1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lượt phượt ở Đài Loan

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi dumdum, 12/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Oài, đây là chuyến đầu tiên kể từ lúc mua xe máy đấy à em???
    Ảnh đài cũng đẹp nhỉ. Sông có sông, núi có núi, nhưng em một mình .
    Cố lên, nhờ ai chụp cho cái mẹt nhá.
    Chờ show hàng.
  2. Tien2010

Tien2010 Thành viên rất tích cực

Cơ chừng D2 đi về lại dẫn theo một anh Đài về làm chồng. À, a quen vài anh bạn ở Kaohùng, đẹp trai, kính cận, 37 tuổi, chưa vợ, làm cho công ty lắp cẩu tháp. D2 xem thế nào a giới thiệu.
  3. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Bác Tiến buồn cười nhỉ. Bạn Dumdum theo chồng sang đấy mà. Bác giới thiệu thế thì chồng bạn ý oánh chít.
    Đúng là chân mọc hoa. Chỗ nào có đường là đi. Kể cả ko cần biết tiếng, giao tiếp băng cử chỉ cũng OK. Quan trọng là khám phá cái mới cái lạ. Dân ttvn nhà mình nhiều chỗ không đẹp cũng đi, nhiều chỗ đi chẳng có vị gì cũng đi. Đi nó là cái bản năng của box Dulịch rồi.
    Hay box Dulich tập hợp lại đông đông 1 tí rồi xin giấy phép đi chuyến Đài Loan cái nhỉ. Có bạn Dumdum dẫn tuor thì nhất rồi còn gì. Chắc đi Đài Loan ko đắt lắm làm 1 tuor 7 ngày được ko nhỉ.
    @dumdum: Đài Loan sản xuất xe đạp ngon lắm. Xe Giant là 1 thương hiệu nổi tiếng cũng sản xuất tại Đài Loan đấy. Nhiều loại xe đạp của Nhật cũng lắp ráp và sản xuất tại đấy.
    Thế này ko biết bao giờ mới gặp lại bạn dumdum ở VN nhỉ.
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Em DUM hoa chân đủ 10 ngón. Hị hị. Phượt ở Đài thì có gì nhỉ?
  5. tracyowen81

tracyowen81 Thành viên mới

Ghen tị với Dumdum, không biết bao giờ mình mới được đi Đài Loan đây, 1 trong những địa danh nằm trong wish list của mình. Sang đó cái không sợ nhất đó chính là ngôn ngữ
    Ủng hộ ý kiến bạn gì bảo là tập hợp dân Box lại cùng phượt 1 chuyến ĐL.
  6. Littlemeomeo

Littlemeomeo Thành viên quen thuộc

Trình độ lượt phượt chuyên nghiệp! Bạn Dum dum nói tớ mới nghĩ ra đúng là chưa từng nghĩ sẽ... lượt phượt ở Đài thật. Ôi...
  7. heylla123

heylla123 Thành viên mới

Tớ cũng đã có dịp đi công tác Đài Loan rồi. Biết nói thế nào nhỉ, tớ đi vài nước rồi, và Đài Loan là đất nước quyến rũ nhất đối với tớ, và luôn mơ ước có dịp khám phá Đài Loan kỹ hơn. Phong cảnh thiên nhiên đẹp, dịch vụ tốt, con người hiện đại nhưng tốt bụng, đồ ăn thì thôi khỏi phải nói, quá ngon. Lần trước ngu thế, cứ nhăm nhăm đâm đầu vào công với chả việc, xong rồi về nhà tiếc mất ăn mất ngủ. Ai có kế hoạch lượt phượt Đài Loan thì nhớ ới mình với nhé. . Mình có vài người bạn Đài Loan, Taipei, Taoyuan, Taichung có hết. Có khi họ giúp được mình cái gì đó cũng nên
  8. dumdum

dumdum Thành viên mới

@Vespacutduoi: Uh phải là khoai lang mới đúng , tớ viết lộn, bụng nghĩ là khoai lang nhưng lại viết thành khoai tây. Tks nhé!
    @LastWalkman: Không độc hành đâu anh, phút chót lại rủ được 1 bạn đi cùng, nên ảnh ọt bét nhè nhé
    @Tien2010: Cám ơn ý tốt của anh, 37 dừ quá em không chơi
    @Embuon: Công nhận xe đạp bên này đi thích cực kỳ, giá chỉ tầm 2tr 1 con ngon lành cành đào. Bên này cứ dịp nghỉ là dân tình đi xe đạp vòng quanh đảo như đi chợ ý.
    Visa du lịch sang đây hơi khó, nhưng tớ biết có người xin vẫn ngon lành cành đào . Ấy là Điệp viên hai mang của box
    @tracyowen: hihi khi nào sang đây ới tớ nhé, tớ dẫn đi chơi
    @lymy: Cũng chưa bao h trong wish list của mình, nhưng giờ thì mình thấy cũng hay phết . Nói chung cứ được đi là tốt rồi.
  9. ruouvodkanga

ruouvodkanga Thành viên mới

bác chủ topix bay đi Đài bằng hãng hàng không nào nhỉ? hôm trước search trên mạng VNA thấy 600$ hơi chán.
  10. dumdum

dumdum Thành viên mới

Tiếp tục với hành trình South Cross Island Highway
    Ngôi nhà màu sắc ven đường
    Đáng lẽ có thể đi xa hơn, nhưng phần vì trời tối, phần vì bạn Đài tớ dụ lần đầu đi phượt bằng scooter này có vẻ hãi đi đêm , phần vì tớ muốn nhìn đoạn đồi núi đẹp nhất của con đường vào ban ngày, nên 6h tối tớ đã dừng xe và nghỉ lại thị trấn Meishan.
    Meishan là một thị trấn nhỏ xíu yên bình, những ngôi nhà gỗ xinh xắn tụ lại một góc, cây cối xanh tươi, hoa đua nhau khoe sắc. Nếu như ở Kao Hùng vẫn nóng như mùa hè thì lên đây, tớ sướng mê vì khí hậu trong lành và thời tiết mát lạnh như Sapa.
    Điều thú vị là ở cái góc cao tít hẻo lánh xa xôi vùng núi này của Đài Loan, tớ gặp một bác người Đài đã sống ở Việt Nam vài năm và khá sõi tiếng Việt. Thế là buổi tối hôm đấy không buồn chán lắm vì cứ ngồi buôn chuyện suốt, lúc sau lại được bác ý tặng cho 1 đống bánh kẹo và sữa hộp
    Meishan buổi sớm
    Nếu không thích ở trọ thì có thể vào khu camping site, nằm ngay cạnh trung tâm và dựng lều, nấu nướng trong này. Có đủ dụng cụ và chỗ cho BBQ, rất tuyệt