1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LUYỆN NGHE NÓI

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi nguyentt1975, 16/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. etohutman

etohutman Thành viên mới

Tớ học rồi!
    Tớ có nhận xét là được, tuy nhiên học phí hơi cao.
    Mọi người khen thầy nhiều rồi nên tớ không khen nữa.
    Thầy dậy phát âm không kỹ lắm đâu, kỹ hơn chút nữa thì tốt, ví dụ khi bắt đầu bài mới thầy đọc cho mọi người nghe, rồi mọi người cùng luyện và thầy sửa, kể ra thầy nói kỹ hơn về cách phát âm của từng âm thì tốt hơn. Ví dụ đây là voice hay voiceless, âm nổ hay gì,...cách phát âm (răng, lưỡi,...), nhưng để nói kỹ được cái này thì khá mất thời gian nên có lẽ thầy cắt đi.
    Thế nhé!
    @ngoclinh: thanks bạn nhé!
  2. Bigsprite

Bigsprite Thành viên quen thuộc

Bạn ơi, thế thầy có dạy các kĩ thuật âm, câu chi tiết không, vd: cắt âm, nối âm..., ngữ điệu câu. Hồi trước mình có đọc cuốn American Accent thấy khá hay nhưng chưa ứng dụng được
  3. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao mấy bạn tinh thế nhỉ. Tớ đang mừng vì có thầy ở HN như thế này, chẳng qua online muộn quá ngại nhắn tin cho thầy. Đọc hết mới thấy...
    Hik, nhiều nick mới từ 15/12 quá, phải đến 8-9 nick, chỉ tham gia cái topic này và 1-2 topic khác gọi là có, nick nào cũng xưng hô giống nhau, cách nói giống nhau, vừa hỏi vừa trả lời, thế mới thấy thầy rất giỏi . Nick nào sau khi trả lời xong cũng cho 1 cái icon ở cuối . Rất dễ để nhận ra các "dấu vết" khác . Bây h nếu tớ đoán ko nhầm các nick kia sẽ ko trả lời trong topic này nữa, sẽ có các nick khác cũ hơn (cái này thì dễ thôi mà ). Buồn quá, đang hí hửng, mình cũng sắp đi du học rồi.
    Có gì thầy Đạo bỏ quá cho em, em cũng sẽ xin học thử, lúc đó nếu trình em OK thì thầy nhận em thầy nhé, đừng vì những dòng này em viết mà thầy ko nhận em, tội nghiệp
    (thế này cho nó giống style của thầy ạ- em nịnh thầy tí)
    Được jesuisbanal sửa chữa / chuyển vào 04:42 ngày 07/01/2006
  4. beengoan

beengoan Thành viên rất tích cực

Thầy dạy giỏi hay ko thì "hữu xạ tự nhiên hương" mà ...
    Chứ cứ tự "ấy ấy" lên thế này thì hơi hơi "ấy ấy" ...
    Chúc các bạn chóng giỏi tiếng Anh
  5. penguinhanoi

penguinhanoi Thành viên mới

Chết rồi mình đăng kí lớp chiều mai rồi! tính sao đây?
    Đi học thử mất 50 tiền à? Ừ nhưng ko biết rồi chất lượng sẽ đi đến đâu nhi? Các bạn trả lời mình sớm sớm để mai mình còn biết đường đi hay thôi nhé! Thanks
    Có bạn nào học ở Apolo chưa vậy có hay không học phí gần 3tr thì phải nhưng chất lượng ra sao ạ?
    Mình định luyện thi IELST học ở đâu thì hiệu quả? Thanks các bạn
  6. etohutman

etohutman Thành viên mới

Cứ học thử đi bạn ạ, rồi tự mình đánh giá, 50 đáng bao nhiêu!
  7. ngoclinh2003

ngoclinh2003 Thành viên mới

Mình chỉ định giới thiệu về thầy giáo của mình thôi, không ngờ các bạn lại suy luận quá xa như vậy. Thật đáng buồn. Nhưng đúng như bạn gì nói: nhiễu xạ tự nhiên hương. Mình tin rằng rồi mọi người sẽ biết được sự thật. Nhưng chỉ những ai đã học anh Đạo rồi mới có thể đánh giá được có xứng đáng học tiếp hay ko. Hi vọng các bạn sẽ tiếp tục lên tiếng. Còn những người chưa từng học, chỉ nghe rồi nói vuốt đuôi theo thì quả là đáng tiếc. Tạm biệt ttnvonline. Mình ko định sẽ vào đây nữa.
    Linh
  8. etohutman

etohutman Thành viên mới

Có gì mà không định vào...thế càng chứng tỏ....Đã gọi là diễn đàn thì mỗi người 1 ý, no problém...
  9. sua

sua Thành viên mới

Hix...tớ đọc từ đầu thấy topic này rất tuyệt vì ko phải có nhìu nơi dạy nghe nói mà lại được khen nhìu đến vậy. Mặc dù các nix có đặc điểm kì cục như vậy nhưng mà ko nên vội đưa ra nhận xét này nọ làm rì.
    Đi học thử 1 buổi đầu có được free ko Linh??? Nếu có thì mọi người cứ học thử roài tự mình đánh giá. Mà ko free thì tốn 50k ===> miễn bình luận.
    Hè thầy có mở lớp ko??? Tớ đang học thêm tiếng Anh cô Lan Anh - Ams. Lúc đầu cô luyện ngữ pháp, vài buổi gần đây bắt đầu cho luyện nghe. Tớ định luyện ở đây cho quen quen đã roài mới đăng kí lớp thầy Đạo lúc hè. Vì cậu bảo thầy còn KT trước mà
    Uhm...ko nên rời ttvnol vì ttvnol là 1 4rum lớn của VN, mem trong 4rum đều là anh em cả, ko nên xix mix làm rì

10. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thật ra mình ko có ý gì đâu. Mình là một người rất muốn học mà. Nhưng tại thấy kì lạ quá. Nếu thầy mà lập nhiều nick để lobby bản thân thật thì mình sẽ ko học, bởi vì "hữu xạ tự nhiên hương", thầy dùng cách này mà quảng cáo thì chứng tỏ khả năng của thầy đáng nghi ngờ, thế thôi. Chứ ko muốn xích mích gì cả. Có dịp mình sẽ đi học thử. . Bạn ngoclinh bức xúc hơi buồn cười nhỉ.