1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LƯỢM LẶT TỪ NHỮNG TIN NHẮN YM!

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi honghoavi, 22/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

LƯỢM LẶT TỪ NHỮNG TIN NHẮN YM!

Tôi thấy tin nhắn lan truyền qua YM với tốc độ rất nhanh, trong đó cón hiều tin nhắn hay đầy ý nghĩa có nhiều câu truyện cười, muốn lưu giữ nó lại để lâu lâu còn lấy ra ngâm cứu.... hị hị :)

Đừng bao giờ rời khỏi người mình yêu để đến với người mình thích. Bởi vì 1 ngày nào đó, người bạn thích cũng sẽ bỏ rơi bạn để đến với người mà họ yêu. Tối nay người mà bạn yêu sẽ nhận ra họ yêu bạn biết bao .GỬI ĐI, ĐỪNG CHỈ GIỮ CHO RIÊNG MÌNH

?oNói với một người rằng có 100 tỉ tỉ tỉ vì sao trong vũ trụ, anh ta sẽ tin bạn. Nói với anh ta rằng chiếc cánh cửa này sơn còn ướt, anh ta sẽ nghi ngờ bạn và đưa tay sờ thử?.

bạn trai lý tưởng nà:Thanh niên 26 tuổi, đọc thân vui tính, khoẻ mạnh không rượu chè bài bạc chích choác, yêu màu tím, tôn thờ sự thủy chung, hơi lãng mạn, có khả năng tự chăm sóc bản thân và người khác, ăn ngủ luôn đúng giờ giấc, sống rất kỷ luật. Không lang thang trên mạng, chít chát hay chơi game trực tuyến. Đã sống theo đúng thời khoá biểu trên 2 năm và sẽ tiếp tục như thế cho đến hết cuộc đời còn lại. Muốn quen biết các cô gái dịu hiền, đẹp, có lòng vị tha... Ai mến xin thư về cho: Nguyễn Xuân Chiến, khu tù chung thân, trại 5 Thanh Hóa".

Mỗi câu cú của VN có thể hiểu nhiều nghĩa nếu ta đặt dấu chấm dấu phảy khác nhau VD: "Mỗi gia đình có 2 con, vợ chồng hạnh phúc" giờ ta chuyển dấu phảy sẽ thành "Mỗi gia đình có 2 con vợ, chồng hạnh phúc."

honghoavi
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Có 1 message mà nhớ đời tới giờ vẫn còn sợ:
    "Gái xinh! Gái xinh đây! Không vào không phải đàn ông..."
  3. boysaigon

Lúc bé, tưởng khóc là buồn, bây giờ phát hiện buồn nhất là không thể khóc được, cứ trống rỗng, tỉnh táo và vô hồn Lúc bé, tưởng cười là vui, bây giờ nghĩ lại, có những giọt nước nước mắt còn vui hơn cả một trận cười. Lúc bé, tưởng đông bạn là hay, bây giờ mới biết vẫn chỉ có mình mình Lúc bé, tưởng cô đơn ở đâu xa lắm, chỉ đến ở những chỗ không người, đến giờ mới hiểu, lúc bên nhau, sự ấm áp mới thật mong manh, mà nỗi cô đơn sao lại gần gũi thế. Lúc bé, tưởng yêu là tất cả,là mọi thứ, lớn rồi mới biết sau yêu còn có chia tay ...
  4. boysaigon

Sẵn tiện nhắn chú Vi và các bạn khác, lập topic thì nhớ nuôi nó nhé. Nhiều bạn lập topic xong rồi bỏ đấy, thật là phí!
  5. boysaigon

linhtrang224248 (1/25/2007 4:46:15 PM): Có những khoảnh khắc trong cuộc đời khiến bạn nhớ 1 ai đó thật nhiều, đến nỗi bạn muốn kéo nguời ta ra khỏi giấc mơ và ôm nguời ta thật chặt. Hãy cố gắng quên điều đó đi nếu nó chỉ là giấc mơ không bao giờ thành hiện thực...
  6. boysaigon

linhtrang224248 (1/25/2007 4:49:28 PM): Một điều đáng buồn trong cuộc sống là khi bạn gặp một nguời có ý nghĩa với bạn, để rồi cuối cùng nhận ra rằng họ sinh ra không phải để cho bạn và bạn chỉ có thể để họ đi...
  7. honghoavi

@andtete: Truyện kể rằng: Khi cầu thủ số 18 đội VN (Phan thanh Bình) sút trượt quả penalty, trên khán đài sân Mỹ đình có một cổ động viên lớn tuổi hô: Đừng hòng ông gả con gái của ông cho mày. ???!!! ông bên cạnh hỏi: sao lại thế? Cổ động viên kia bèn nói: cái gôn to thế mà nó còn sút trượt thì ...... Loại này đừng hòng mong có cháu bế....
    honghoavi
  8. honghoavi

Nếu tôi đứng trước bậc thềm nhà bạn và khóc, bạn có để tâm ko? Nếu tôi gọi bạn và nhờ bạn đến đón tôi vì đã có gì đó xảy ra với tôi, bạn có đến ko? Nếu tôi chỉ còn 1 ngày để sống, bạn có thể trở thành một phần trong cái ngày cuối cùng ấy không? Nếu tôi cần một bờ vai để tựa vào, bạn có đưa bờ vai của bạn cho tôi ko? Đây la` 1 ba`i test de xem ai la` ng` ban that cua ban, hay ban chi la` 1 ng` de noi'' chuyen khi ho buon chan''. Gui cai'' na`y cho moi ng` trong list cua ban, bao gom ca ng` da gui cho ban. Toi vua` da la`m. Boi vi` ban la` ban cua toi ^^ tôi sẵn sàng làm nếu bạn là ng` tốt nhất
    honghoavi
    Được honghoavi sửa chữa / chuyển vào 20:49 ngày 25/01/2007
  9. isachick

isachick Thành viên mới

Ai đang đọc tin nhắn này là những người rất đặc biệt trong trái tim tôi! Vì thế, hãy tự hào rằng, mỗi sáng, khi bạn thức dậy, vẫn có tôi đang nghĩ đến bạn. Tự tin với chính mình rằng dù bạn ko cao thì vẫn có tôi đang ngước nhìn bạn! Bạn ơi, tôi đủ tự tin để nói cho bạn biết bạn quan trọng và hoàn hảo trong mắt tôi thế nào! Và bạn biết ko, TÔI YÊU BẠN NHIỀU!!!! Hãy gửi tin nhắn này đi để sưởi ấm những trái tim còn đang lạnh lẽo nha! Chúc các bạn một mùa Noel vui vẻ và ấm áp ^.^
  10. boysaigon

cunconkd6: Nếu một nhà thám hiểm mắc một sai lầm - đó là một sự khám phá mới! Nếu một lái xe mắc một sai lầm - đó là một tai nạn. Nếu một chính trị gia mắc một sai lầm - đó là một luật mới! Nếu một giáo sư mắc một sai lầm - đó là một giả thuyết mới! Nếu một thợ cắt tóc mắc một sai lầm - đó là một kiểu tóc mới! Nếu một thợ may mắc một sai lầm - đó là một mốt mới! Nếu bố mẹ mắc một sai lầm - đó là một thế hệ mới! Nếu sếp mắc một sai lầm, đó là lỗi lầm của chúng ta! Nếu một nhân viên mắc một sai lầm, đó là một sai lầm!!!