1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lựa chọn hạnh phúc cho chính mình?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi misana, 05/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. misana

misana Thành viên mới

Lựa chọn hạnh phúc cho chính mình?

mình đang ở trong tình trạng thật khó xử các bạn ạ!
    người yêu mình là một người rất thật thà và lại là chân thành nữa.Song có lẽ do anh sống trong hoàn cảnh khó khăn nên thường rất hay thực dụng đôi khi là hơi quá đáng.Mình cảm thấy không an tâm khi đi với anh ấy và đôi lúc mình không dám nói những điều không vừa ý mình chỉ sợ làm anh suy sụp vì anh là một người giàu tình cảm.Còn một người khác cùng học với mình tên là Phương.Mình biết rằng anh có tình cảm với mình đã lâu nhưng vì tính nhút nhát không dám nói.Mình không hiểu sao lại cảm thấy rất là an tâm khi ở bên anh ấy.Anh nói gì mình cũng nghe.Hình như mình đã hơi thần tượng anh ấy.Chính vì thế nên bây giờ khi mình đang vừa mới tốt nghiệp đại học xong,mình phải đối mặt với chính mình để lựa chọn cho hạnh phúc của riêng mình.Mình sợ không thể hạnh phúc trọn vẹn khi quyết định sống vơi người yêu mình(vì con người không dễ bỏ được tính nết của mình)nhưng mình cũng không thể nói chia tay với anh ấy vì sợ anh ấy sẽ sụp đổ mất.Nếu mình theo người kia thì sẽ đảm bảo một cuộc sống đầy đủ vì Phương là một người đàn ông đứng đắn và giàu nghị lực.Bây giờ mình nên làm thế nào đây để sau này đừng có phải hối tiếc?