1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Luyện tập về NỘI CÔNG - KHÍ CÔNG trong võ thuật

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi thieulam_vietnam, 07/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Atlantic81

Atlantic81 Thành viên mới

Ơ hay nhỉ... bác yêu cầu đầu tháng 12 giao lưu thực chứng, sao bây giờ em đồng ý giao lưu thì lại hỏi mục đích giao lưu Mục đích giao lưu nói lên cái gì, bác yêu cầu thì bác phải biết chứ.
    thôi đi Lượm ạ, Lượm đọc kỹ lại cái, em nói : "tôi ko có ý chê bai... tập khí công nội công làm mạnh khoẻ hơn... nhưng nếu muốn vô bệnh, ko ung thư thì 4 pháp sau...".
    mà Lượm đang bỉ huyền thuật, tôn giáo đấy hả, nhớ nhé, Lượm phỉ báng đạo Phật & những nhà truyền giáo trong box yoga (ko hợp thời, bốc phét....).
  2. langduk3

langduk3 Thành viên quen thuộc

lạc hậu quá bé à
    rồi sau này không biết có bao nhiêu nhà khoa học phải chết để chứng minh trái đất hình elip... (nếu chiếu mp 2 chiều)
    ko biết đến nay có còn mấy ai vẫn giữ suy nghĩ là trái đất hình tròn, 1 định luật được khẳng định bởi........ hic mệt quá.... cóc chép lại được nữa
    p/s : cái avatar lấy bên Mỹ nhân.com đẹp phết
    Được langduk3 sửa chữa / chuyển vào 16:04 ngày 15/11/2005
  3. DancingLight

DancingLight Thành viên mới

Bạn Atlantic có thể cho tôi biết trong lịch sử đã có ai là người tập tiên thiên khí công hoặc yoga mà làm chủ sinh lão bệnh tử, thoát khỏi luân hồi không?
    Nếu tôi nhớ ko nhầm thì đức Phật xưa kia cũng tập hết các pháp của yoga mà rồi ko giải thoát được nên cũng phải bỏ đấy thôi?
    Có lẽ Dalai Lama cũng chưa đạt đến mức đấy nhỉ?
    Chỉ là trao đổi chứ ko phải tranh cãi gì.
  4. DHN

DHN Thành viên quen thuộc

Thôi, gặp thêm 1 Kốt Tinh đại sư thì tớ xin thua. Tớ không theo được. ATl xem lại lập luận này, nếu tớ sai thì ATL cứ im lặng là tớ biết tớ sai rùi.
    1- ATl lấy vài dẫn chứng về người tập khí công, nội công đã gặp hoạn nạn hay bệnh tật vào cuối đời để móc sang rằng việc tập hậu thiên không phục mệnh được gì gì v...v. Có thể trong sự hiểu biết rộnglớn của ATl về các thứ pháp để so sánh nhưng việc dẫn chứng như vậy là không đủ sức thuyết phục nếu không muốn nói là hàm hồ. Cũng như việc ATL lôi mấy nhân vật nào ra thì cũng KHÔNG đủ sức thuyết phục.
    2- ATl lấy dẫn chứng số ít thành công/thất bại để nêu cái sự đánh giá của mình. Người khác cũng có thể nêu ra các dẫn chứng ngược lại ví dụ như dân tập các huyền pháp của ATL phần nhiều là bịp bợm, là huyễn hoặc nhiều v...v.
    3- Rồi thì quan niệm "phục mệnh", "thành tựu" cần đánh giá trong điều kiện khách quan. Ví như bác sĩ KHắc Viện đâu có tập các thứ phục mệnh pháp nhưng vượt qua cái ranh giới sống chết từ khi trẻ, sống tới 8x tuổi, vậy là phục mệnh chưa ?? So với các vị tu hành, bác sĩ Viện ắt có nhiều đóng góp cụ thể cho xã hội. và có thể coi là thành tựu trong việc luyện tập.
    Với mục đích giao lưu ban đầu, tớ thì định gặp ATL để học hỏi các kiến thức về các pháp ATL nêu và thực chứng xem kết quả là gì, tớ biết quái gì về cái đấy đâu. Nhưng ATL lại rủ tớ giao lưu nội công
    "Nói được làm không được" va` "phương pháp lập luận so sánh kém" thì cách tốt nhất là ATL viết sách để tớ mua về đọc tham khảo
    Ơ mà túm lại thì cái chỗ đứng của tớ và ATL chắc khác nhau, hiểu biết đánh giá chính hiểu biết của mình cũng khác, thôi trả lại cho ai muốn bàn về nội khí công trong võ thuật.
    Về cuốn sách của bác sĩ Hy, chính bác sĩ khi còn sống có gặp bác tôi và thừa nhận rằng ông là nhà nghiên cứu, viết sách tham kha?o chứ chưa thành tựu gì nhiều.
  5. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Đồng chí dốt rồi muốn rủ cả đám dốt à ?
    Hay là tưởng thẩy ra vài cái tên là lập luận của mình chắc chắn hơn ? Sao không bảo Lê văn Tám nhờ tu luyện mà mang thân lửa chạy mấy mươi năm trong lịch sử ????
  6. bulubuloa

