1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lương 1tr3/1m có phải là "hộ nghèo" ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ViewMyWebcam, 14/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tudichi

tudichi Thành viên mới

Nước mình thật ah, hay Zimbawue
  2. Guest06

Guest06 Thành viên mới Đang bị khóa

Nhìn avatar của bác là em công nhận rồi
  3. hdts

hdts Thành viên mới

Công nhận lương này ở HN SG thì chắc ngộp thở quá.
    Nhưng ở Huế thì vẫn ổn
  4. neverdie2007

neverdie2007 Thành viên mới

Có vẻ bác chủ thớt kể ra thu nhập của mình không được mọi người tin lắm nhờ?
    Nhưng đúng là em thề, em hứa, em đảm bảo là mức lương như thế hiện vẫn còn tồn tại đấy.
    Mức lương như này, nếu bác nào không tin thì cứ đến cái Công ty nhà nước này mà tham khảo nhé: Công ty Thiết bị giáo dục I - Bộ Giáo dục và Đào tạo ấy, bây giờ nó cổ phần hoá rồi. Nhưng lương ở đấy thì cũng same same với mức thu nhập của bác chủ thớt ấy.
    Chắc bác chủ thớt làm chuyên viên Hành chính à, hay vị trí nào? bác sống được ở cơ quan bác 5 năm, tổng thu nhập 1,3 tr, ngoài ra không còn khoản thu nào khác thì:
    1) Bác không có đủ tự tin (năng lực) để nhảy sang một công việc khác có thu nhập cao hơn, mặc dù đã có tới 5 năm kinh nghiệm.
    2) Bác còn thuận theo cơ chế, giữ ghế lâu dài, qua cơn bĩ cực tới hồi thái lai, hy vọng tương lai sống lâu lên lão làng.
    3) Lương thấp, nhưng nhà có điều kiện, vào làm Nhà nước chỉ để cho có cái mác, cái tiếng.
    Vài dòng góp vui cho top của bác, có gì sai sót, bác bỏ quá cho !!!
  5. saiyan_vegeta

saiyan_vegeta Thành viên mới Đang bị khóa

Giáo viên mới ra trường hay kĩ sư mới ra trường thì cũng thế, đêck đâu mà lắm. Lương thì nó có bậc, có phải vẽ ra đâu mà ngạc nhiên. Cướp giết ở đâu ra mà lắm tiền thế
  6. espn08

espn08 Thành viên mới

hic, hóa ra trên này có nhiều nguời như em, em là kĩ sư XD, đi học cày kéo 5 năm, IQ ko đến nỗi nào, ra trừong được 1 năm rồi, đang làm nhà nuớc cũng chỉ đc có 1tr2/1 tháng, trừ 250k tiền ăn trưa ở cơ quan. Sắp tới nếu được vào biên chế chính thức thì lên được 2 tr. Thế mà trên này vẫn có mấy bác kêu 10M ko đủ tiêu, cảm giác như đang chửi những nguời như em í. Em khinh!
  7. anon80

anon80 Thành viên mới Đang bị khóa

èo, kỹ sư xd thế thì quá bèo... ngành nào thì ngành chứ xd thế quá bèo...
    thằng bạn thân của tớ học thì ngu (thậm chí tớ còn thi vẽ kỹ thuật cho nó), 7 năm mới ra trường, mà ra thì phải thi vớt vì diểm trung bình chỉ là 2.19 dù môn nào cũng qua (hệ số 4, điều kiện ra trường là phải 2.2 ~ 5.5 hệ 10), đh bk tphcm đấy, tiếng anh ko biết 1 chữ do phổ thông học tiếng nga, ngành thì cảng công trinh biển chứ ko phải xd dân dụng, gốc gác thì ko có, lúc đh thì suốt ngày war scrap, star scrap gì thôi
    giờ chuyên đi coi thi công lương tầm 5 củ, chưa kể thưởng giữa cuối năm 20-30 củ là thường....
  8. dUrExMaN

dUrExMaN Thành viên mới Đang bị khóa

Chẳng hiểu bác chủ top sao mà sống nổi nếu kô làm ngoài, em đây..lương cơ bản 2,34x 650k , trừ tất tần còn 1triêu4 1 tháng...tháng đầu , vừa cầm tiền lương thì biết được hung tin : con trai trường phòng đầy tháng , thế là dẹo 500k...3 bữa sau , đám cưới 1 anh chung phòng, dẹo thêm 500k...ngày hôm sau Sn đứa bạn thận, thế là dẹo nốt phần còn lại....26 ngày còn lại mà kô làm ngoài thì cạp đất ăn
    Sau 2 tháng đi làm nhà nước, mượn ông bà già mất 3 triệu...đói rã họng , bạn rủ nhậu nhẹt toàn phải vịn cớ đang có bệnh...bách nhục
  9. pinkie2010

pinkie2010 Thành viên mới

1tr3 trên mức lương tối thiểu kêu j?có kêu là mình quen tiêu nhiều roài ấy
  10. ViewMyWebcam

ViewMyWebcam Thành viên rất tích cực

Đúng là khó tin nhưng chuyện có thật tại Việt Nam.
    Lên đây có lẽ chỉ những người cùng cảnh ngộ mới hiểu nhau, cứ nghe các bác bảo lương tháng cả chục củ mà vẫn không đủ khác nào các bác coi thường những thằng lương thấp.
    Nhìn cái nhà "Chị dậu" sau lưng thì có lẽ đủ tiêu chí xếp vào diện hộ nghèo, Hy vọng nhà nước có cơ chế, chính sách phù hợp để xóa nghèo cho anh em làm nhà nước nhỉ.
    Nhìn mái nhà tranh vách gỗ, với đàn vợ và con nheo nhóc thế này. 1tr3 thì lo sao đủ các bác nhỉ ?
    Được ViewMyWebcam sửa chữa / chuyển vào 23:52 ngày 15/05/2009