1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lý do cho một tình yêu ?!

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi Lo_lem_he_pho, 27/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Lo_lem_he_pho

Lo_lem_he_pho Thành viên mới

Lý do cho một tình yêu ?!

Một cô gái hỏi bạn trai của mình:
    - Tại sao anh yêu em?
    - Sao em lại hỏi như thế , làm sao anh tìm được lý do gì chứ ! -chàng trai trả lời.
    - Không có lý do gì tức là anh không yêu em !
    - Em không thể suy diễn như vậy được.
    - Nhưng bạn trai của bạn em luôn nói cho cô ấy biết những lý do mà anh ta yêu cô ấy.
    - Thôi được, anh yêu em vì em xinh đẹp, giỏi giang, nhanh nhẹn. Anh yêu em vì nụ cười của em, vì em lạc quan. Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác.
    Cô gái cảm thấy rất hài lòng.

Vài tuần sau, cô gái gặp một tai nạn khủng khiếp. Nhưng thật may, cô ấy vẫn còn sống. Bỗng nhiên cô trổ nên cáu kỉnh vì cảm thấy mình vô dụng. Vài ngày sau khi bình phục, cô gái nhận được một lá thư từ bạn trai của mình:

"Chào em yêu !
    Anh yêu em vì em xinh đẹp. Thế thì với vết sẹo trên mặtem bây giờ, anh không thể yêu em được nữa phải không?
    Anh yêu em vì em giỏi giang. Nhưng bây giờ em có làm được việc gì nữa đâu. anh yêu em vì em nhanh nhẹn. Nhưng thực tế là em đang ngồi trên xe lăn. Vậy thì anh không thể yêu em được.
    Anh yêu em vì nụ cười của em, nhưng cả tháng nay rồi anh chẳng thấy em cười. anh có nên yêu em nữa không? Anh yêu em vì em lạc quan. Bây giờ anh không yêu em nữa vì em lúc nào cũng nhăn nhó, than vãn.
    Anh yêu em vì em quan tâm đến người khác. Nhưng giờ đây mọi người lại phải quan tâm đến em quá nhiều. Vậy anh không nên yêu em nữa.
    Đấy, em chẳng có gì khiến anh phải yêu em. Vậy mà, anh vẫn yêu em ! Em có cần 1 lý do nào nữa không, em yêu??? "

Cô gái bật khóc. Và chắc chắn cô không cần biết 1 lý do nào nữa.

Còn bạn, bạn có bao giờ hỏi những người thân yêu hay những người bạn đang yêu thương lý do vì sao họ yêu bạn hay bạn lại yêu họ không???

Tình yêu đôi khi không nhất thiết phải cần 1 lý do.

Được Lo_lem_he_pho sửa chữa / chuyển vào 21:25 ngày 27/05/2004
  2. minhkim

minhkim Thành viên quen thuộc

Tình yêu có thể có muôn ngàn lý do, nhưng cũng có thể là chẳng có lý do nào hết. Cứ biết "yêu nhau để mà yêu nhau" vậy thôi.
  3. votrungh

votrungh Thành viên rất tích cực

... Trong tình yêu khi chọn mặt gửi vàng
    Người ta bỏ quên ít nhiều lý trí
    Mà trái tim có bao giờ để ý
    Những chuyện lỗ lời , thua được , thiệt hơn ...

4. khach_lo_duong

khach_lo_duong Thành viên mới

thương người ta yêu một người vì bị dụ dỗ hoặc giả vì người ta rảnh quá không có việc gì khác để làm hết!
  5. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Đang chán đời, yêu đại ai đó trên NET cho đỡ chán
    [
    Được ladymeomuop sửa chữa / chuyển vào 00:33 ngày 30/05/2004
  6. Lo_lem_he_pho

Lo_lem_he_pho Thành viên mới

Nhưng mà thời buổi bây giờ ai yêu nhau cũng có những lý do nguyên nhân rất rõ ràng đấy chứ ! ( yêu vì đẹp trai, xinh gái, vì nhà giàu, vì có địa vị, công việc tốt kiếm được nhiều tiền...)
    Ai bảo là không lý trí nào?
    Giới trẻ bây giờ thực dụng đến phát sợ luôn.
    Yêu em vì chỉ biết đó là em !!!
  7. kitty_sona

kitty_sona Thành viên quen thuộc

?oTại sao anh yêu em?? Em vẫn thường hỏi anh như thế. Nhưng anh có tin không, có buồn không, khi em nói rằng em chẳng nhớ câu trả lời nào của anh cả. Có lẽ em hỏi chỉ để hỏi, rồi để câu trả lời trôi đi mất. Em đã không quan tâm!?
    Anh cũng đã hỏi em như thế! Có lần em ngẫm nghĩ thật lâu nhưng chẳng thể nói được lời nào. Có lần em thấy mình có tội khi nghĩ đến một lý do: lý do cho một tình yêu là để quên một tình yêu! Nhưng ngay lập tức em đã tự thay thế lý do đó bằng một lý do khác: em đang cho mình một cơ hội (em tự cho bản thân cơ hội chứ không phải cho anh cơ hội, có bất ngờ không hở anh?!). Em đã hoang mang một thời gian. Em hốt hoảng khi cảm thấy dường như mình không biết yêu, không có khái niệm yêu là gì. Em không biết có phải em đang trốn tránh, em mới vừa yêu một mình, và bây giờ em? sợ?!?
    Tổn thương cũ có lẽ chưa phai. Em vẫn chỉ dám ?othương? hơn là ?oyêu?! Nhưng em biết mình đang hạnh phúc. Điều em nhớ nhất lúc này là em đang ngợp giữa công việc và anh! Chẳng có bất cứ lý do nào để em xa anh. Và nếu vẫn cần một lý do nào đó cho tình yêu, em sẽ nghĩ đơn giản thế này ?oEm Yêu Anh vì? Anh Yêu Em?. Và vì em hạnh phúc khi anh? hạnh phúc? với em!
    Sometimes snow comes down in June...
  8. minhkim

minhkim Thành viên quen thuộc

Không biết có phải mình đang yêu không nhỉ?, chỉ biết nói chuyện với người ta thì cảm thấy rất hợp và vui, người ta cũng chiều chuộng theo từng sở thích của mình nữa. Nhưng vẫn chưa có cái cảm giác nhung nhớ khi xa nhau, vẫn đang đi tìm một lý do để biết là mình có yêu hay không
  9. bietly22

bietly22 Thành viên mới

tại sao hả... đơn giản thôi,,, vì :
  10. ke_pha_roi

ke_pha_roi Thành viên mới

Tại sao anh yêu em ấy hả?Đơn giản thôi vì anh không biết yêu ai khác ngoài em cả,trai tim anh nó không chịu nghe lời anh thì biết làm sao bây giờ,thôi em ráng chịu để anh yêu em nha em yêu.Yêu em nhất trên đời