1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Luyện thi TOEIC như thế nào ?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi trucanh1994, 22/12/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trucanh1994

trucanh1994 Thành viên mới

PHƯƠNG PHÁP HỌC LUYỆN THI TOEIC HIỆU QUẢ

Tiếng Anh TOEIC hiện đang là một phần quan trọng trong lộ trình học tiếng Anh của mỗi bạn trẻ vì hiện nay, hầu hết các doanh nghiệp đều sử dụng chứng chỉ TOEIC như một công cụ đánh giá trình độ tiếng Anh của mỗi nhân viên trong công ty cũng như được dùng làm chỉ tiêu trong các buổi tuyển dụng nhân viên mới. Vậy làm sao để có thể học tốt tiếng Anh TOEIC, chúng ta cùng tham khảo một vài phương pháp sau nhé.

o Bước 1: Đặt ra mục tiêu học tiếng Anh TOEIC cho bản thân thật chi tiết và cụ thể.

Dù làm bất cứ công việc gì, chúng ta đều phải có kế hoạch và mục tiêu rõ ràng và chi tiết, việc học tiếng Anh TOEIC cũng vậy. Tùy vào việc bạn sử dụng chứng chỉ TOEIC đó vào mục đích gì mà chúng ta sẽ có những mục tiêu khác nhau, thông thường khi sử dụng chứng chỉ TOEIC cho việc đi làm thì mục tiêu mà bạn cần đề ra sẽ tương đối cao nhưng nhìn chung, tối thiểu bạn cần đạt được 600 điểm. Do đó bản thân mỗi chúng ta cần phải đánh giá đúng năng lực và trình độ của mình, đưa ra mục tiêu phù hợp để có thể hoàn thành chúng một cách tốt nhất.

o Bước 2: Tìm hiểu trước đề thi TOEIC một cách thật kỹ.

Tuy đây là việc tưởng chừng đơn giản nhưng lại là bước quan trọng nhất giúp mỗi bạn có thể hoàn thành tốt phần thi TOEIC của mình. Bạn sẽ không thể đạt điểm số cao nếu như bạn không biết trước cấu trúc đề thi ra sao.

TOEIC tập trung vào 2 kỹ năng chính đó là: nghe hiểu – đọc hiểu. Việc đăng ký tham gia một khóa học TOEIC ngắn hạn ở những trung tâm đáng tin cậy là một điều không hề dư thừa, bởi tại đây, bạn không chỉ được học về những kiến thức liên quan đến TOEIC mà bạn sẽ được học những kinh nghiệm, kỹ năng làm bài thi TOEIC sao cho thật hiệu quả.

Quan trọng hơn hết là bạn cần phải luyện tập mỗi ngày và lặp đi lặp lại điều này thường xuyên để nhanh chóng nâng cao điểm số. Ngoài ra, một bài thi TOEIC bao gồm nhiều phần khác nhau, nên lời khuyên dành cho bạn là hãy chia thời gian ra ôn luyện tất cả các phần, không nên tập trung vào ôn và làm chỉ một phần duy nhất.

o Bước 3: Nâng cao vốn từ vựng

Có thể nói trong phần thi READING (đọc-hiểu), chúng ta sẽ phải đối mặt với một vấn đề khá quan trọng: vốn từ vựng ! TOEIC đòi hỏi ở mỗi thí sinh vốn từ vựng phải vô cùng phong phú về nhiều lĩnh vực khác nhau. Với mỗi từ vựng mà bạn gặp được trong quá trình học, hãy ghi chú nó vào một cuốn sổ tay và kèm theo một vài ví dụ đơn giản, điều này sẽ giúp chúng ta đễ ghi nhớ từ mới hơn. Ngoài ra, khi luyện tập ở nhà, chúng ta nên đọc thật to, điều này sẽ rất có ích cho cả 2 kỹ năng Reading và Listening trong quá trình thi TOEIC.

>> Tìm hiểu thêm khóa học tiếng Anh TOEIC

>> Tham khảo lịch học luyện thi TOEIC của trung tâm Ikun

TRUNG TÂM NGOẠI NGỮ CÔ THÚY – IKUN

x Địa chỉ: B2, Phan Văn Trị, phường 7, Gò Vấp (Gần bệnh viện Vũ Anh)

( Sđt: 08 3989 0653 – HOTLINE: 0909 923 897 (Ms. Thúy)

« Facebook: Cô Thúy Toeic – Ielts

© Website: khoahoctienganh.vn
  2. huongduonghoa1994

huongduonghoa1994 Thành viên mới

Bên trung tâm anh ngữ TOMe ở địa chỉ 70A, đường Linh Đông, phường Linh Đông, quận Thủ Đức có chương trình luyện thi TOEIC cũng khá chất lượng. Mình với bạn đang tham gia học bên trung tâm nè, giáo viên bên trung tâm nhiệt tình và rất tận tâm với học viên.
  3. lily9594

lily9594 Thành viên mới

Mình cũng là sinh viên năm cuối, mình cũng mới được người bạn thân giới thiệu qua anh ngữ TOME học luyện thi toeic, cũng sắp phải thi để lấy bằng ra trường rồi, m. Mình học được 1 tháng rồi. Giáo viên hướng dẫn nhiệt tình, chỉ dẫn từng phần nhỏ, Học phí giá cũng ưu đãi, bạn cứ đến trung tâm tham khảo xem sao, mấy chị tư vấn viên rất nhiệt ình và dễ thương lém ^^
  4. GoldMart

GoldMart Thành viên quen thuộc

trung tâm Linh UK ở Giảng Võ luyện thi toeic rất hiệu quả các bạn có thể đến tham gia buổi học thử để xếp lớp đùng với trình độ của mình hơn.
  5. traitimtq

traitimtq Thành viên quen thuộc

chất lượng ở Linh UK có tốt không bạn ơi, cho mình xin thông tin của tt với
  6. GoldMart

GoldMart Thành viên quen thuộc

mình có em trai học ở đây rất oke, khi thi được 700 lận.. mình chỉ có link fb https://www.facebook.com/IeltsLinhUK bạn qua đây xem vậy