1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Luyện tập Pháp ngữ !( Mục lục trang 1) - Học 3000 từ tiếng Pháp thông dụng nhất ? (p.39)

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi batmanforever, 13/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. batmanforever

batmanforever Thành viên mới

Chỉ là chút góp vui cho các bạn đỡ nhàm chán.
    Nhắn tới tất cả mọi người, đặc biệt là Zim127, mong các bác giúp em sửa chỗ còn thiếu sót. Nếu bác giúp em làm list thì qua tuyệt rồi.
    Cảm ơn tất cả.
    Tại tụ phúc môn bếHỷ khánh phúc môn khaiTư dương đắc tài lợiHạ nhật tương ngộ lai.
    Nhưng : kẻ gieo gió phải gặt bão. Và: nếu trời không làm bão thì chính ta sẽ làm.
  2. batmanforever

Các bác gọi thế này là câu bài cũng đành chịu. Chỉ muốn cứu topic không xuống đáy xã hội.
    Thôi thì cung cấp vài link tạm:
    Nghe hội thoại rồi điền vào:
    A l''aéroport de Roissy, à Paris (Part A)
    A l''aéroport de Roissy, à Paris (Part B)
    Những bài hát, cực cực hay
    Những bài hát giáng sinh
    Nhấn mạnh nhá, cực hay đấy. Lại có hiện cả lời bài hát. Ai không vào thì phí mất đời học tiếng Pháp. Coi như đánh mất đi 67,5% hạnh phúc đời mình.
    Tại tụ phúc môn bếHỷ khánh phúc môn khaiTư dương đắc tài lợiHạ nhật tương ngộ lai.
    Nhưng : kẻ gieo gió phải gặt bão. Và: nếu trời không làm bão thì chính ta sẽ làm.
  3. batmanforever

Các bác gọi thế này là câu bài cũng đành chịu. Chỉ muốn cứu topic không xuống đáy xã hội.
    Thôi thì cung cấp vài link tạm:
    Nghe hội thoại rồi điền vào:
    A l''aéroport de Roissy, à Paris (Part A)
    A l''aéroport de Roissy, à Paris (Part B)
    Những bài hát, cực cực hay
    Những bài hát giáng sinh
    Nhấn mạnh nhá, cực hay đấy. Lại có hiện cả lời bài hát. Ai không vào thì phí mất đời học tiếng Pháp. Coi như đánh mất đi 67,5% hạnh phúc đời mình.
  4. batmanforever

Có cần lưu ý điều này không nhỉ, các bạn click here để vào trang chủ của trang mấy bài hát kia. Khá hay.
    Nhưng em khoái nhất là trang bài hát nô-eng cực hay luôn. Không nghe phí cả đời người. Thật đấy mà. Một món quà ý nghĩa tặng người thân, hiệu quả cao nhắm.
  5. batmanforever

Có cần lưu ý điều này không nhỉ, các bạn click here để vào trang chủ của trang mấy bài hát kia. Khá hay.
    Nhưng em khoái nhất là trang bài hát nô-eng cực hay luôn. Không nghe phí cả đời người. Thật đấy mà. Một món quà ý nghĩa tặng người thân, hiệu quả cao nhắm.
  6. batmanforever

Có ai có lòng hảo tâm từ thiện thương người thì reply giúp em đi, hic. Không lại trôi xuống đáy mất thôi.
    Just smile, my friend!
    BATMAN FOREVER
  7. batmanforever

Có ai có lòng hảo tâm từ thiện thương người thì reply giúp em đi, hic. Không lại trôi xuống đáy mất thôi.
    Just smile, my friend!
    BATMAN FOREVER
  8. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

Ùh, mấy ngày nay không thấy bạn Người dơi buồn thật , nhưng giờ vào lại là vui rồi, chắc tâm trạng của bạn đã khá hơn rồi phải không ? Vui lên bạn nhé !
    Tớ mới học được 5 tháng, nhưng trình độ thì còi cọc lắm . Nên hàng ngày vẫn vào đây hóng hớt các anh các chị í. Từ ngày có topic của ấy tớ thấy hay ho bao nhiêu. Lúc nào online cũng phải vào ngó một tí để ủng hộ ấy. Trên này toàn người giỏi giỏi là nên tớ sợ lắm.
    Giờ cho tớ hỏi về phương pháp học ấy mà. Tớ thật sự bị rối loạn về cái này, mất rất nhiều thời gian học nhưng kết quả thu lại chả bao nhiêu. Giúp tớ nhé !
    Don't tell me that you lov me !

9. banhbaochiennong

banhbaochiennong Thành viên quen thuộc

Ùh, mấy ngày nay không thấy bạn Người dơi buồn thật , nhưng giờ vào lại là vui rồi, chắc tâm trạng của bạn đã khá hơn rồi phải không ? Vui lên bạn nhé !
    Tớ mới học được 5 tháng, nhưng trình độ thì còi cọc lắm . Nên hàng ngày vẫn vào đây hóng hớt các anh các chị í. Từ ngày có topic của ấy tớ thấy hay ho bao nhiêu. Lúc nào online cũng phải vào ngó một tí để ủng hộ ấy. Trên này toàn người giỏi giỏi là nên tớ sợ lắm.
    Giờ cho tớ hỏi về phương pháp học ấy mà. Tớ thật sự bị rối loạn về cái này, mất rất nhiều thời gian học nhưng kết quả thu lại chả bao nhiêu. Giúp tớ nhé !
    Don't tell me that you lov me !

10. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

yên tâm topic hay thế na?y thi? xuống lại có ngươ?i vớt lên ma?. sau khi post hết thi? bạn la?m 1 cái mục lục thi? sef rất tiện lợi cho việc tra cứu
    thxx