1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lương 1tr3/1m có phải là "hộ nghèo" ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ViewMyWebcam, 14/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Guest06

Guest06 Thành viên mới Đang bị khóa

Nghèo mà béo tốt ngon giai, ăn mặc sành điệu thế thì em cũng nghèo nhất là cái em mặc quần đỏ hót hót phía bên tay trái ấy
  2. quoctang

quoctang Thành viên mới

béo tốt như đồng chí này một ngày chắc phải tiêu thụ hết 2 cốcbia+ con mực (chưa kể thuốc lá không biết có hút không) vậy cũng phải hết tầm 600 rồi
    chắc thu nhập phải gấp 5 lần như thế
  3. superdancer

superdancer Thành viên mới

Các bác cứ chửi những thằng lương thấp như bọn em thế. Lương nó có cấp có bậc chứ bọn em có trèo lên ghế sếp ngồi ngay được đâu.
    Như ngành của bọn em, làm gì có phong bì hàng tháng như các bác, may lắm là một năm được hai ba lần.
    Những ngày tết, ngày lễ, nhìn các bác được thưởng ít là đôi triệu, nhiều là đôi chục triệu. Trong khi bọn em có thưởng là may, mà mỗi lần thưởng là 50K, 100K. Em là em xót lắm các bác ạ.
    Nhiều khi nghĩ mà thấy chán. MÌnh bỏ chất xám ra đi học hành, cống hiến mà lương có khi còn không bằng công nhân lao động chân tay.
    Các bác lương cao, cứ nghĩ những thằng lương >1Triệu bọn em là nói điêu về lương, nhưng thực tế nó thế và nó vẫn sờ sờ ra thế và bọn em vẫn phải sống, phải ăn, và phải chi tiêu cho những sở thích của mình. Nên chuyện thu va hà vén và không thể mạnh tay là chuyện bình thường.
    Như bác chủ tố pì ý, em cũng lương như thế, chi tiêu như thế và vẫn đi phượt được. Nhưng trước mỗi chuyến đi phượt thì chuyện nhịn ăn nhịn tiêu để dành tiền đi phượt là chuyện bình thường. Biết sao được khi đã là đam mê sở thích, nên đành không thể bóc ngắn cắn dài như nhiều bác lương cao được thôi.
    Các bác cho em than vãn tí nhá, vì em là em bất mãn với cái cơ chế tiền lương của nhà nước mình lắm.
    Đúng là LÀM NHÀ NƯỚC ( NHÀ GIÁO) KHÔNG SỢ CHẾT ĐÓI MÀ CHỈ SỢ ĐÓI ĐẾN CHẾT
  4. kekhatgai

kekhatgai Thành viên mới

1,3 tr khéo cũng đủ
  5. mobile03

mobile03 Thành viên mới

Bảo sao em thấy mấy bác công chức toàn bị Gút với cả Ung thư gan, thì ra là do ăn nhậu rượu bia nhiều. Mà lương thấp thì lấy đâu tiền mua rượu xịn, toàn chơi cuốc lủi pha cồn công nghiệp với lục phủ ngũ tạng nhập từ trung quốc anh hùng thì bị gút với gan là đúng rồi. Công nhận "đầy tớ nhân dân" ăn uống kham khổ để phục vụ nhân dân rồi lại hy sinh sớm cũng vì nhân dân, nhân dân biết ơn các bác lắm
  6. exmarketing

exmarketing Thành viên mới

Đồng cảm, dưng mà tớ được 1t5
  7. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ cũng thế mà ..
    540k X 2.67
    Bây giờ nhà nước tăng lương hệ số mới là :
    650k x 2.67
    Hic
    Thế mà tớ vẫn sống nhăn răng ra đó thôi ...đồng cảm với bạn
  8. khongaihet

khongaihet Thành viên mới

Làm nhà nước mà lương 10M thì gọi là Đại phú gia luôn đấy nhỉ ?
    [/QUOTE]
    Làm nhà nc thì người ta ko tính vào luơng đâu bác. Chả hiểu là ăn vào chỗ nào, hay là mình ngu dốt ko tìm ra con đường cách mạng
    Chứ các sếp thì toàn biệt thự nọ kia, rồi mấy anh em ngồi tính, mỗi tháng tiết kiệm đc 500k thì phải 500 năm sau thì mới mua đc nhà mất. Nên càng ko hiểu và thấy mình bất tài vô cùng, ko thể chung vai sát cánh để vì sự nghiệp chung được đành phải rũ áo ra đi
  9. btomatu

btomatu Thành viên mới

He he em còn hơn được mấy bác này ở chỗ em ngoài 650xhệ số lương còn được nhân thêm hệ số trách nhiệm 1.8
  10. hdts

hdts Thành viên mới

Hàng ngày mấy bác công chức có làm gì kô hay chỉ toàn họp thôi nhỉ