1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Luyện IELTS với giáo viên nước ngoài có nên không?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi banhbeo94, 25/07/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhbeo94

banhbeo94 Thành viên mới

Cảm ơn các anh chị. Thôi em chốt thuê giảng viên về kèm 1 -1 thôi ạ. Bạn Nemchuaran ở đâu đấy? Tớ ở hn có lập team học chung được không? Tớ cũng đnag tìm ng học cùng, học cùng người quen nhờn lắm, lười lắm.
    bạn Matchatraxanh đã học thử trung tâm nào chưa, review chi tiết cho mình với.
    --- Gộp bài viết: 05/08/2016, Bài cũ từ: 05/08/2016 ---
    Mình học để đi du học ý bạn, nên muốn luyện với người nước ngoài cho quen giọng, ngữ điệu với luyện phản xạ nữa.
  2. lebachchien

lebachchien Thành viên mới

Bạn nên đến trung tâm IEG học chương trình 1 on 1 với giáo viên để nâng điểm IELTS của mình lên nha, giáo viên ở đây có kinh nghiệm luyện thi IELTS lắm
  3. khanhlinh1509

khanhlinh1509 Thành viên mới

Ngày trước cũng đắn đo mãi học ll hay eiv, xong thấy eiv rẻ hơn thế là học. Giờ thì thấy là hóa ra ở đời đấy thứ tốt mà vẫn rẻ. Ahihi.
  4. Ocean_

Ocean_ Thành viên tích cực

Theo mình thấy nếu luyện 100% với gv nước ngoài thì cũng ko khả quan lắm, vì cần có sự chi tiết tỉ mỉ, mà hỏi thì nhiều khi học giải thích mình ko hiểu hết, mình đang luyện IELTS 6.0 bên ICES cô luyện 60 đề luận và 100 đề nói rồi cô cho mình làm đề cho quen để khi đi thi mình đỡ run, cô dạy kỹ cho mình từng chút, cô nói mình làm vững chừng 10 đề đi thi là kết quả chuẩn luôn. :D Bạn qua đây test thử đi, free hoàn toàn luôn. Sđt trường 0913.335.203
  5. Tienthanhnam11

Tienthanhnam11 Thành viên quen thuộc

Cũng nghe mọi người bảo học với người Việt thì chỉ học ngữ pháp thôi, Còn học kỹ năng để dùng thi phải là người bản ngữ.
  6. lethihuonghuong

lethihuonghuong Thành viên mới

Theo mình thì ở quận 9 và thủ đức tại TPHCM chỉ có 3 chỗ học tốt nhất :
    HỌc vs 100% GV nước ngoài

1. ILA : chất lượng tốt nhưng học phí siêu siêu mắc, sinh viên chịu k nổi đâu.
    2. Triangle English Quận 9 cũng Học vs 100% GV nước ngoài, bản ngữ, học phí rẻ hơn, phù hợp vs Sinh viên

Học vs GV Việt : Planet

Lưu ý là cho dù nhiều chỗ như TOME, ÚC ANH ... có học thử nhưng được mấy bữa đầu, sau đó đổi giáo viên, bla... nản lắm
  7. Yunita

Yunita Thành viên tích cực

Trước mình học IELTS ở ICES thi được 6.0 ak. Mình thấy luyện với gv Việt kỹ càng, chi tiết hơn, luyện đề hay điểm nào ko hiểu là hỏi ngay, chớ mình thấy gv nước ngoài ngta giải thích mình ko hiểu hết. Gv bên này xây dựng được niềm tin cho hv bằng chất lượng chứ không phải PR này kia gì cả nên mình yên tâm. Cô dạy là đảm bảo đậu luôn ak. Bạn alo hỏi thêm nhen 0913.335.203