1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Luyện thi TOEFL, bắt đầu từ đâu?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi ba_gia_di_MIO, 20/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_di_MIO

ba_gia_di_MIO Thành viên mới

Luyện thi TOEFL, bắt đầu từ đâu?

Mình mới tốt nghiệp ĐH chuyên ngành kỹ thuật, cũng như hầu hết SV ngành này Tiếng Anh của mình thuộc loại hổ lốn: đọc thì hiểu, nhưng nói thì sai hoặc tắc tị, phát âm thì siêu bồi .... Mình đang có kế hoạch thi TOEFL để cố gắng thi được một cái học bổng nào đó. Vậy thì mình phải bắt đầu từ đâu? Bản thân mình phải chuẩn bị những gì? Học thêm ở đâu là phù hợp? Tài liệu nào cần thiết cho mình?

Xin cảm ơn các bạn rất nhiều!!
  2. r9lhm

r9lhm Thành viên mới

Tình trạng chung
  3. khongthe

khongthe Thành viên mới

UP lên cho đồng minh!
  4. hoahongleo

hoahongleo Thành viên mới

tinh` hinh` la` rất tinh` hinh`...tinh` hinh` là minh` cg~ the^''....đồng minh thật hay tụi mình kiếm lớp nào rùi đi học lun đi. mình ở gần Ngã Tư Sở..hix... tớ chỉ đi học được buổi tối thôi, còn ban ngày phải đi kiếm cơm... có ai chỉ giúp ko nhi? thanx trc'' nha
  5. linhanh84

linhanh84 Thành viên mới

tớ cũng có nhu cầu học, nhưng mà tớ muốn hỏi mọi người là chủ yếu các trường đòi IELTS cho học bổng hơn thì phải? và nên học IELTS hay TOEFL? và lí do học?
  6. thanphuong

thanphuong Thành viên mới

Tình trạng chung, nhưng mà theo tớ nguyên nhân nằm ở mình thôi. Ừ thì đọc tài liệu có hiểu nhưng mà là hiểu theo kiểu dich từ, còn ngữ pháp thì quá lùn. Tớ cũng từng đi tìm câu trả lời cho phương pháp học thế nào, chỗ học English nào cho hiệu quả. Và có vẻ câu trả lời sẽ mãi không tìm thấy nếu cố đi tìm. Phương pháp là do mình thấy nó phù hợp với khả năng tiếp thu và thời gian để học của mỗi người. Nhưng "cầy" là phương pháp sẽ hiệu quả nhất với dân kỹ thuật ra trường mà kỹ năng tiếng anh còn kém. Học kỹ 1 bài còn hơn học lướt nhiều bài, đó là kinh nghiệm của tớ, 1 dân kỹ thuật ra trường sau 12 năm học tiếng anh (7 năm school và 5 năm đại học). Tớ mong mọi người tiếp tục bàn về vấn đề thú vị này!
  7. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

Giỏi cả tiếng anh+ kỹ thuật thì dân khối D có mà chết àh...
    Mình cũng học khối A,thấy nhiều người giống mình ghê hehe... Nhưng mình có chỉ tiêu rồi,ra trường thi TOEIC rẻ hơn ,dễ hơn so với IELTS và TOEFL. Mà xin việc +công việc chắc cũng chỉ cần đến thế
  8. TOEFLiBT

TOEFLiBT Thành viên mới

Thi IELTS và Toefl chỉ để đi xin việc có mà thần kinh
  9. greensleeves

greensleeves Thành viên mới

Mình thì nghĩ bạn nên chuẩn giọng trước khi học ngữ pháp hay từ vựng hay bất kì cái gì của tiếng anh. Vì nếu bạn luyện cách phát âm đúng thì sau này rất khó sửa. Mình từng học phát âm ở Emas quận 10. Ở đó dạy tương đối tốt bạn có thể tham khảo thử.
  10. ThanhHangMai

ThanhHangMai Thành viên mới

nên luyện ielts hay toefl vậy các bạn ?????