bulubuloa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Anh Phan Đình RÓt, Phan Văn Trỗi cũng luyện thiết bố sam đấy.
  7. Atlantic81

nếu bác bảo em sai sao bác không im lặng cho em tự hiểu đi, nếu bác thấy em sai thì cứ im lặng là em tự hiểu rùi
    đúng rồi, trong số bịp bợm huyễn hoặc có cả DHN (ngày trước viết cái bài gì trên này) : "ông bác dạy phình phình thót thót bụng để sinh khí đan điền, một lúc sau có hơi nóng chạy theo cột sống lên đầu...lâu ngày tôi lười không tập nữa..." đọc xong ôm bụng cười sằng sặc, bịp bợm đến thế là cùng, có hiểu gì về chân khí đâu. Nhưng người rộng lượng ai thèm chấp mà soi mói kiểu đàn bà, thế nên đợt ấy cũng không muốn vạch trần DHN, thấy bây giờ DHN ghen ăn tức ở ***g lộn nên nhắc lại chút thôi
    như bác nói thì hoá ra các vị tu hành đóng góp cụ thể cho xã hội rất ít Bác bao tuổi rồi nhỉ, có hiểu là tôn giáo giúp ổn định chính trị xã hội thế nào ko?
    thật ra em rất hiểu tình trạng của bác, bác thèm khát khí công lắm, nhưng chưa gặp được bí quyết thành công thôi, thèm khát lâu ngày ko được thoả mãn biến thành ẩn ức chìm vào vô thức... đến khi nhìn thấy em viết về vd này thì ghen tỵ ***g lộn, các bức xúc nội tâm từ vô thức bùng phát ra ko kìm chế được
  8. Atlantic81

ông có vấn đề tâm thần rồi đấy, đi khám đi
    hình như ông cũng trên 30, mà không biết chỉ ra cái sai cụ thể người khác như thế nào à? phân tích xem sai ở đâu?
    nói như ông thì thằng trẻ con nào chẳng nói được, nói mấy câu trình còi này mà không biết là đang tự hạ thấp mình à?
    Được Atlantic81 sửa chữa / chuyển vào 15:54 ngày 16/11/2005
  9. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

OK, để ông đi hỏi Đan Điền, Huệ Năng xem cửu trùng đồ ở đâu . Hehehe
  10. Vo_Tuyet_Nhi

Vo_Tuyet_Nhi Thành viên mới

lạc hậu quá cậu à
    rồi ko biết có bao nhiêu nhà khoa học phải chết để chứng minh trái đất ko phải hình elip mà nó méo mó núi đồi siêu vẹo tùm lùm...nói hình tròn là để phân biệt với khái niệm trái đất phẳng hồi trước thôi, chứ nếu nói bắt bẻ chính xác thì mặt phẳng 2 chiều thì trái đất cũng có phải hình elip đâu, rồi núi đồi, nhà cữa để đâu, bề mặt nó đâu có trơn tru mà nó lồi lõm mà hè hè