1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Luyện tập Pháp ngữ !( Mục lục trang 1) - Học 3000 từ tiếng Pháp thông dụng nhất ? (p.39)

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi batmanforever, 13/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taminh

taminh Thành viên rất tích cực

yên tâm topic hay thế na?y thi? xuống lại có ngươ?i vớt lên ma?. sau khi post hết thi? bạn la?m 1 cái mục lục thi? sef rất tiện lợi cho việc tra cứu
    thxx
  2. tnu

tnu Thành viên mới

que l'amour???
  3. tnu

tnu Thành viên mới

que l'amour???
  4. batmanforever

batmanforever Thành viên mới

Cảm ơn rất nhiều Zim127 đã làm hộ list.
    Bác gì mới pốt lên, em biết trả lời thế nào bây giờ? Nếu mọi người muốn em sẽ pốt tất cả link lên, nhưng mà nhiều lắm, với lại tốn thời gian nữa. Có ai thực sự cần không?
    Banhbaochiennong, học năm tháng thì cũng khá rồi chứ nhỉ? Bạn khiêm tốn quá. Riêng về từ vựng có thể download
    Vocatude tại http://www.vocatude.com/
    Có lẽ chương trình này sẽ giúp ích nhiều cho những ai hay học trên máy tính. Co thể kiểm tra vốn từ. Tuy nhiên trước hết bạn cần nhập từ vào đã. Cái này nếu bạn thấy phiền thì mình có thể gửi file từ của mình, cũng lâu lâu rồi cho bạn, cũng nhẹ thôi mà.
    Nhưng nói chung thì cũng tuỳ vào cách học từng người.
    Với lại về cách học nói chung thì em không dám cho mình là người có cách học tốt. Nói ra khéo lại thành hại bạn.
    Chúc các bẹn vui vẻ.
    Tại tụ phúc môn bếHỷ khánh phúc môn khaiTư dương đắc tài lợiHạ nhật tương ngộ lai.
    Nhưng : kẻ gieo gió phải gặt bão. Và: nếu trời không làm bão thì chính ta sẽ làm.
  5. batmanforever

Cảm ơn rất nhiều Zim127 đã làm hộ list.
    Bác gì mới pốt lên, em biết trả lời thế nào bây giờ? Nếu mọi người muốn em sẽ pốt tất cả link lên, nhưng mà nhiều lắm, với lại tốn thời gian nữa. Có ai thực sự cần không?
    Banhbaochiennong, học năm tháng thì cũng khá rồi chứ nhỉ? Bạn khiêm tốn quá. Riêng về từ vựng có thể download
    Vocatude tại http://www.vocatude.com/
    Có lẽ chương trình này sẽ giúp ích nhiều cho những ai hay học trên máy tính. Co thể kiểm tra vốn từ. Tuy nhiên trước hết bạn cần nhập từ vào đã. Cái này nếu bạn thấy phiền thì mình có thể gửi file từ của mình, cũng lâu lâu rồi cho bạn, cũng nhẹ thôi mà.
    Nhưng nói chung thì cũng tuỳ vào cách học từng người.
    Với lại về cách học nói chung thì em không dám cho mình là người có cách học tốt. Nói ra khéo lại thành hại bạn.
    Chúc các bẹn vui vẻ.
    Tại tụ phúc môn bếHỷ khánh phúc môn khaiTư dương đắc tài lợiHạ nhật tương ngộ lai.
    Nhưng : kẻ gieo gió phải gặt bão. Và: nếu trời không làm bão thì chính ta sẽ làm.
  6. moitinhtrongsang17

moitinhtrongsang17 Thành viên mới

================================================================================================================================================ Tớ vote cho bạn rùi nhé . Cố gắng lên
  7. moitinhtrongsang17

moitinhtrongsang17 Thành viên mới

================================================================================================================================================ Tớ vote cho bạn rùi nhé . Cố gắng lên
  8. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

batman ơi, chị dính chủ đề này lên trên nhé, em đỡ fải tìm lúc nó bị trôi xuống!! cảm ơn về topic rất hữu ích này!!! tiếp tục nhé
    Áo xưa dù nhàu, cũng xin bạc đầu, gọi mãi tên nhau...
  9. He-goat

He-goat Thành viên rất tích cực

batman ơi, chị dính chủ đề này lên trên nhé, em đỡ fải tìm lúc nó bị trôi xuống!! cảm ơn về topic rất hữu ích này!!! tiếp tục nhé
    Áo xưa dù nhàu, cũng xin bạc đầu, gọi mãi tên nhau...
  10. batmanforever

Bác nói đúng thật. Em tìm bở hơi tai. Sợ xanh mặt.
    Hoá ra là bác đính lên trên. :)
    Mừng ghê, cảm ơn bác he-goat nhiều nhé. Có tí thắc mắc chị đừng đánh em nhé, hoá ra he-goat là con gái ạ?
    Cảm ơn bác gì đã vote cho em.
    Em bây giờ vẫn chưa có time để pốt tiếp, chỉ xin nói kĩ hơn chút về Vocatude
    Giúp bạn luyện từ vựng ngoại ngữ
    Nếu bạn đang học ngoại ngữ, thì chương trình Vocatude sẽ hữu ích. Nó giúp bạn luyện từ vựng, chỉ cần điền những từ mà bạn đang nghiên cứu và từ cần học vào một danh sách... Một thời gian sau, bạn sẽ nói thứ tiếng đó như ?okhướu?.
    Sau khi đã tạo ra được danh sách các từ, bạn có thể bắt đầu một bài kiểm tra. Chương trình cho phép bạn tạo hai kiểu câu hỏi - mở và trắc nghiệm. Chức năng phát âm giúp nâng cao khả năng nghe hiểu. Bộ ký tự có dấu giúp bạn đưa cả tiếng Việt vào chương trình.
    Vocatude có kích thước 1,4 MB và tương thích với Windows 9x/2k/XP.
    Bạn có thể download tại đây
    <Vnexpress>