1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lương 1tr3/1m có phải là "hộ nghèo" ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ViewMyWebcam, 14/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Guest06

Guest06 Thành viên mới Đang bị khóa

Tớ đã kinh qua vài công ty nhà nước. Chỉ có đơn vị nào đơn thuần hành chính sự nghiệp thì lương mới thấp chứ nhiều nơi họ làm việc cũng kinh lắm ờ mà cũng nhờ mấy công ty này mà tửu lượng của mình thuộc hàng vô đối
  2. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Anh cứ nói thế nào ..thì đúng là vẫn ăn bám bố mẹ đây anh ...tháng mà tích cóp được vài ba củ còn may mắn , tháng nào em cũng tiêu quá số tiền kiếm được
  3. NoRelease

NoRelease Thành viên quen thuộc

Em ko quan tâm bác luơng bao nhiêu. Em chỉ biết thu nhập của bác (và của ai khác nữa?) đủ để trang trải cuộc sống của chính bác, đủ để bác trông béo tốt, và đi phượt, thì ủng hộ quỹ nghèo cũng ko có gì oan uổng lắm cả.
  4. BlueWish

BlueWish Thành viên mới

Lương nhà nước chỉ thế thôi mà, bố mình làm hơn 20 năm mà lương chính theo bậc có hơn 2tr thì phải , đủ tiền ăn và tiền xe cho em mình, còn bm chỉ hít không khí và uống nước lã để sống
  5. 2FanCrazyman

2FanCrazyman Thành viên mới

mình đi làm nhà nước đây ! mới được 1 năm và để tự thưởng cho thành tích lao động đấy , cơ quan thưởng " không công bố " cho mình 1 em civic2.0 !
  6. taitrandht

taitrandht Thành viên quen thuộc

Quan trọng là cách chi tiêu thôi mà, mình mà để sống đc cũng chỉ cần 1mil/tháng dùng tiêu vặt ( ko tính tiền nhà, điện, internet ). Nhưng nhiều lúc thấy vèo một tuần mất sáu bẩy củ mà thấy mình chả mua đc cái gì.