1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LỰA CHỌN BAN ĐẦU

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi trituethienhathu7, 10/11/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trituethienhathu7

trituethienhathu7 Thành viên mới

LỰA CHỌN BAN ĐẦU

#BIGCHAR {background: & strDefaultFontColor &; color: DCDCDC; font-size: 16pt; font-family:Arial; }
    Sau này tao sẽ có gia đình , sẽ có một người vợ , những bữa cơm sẽ ấm áp tiếng cười trẻ thơ như tất cả chúng mày . Nhưng tao sẽ đánh mất cái gì đó quý giá nhất đời tao - tình yêu ..."
    Mười hai năm sau ngày ra trường , tôi vẫn thường viết thư trong mỗi lá thư gửi bạn bè như vậy . Mười hai năm, cảm giác mệt mỏi lan toả khắp người tôi , nó yêu cầu phải được giải thích , phải được rũ bỏ . Tôi muốn mình trở lên mất trí , quên hết hiện tại , bỏ hết những gì thuộc về quá khứ . Quá khứ , nó vắt kiệt tôi , khô đọng tôi với những hình bóng mờ nhạt , những tiếng cười vọng lại từ trong tiềm thức .
    Em là nỗi niềm của tất cả . Ngày ra trường đã làm tan vỡ giấc mộng lập thân , lập ngiệp . Tôi cố bám víu với những trò vặt vãnh qua ngày , em từ chối tôi , em thu mình khi tôi tới bên em tìm niềm an ủi . Em quay lưng lại và để tôi cô độc . Không có gì là không thể thay đổi , nhưng tôi vẫn yêu bằng tấm lòng tron ven . người ta gọi đó là thứ tình cảm đơn phương , một cách yêu thương mệt mỏi và vô vọng . Tôi đã thấy điều đó và nếm trải nó ngay những ngày đầu tiên ấy . Em đi qua tôi bên canh một người đàn ông khác , chín chắn và chắc chắn là thành đạt hơn tôi . Rồi có một bóng dáng khác đi bên em , bề bôn hơn nhưng cũng lịch lãm hơn nhiều . Và rồi em cứ mãi như thế , đổi thay và già dặn đi nhiều . Tôi không còn kịp nhận ra em , tôi có linh cảm một điều gì đó lớn lao đang diễn ra quanh tôi . Tôi không thể nắm bắt chính xác came giác của mình và nỗi mệt mỏi dường như đã tan biến . một điều gì đó tôi đã gặp nhưng hoàn toàn mới mẻ , tôi lại thấy mình đang yêu .
    Đã lâu lắm rồi tôi không gửi thư cho bạn bè , tôi ngại sự thúc dục của mọi người . Nó hoàn toàn là những điều tốt đẹp , nhưng dự tính không thể chần chừ lâu hơn nữa . Nhưng tôi sợ ngày mình thuộc về điều đó , lãng quên và những điều cấm kỵ . Tôi đâu cần tới những điều đó nếu tôi không được sống với lòng mình . Em khác xưa quá nhiều , song tôi sẽ đến và tìm lại em ở niềm an ủi . Bởi tôi vẫn thường tin vào lựa trọn ban đầu

BỒ LÀ ĐỊCH , VỢ LÀ TA , KHI CHIẾN TRẬN XẢY RA TA VỀ VỚI ĐỊCH , NẰM TRONG LÒNG ĐỊCH TA LẠI NHỚ VỀ TA
  2. valentine83

valentine83 Thành viên mới

chia tay thôi!!!!!Không hiểu nổi!!!???????????????
  3. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

hay song voi long minh ban a
  4. ngoisaola2003

ngoisaola2003 Thành viên quen thuộc

có lẽ bạn hơn chúng tôi nhiều tuổi , nhưng tôi nghĩ bạn ko nên theo đuổi cái gì chỉ còn lại dư âm hay một cái bóng mờ nhạt, cõ thể ko bao giờ trong bạn quên được cô ấy nhưng hãy coi nó như mọt vết thương đã lành và để lại sẹo thôi... và hướng đến tương lai đi đừng nghĩ bạn còn có thể níu kéo được những điều mong manh đó, cai gì đã là quá khứ cứ để nó nằm yên đi bạn à... tôi nghĩ bạn hiểu ý tôi nói... Chẳng có sự lựa chọn nào là hoàn toàn đúng cả đâu
  5. trituethienhathu7

trituethienhathu7 Thành viên mới

cám ơn các bạn nhé
    BỒ LÀ ĐỊCH , VỢ LÀ TA , KHI CHIẾN TRẬN XẢY RA TA VỀ VỚI ĐỊCH , NẰM TRONG LÒNG ĐỊCH TA LẠI NHỚ VỀ TA

6. than_bai

than_bai Thành viên mới Đang bị khóa

*** *** chúng mày lắm chuyện !!!! ****** ghét chúng mày
    I FEEL IN HEAVEN WHEN I LOOKING YOUR EYES
  7. honganhdethuong

honganhdethuong Thành viên mới

hic hic,đề nghị các mod mở cho than_bai,tại vì không out nick nên có kẻ nghịch ngợm đó thôi
  8. Raining

Raining Thành viên quen thuộc

Đúng là Than_bai bị treo nick nên có kẻ khác lợi dụng dùng nick nay post bài bậy bạ, mong mod mở khoá cho cậu ấy.
  9. honganhdethuong

honganhdethuong Thành viên mới

hic ,sao ông olympic vẫn chưa chịu mở cho than_bai vậy.sao có thể làm ăn tuỳ tiện thế nhỉ
  10. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

Tập chịu trách nhiệm đối với những gì mình làm cho quen đi, sự lơ đãng còn để làm những hậu quả nguy hiểm hơn, trên đây là một ví dụ, đừng có kêu gào thế.
    ... think of you, every night and day ...
    truongdu