên tất cả những giọt nước mắt đã khóc trong những đêm không ngủ, em quên cả những lúc chập chờn trong cơn mơ, vẫn kêu tên anh....
    Nhưng ko được anh ah...
    Mình đã từng yêu nhau là của ngày xưa thôi, giờ đây TY đó ko còn nữa. Nếu được quay trở lại vào cái ngày mà chúng ta chia tay, để được nói lại với anh những lời như thế, em cũng vẫn chia tay với anh. VÌ em biết, yêu anh, và yêu chính bản thân mình, chúng ta ko thể quay lại cs như trước, chúng ta ko thể tiếp diễn những nghi ngờ ko lý do, những trận cãi vã bất tận và đằng sau nó là những vết thương lòng chằng chéo trong mỗi chúng ta...TY ngày ấy đã ko đủ để em giữ chân anh, thì ngày nay, 1 chút hoài niệm, 1 chút luyến tiếc cộng với 1 chút cảm xúc của ngày xưa có còn giúp em làm được điều đấy ko anh?
    Chia sẻ với chủ topic nhé
  8. anhtucvang

em cứ luôn tự hỏi ..nếu 1 ngày anh quay trở lại ..em có đũ tình yêu và lòng can đảm để nói rằng em vẫn luôn yêu anh ..anh là duy nhất đối với em hay ko? mà ngày đó làm gì có anh nhỉ ? chỉ là trái tim hay tửong tựong của em nghĩ ra điều đó ..điều viển vông để rồi tự mỉm cừoi nói mình điên hay khùng roài ..hihiihih...........
    Chị H ..nói với em rằng : Khi yêu nhau ..tất cả những gì mình làm cho nguời ấy ..hy sinh cho ngừoi ấy ..tạo nên 1 hình ảnh đẹp trong mắt ngừoi ấy ..nhưng chỉ cần mình lầm lỗi ..thì tất cả những gì tốt đẹp trứoc kia sẽ mất đi ..ko còn nữa..
    Nhưng riêng em ..em lại nghĩ khác ..em nghĩ rằng khi yêu nhau ..tất cả những lòng hy sinh..những điều tốt đẹp mình đã tạo dựng lên ..rồi 1 ngày nếu em lầm lỗi ..thì anh sẽ nhớ đến những gì em đã hy sinh trứoc đây ..để đủ rộng lựong bao dung và tha thứ cho em ...
    vậy em đúng hay em sai????
  9. anhtucvang

àh quên ..anh àh ..em đang bắt đầu cảm nhận chứng đau nửa đầu ..khoảng gần 1 tuần nay ..1 bên phải đầu ..chỗ ngay thái dưong ..cứ thi thoảng nhói lên 1 cái ..ko biết sao nữa
  10. anhtucvang

Bây giờ là 0h58 phút..của 1 ngày mới ..em vội vã trở về nhà ..bật máy lên ..viết ..giờ này chắc anh đang ngon giấc lắm rồi ..có còn giấc mơ nào anh nhìn thấy em chạy về phía ko anh ko?...những giấc mơ đuổi chạy trong miền ký ức ...đánh rơi và vỡ toang ..những mảnh vỡ bị gió thổi tứ tung ...thồi bay đi tan tác nhiều phưong ..em ko thể đi nhặt nhạnh từng miền ký ức đó ..ghép chúng lại với nhau ..anh lại càng ko bao giờ có thể làm được điều đó phải ko anh?...em lại mỉm cừoi ..nhìn vào cuộc sống thực tại ..nơi ko còn dấu vết của anh ..em vẫn phải cừoi ..và càng phải cừoi thật tưoi ...vì em biết dù xa nhau ..anh vẫn luôn muốn nhìn thấy em cuòi ..anh bảo anh thích nhìn em cừoi nhất ..mỗi lúc em cừoi anh đều ngắm nhìn em 1 cách thích thú ..vi anh bảo em cừoi trông xinh lắm ....dù sao em cũng rất muốn nói với anh ..lời xin lỗi ...vì những gì đã qua ...đang qua và sẽ qua ...àh ko? em chỉ cần xin lỗi anh vì những gì đã qua thôi ..những gì đang qua và sẽ qua sẽ ko có chỗ cho lời xin lỗi nào cả ..vì em nhìn thấy đựoc nụ cừoi ..nhìn thấy được sự hài lòng ..nhìn thấy sự nhẹ nhàng ...ko còn là gánh nặng nặng trên 2 vai nữa ...ngủ ngon