1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lương kỹ sư xây dựng 6triệu sau 2 năm ra trường là thấp hay cao nhỉ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi tienkt, 14/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. unnamedkt

unnamedkt Thành viên mới

uầy bạn Tiến à hì hì, người quen đây [:D]
    trả lời cho câu hỏi topic lương 6tr là mức trung bình (ko cao ko thấp) so với các bạn kĩ thuật làm phần thân (rất nhiều các bạn kĩ thuật công trường đang có mức lương này) tuy nhiên ở 1 số chỗ sẽ có thêm các khoản như ăn trưa, tiền điện thoại xăng xe .... cộng gộp vào thì cũng chỉ hơn 7tr 1 tí thôi
    (PS: tớ làm cọc nhồi, cũng chả có cn, lương gấp đôi bạn nhưng làm 12h/ngày cơ :-ss)
  2. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Bác này mà cho làm giám đốc thì toi. Đề nghị bác xem thời sự, đọc báo lá cải, vào các diễn đàn ít thôi nhé.
    Em thấy có mỗi mấy bác già già rồi và làm trong ngành xây dựng là nói chuẩn thôi.
    Dạ thưa, phải nói lại một câu muôn thủa: xem xét lương còn tùy vào điều kiện làm việc, chế độ, khả năng thăng tiến nữa.
    Làm ngành XD thì có nhiều cách để kiếm thêm hơn, tổng thu nhập các kiểu khoảng 7-10T/tháng thời điểm này là oki rồi. Áp dụng với kn dưới 5 năm.
    Những bác làm trong ngành xây dựng năm nay mới rõ nhất, cả thi công, tư vấn lẫn giám sát đều kêu như vạc cả. Công ty không nợ thì cũng bị nợ, làm xxx gì có tiền cho anh em đâu.
    Kinh tế khó khăn, làm cho nhiều bác như bị cuồng, không tỉnh táo dẫn đến không kiểm soát được lời nói, phát ngôn linh tinh, nhảm.
  3. ga_day_ga_day

ga_day_ga_day Thành viên mới

e mới ra trường 2 tháng đây
    đi thi công lương 2tr 1 tháng :))
    nói thật với các bác ra trường đi làm,thấy thợ nó khủng hơn cả mình :D cái gì cũng biết
    cho nên thợ nó lương 4-5tr,mình kĩ sư lương = 1/2 nó cũng ko phàn nàn gì :D
    nhưng mà phải nói,lương thì thế thôi nhưng cơ hội kiếm chác thêm hơi bị nhiều :D
    bác nào mà khôn khéo có khi lương 2tr mà lậu thì 20tr í chứ :))
    còn lương như bác chủ top là chuẩn rồi,hồi đầu năm e thực tập ở Phục Hưng 7 có mấy a cũng kĩ sư 2 năm ra trường lương cũng 6tr,thêm phụ cấp rồi trực đêm hôm ăn uống xăng xe cũng đc hơn 9tr,chưa kể thưởng.
  4. localcool

localcool Thành viên quen thuộc

Tư cách thế nào mà lên giọng dạy đời thế nhở =)) Chắc là tư cách giám đốc nó phải như thế nhỉ ;))

Giám đốc vào điễn đàn để bổ nhiệm àh =)) vào ít thôi nhé, báo nào ở VN này cũng từ nhân dân mà ra, tất cả đều là chính thống, chung đường lối hết sao lại chê lá cải thế =)) chưa nói chuyện tớ có đọc hay ko nhá.

Chết cười mất, tự nhiên lại nghĩ đến chuyện khó khăn gì nữa đây??? cậu khó khăn chứ tớ có khó gì đâu mà suy bụng ta ra bụng người thế hả ;)) =))

Chắc mummim85 khó khăn quá phát cuồng rồi hả, thế thì vào châu quì nghỉ ngơi đi, nói năng lảm nhảm làm phiền tớ quá ~X
  5. thuhavnpt

thuhavnpt Thành viên mới

2 năm giờ lương tàm 12 củ
  6. esc_force

esc_force Thành viên rất tích cực

2 năm lương 6 củ là bình thường rồi. Ngày xưa, tôi đi làm 2 năm, lương 500K/m.
  7. NgThekha

NgThekha Thành viên mới

6nam moi dc tam` 20tr ak cung~ thap./ nhi?:D