1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lý do để nói không với...tình yêu

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 15/05/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

Anh mà nói cho người khác cũng hiểu thì mọi người lại trách anh. Lần trước chỉ vì ăn nói thiếu tí lễ độ với blue mà bị cô ta phản công thiếu điều bị phá công phu hàm dưỡng tu luyện bao lâu nay. Mỗi lần nhận được tin nhắn của blue xong là chai Pepsi 2l của anh hết sạch trơn vì phải đem ra hạ hoả của anh mà cũng là để nghĩ kế hạ hỏa cho cô ta. Bị một lần rồi nên không dám tái phạm.
    Với lại cô ta cũng có người phiên dịch nên chắc hiểu tui viết gì. Đúng không "forró fejű ifju hölgy"? (Tui nghi tay phiên dịch của cô ta là bác sun lắm vì trong ttvn này chỉ có bác ấy là biết thứ tiếng này thôi).
    Cô Blue ạ, ai cũng phải qua vài mối tình mới kiếm được 1/2 tạm được của mình chứ cứ plan chỉ một người yêu duy nhất rồi người tình đầu đấy sẽ uprade thành bạn đời thì cô quả là quá mơ mộng => còn trẻ người non dạ lắm. Ai cũng biết mối tình đầu tiên luôn đẹp nhất nhưng ai cũng biết là nó dễ tan vỡ nhất trong các cuộc tình. Cô mà quyết định không nên yêu nữa thì tui khuyên cô nên đi tu. À có đi tu thì nhớ thông báo cô tu ở đâu để tui còn đến tu chung cho có bạn. Với lại chưa chắc tay gì đấy không thật lòng với cô (trên giả thuyết là cô nói thật), có khi chỉ là cô tự ngộ nhận thôi. Cái này mấy thiếu nữ hay mắc phải lắm, đặt biệt là các cô thuộc dạng "forró fejű ifju hölgy" như cô blue.(Hic hi vọng là chưa động tới hoả khí của Blue, không thì mình chết đòn với mấy tay trong box này)
  2. pminh

pminh Thành viên quen thuộc

to Blue: Hic, vừa đọc mấy bài tâm sự của cô xong. Mấy câu trước tui đùa có hơi quá đáng. Tui bản tính hay đùa mà không xét tới tình cảm của người khác nên nhiều khi cũng lâm vào tình trạng đùa vô duyên. Bài trên tui đã lỡ viết ra mà tui không có thói quen xoá đi (vì đằng nào cũng có người đọc rồi) nên đành phải tự chịu trách nhiệm về hành động của mình vậy. Cho nên tui thành thật xin lỗi với cô, mong cô bỏ qua (cho dù có đúng hay không). Còn chuyện tình thì ai mà biết được. Tui trong chuyện tình cảm thì thấy nếu không còn tình cảm nữa thì nên dứt bỏ đừng cố gắng níu kéo làm gì, chỉ khổ cho mình và người ấy mà thôi. Chúc cô sớm kiếm được niềm vui mới. Cô xinh đẹp thế mà lại định không yêu nữa thì buồn lắm. Tặng cô câu này mà mẹ tui rất tâm đắc : "ĐÃ BIẾT KHÔNG GIỮ ĐƯỢC, HÀ TẤT PHẢI CƯỠNG CẦU".
    Đúng là những người "forró fejű" thường luỵ về tình hơn những người khác.
  3. angellandung

angellandung Thành viên quen thuộc

huhm , không chấp với ông anh đâu ... ông anh nói sao cũng được cả .. dạo này chả có tâm trí cũng như hơi sức để cãi nhau ...
    Với lại cũng thấy tội nghiệp cho ông anh , nốc nước ngọt cho lắm vào lại bị béo phì , tích mỡ trong máu rồi lại đau tim , cao huyết áp ..v..v.. thì tui lại mang tiếng hại người ....
    Dẫu sao cũng cám ơn ông anh vì những lời khuyên .. nhưng có yêu hay không thì sau này tui tính , cùng lắm vào chuà tu cũng ổn .. Hờ cám ơn ông anh đã trù ẻo nhá
    Êu .. mấy bài tâm sự của tui . ông anh làm gì bít muh đọc ? hử ? khóa lâu rùi muh ?
    Nếu bảo tim ơi đừng nhớ nữa,thì trái tim em sẽ chẳng chịu nghe lời.Như mặt trời càng xa,bóng xế đổ càng dài, trùm lên em,em quay cuồng thương nhớ.Càng trốn trong lãng quên, anh hiện về càng rõ....
    Được angellandung sửa chữa / chuyển vào 16:50 ngày 04/06/2003
  4. baby_spring

baby_spring Thành viên mới

hehehe...tui thì chả tìm đc lý do nào mà phải nói ko với love hit đó...có lover thì có người chia sẻ vui buồn với mình , rùi wan tâm mình rùi mình cũng óc cái để mà cố gắng làm tốt mọi chuyện hơn , mọi người có thấy dzị hun ???
    love AD4
  5. SV-Stars

SV-Stars Thành viên rất tích cực

Dzậy là em baby_lòxo này đã có lover rồi à. Thế mà anh đang định cắp tráp đến trồng chuối trước cửa nhà em đây này. Khổ thân tôi ko cơ chứ
    ------------------------------------------------
    Học, học nữa, học mãi, hộc máu
    Marketing Manager of Digital Storm Group & AbsoluteTemplates.com
    http://www.digitalstormvn.com
    http://www.absolutetemplates.com
  6. KuJa

KuJa Thành viên quen thuộc

Em thấy thật ra chuyện này còn tùy người thôi, nếu tự biết mình đủ chín chắn để giải quyết các tình huống trong tình cảm, đủ bản lĩnh để đối đầu với những rắc rối , phiền toái, mệt mỏi và đủ thời gian+tiền bạc (!) thì cứ thoải mái mà yêu vì nó cũng có nhiều cái lợi. Riêng em thì thấy mình chưa đạt bất cứ điều kiện nào ở trên hết (nhún vai)...
  7. baby_spring

baby_spring Thành viên mới

vậy là anh SV_star j` đó đến trễ 1 bước rùi nhở ???
    love AD4
  8. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Bước sau mà bước dài hơn và nhanh hơn thì vẫn có khả năng tới trước mà em, quan trọng cái đích là gì thôi
  9. 29longa4

29longa4 Thành viên mới

Hic.....hic............seo mấy ngưòi nói gì mừh tui ko hiểu mô tê chi hết ? "Yêu" la gì rứa ? Ai biết từng trải hay co kinh nghiệm rùi thì chỉ cho em út dzới ? Tủi thân quá
  10. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Thế chú chưa có gì thật không, chỉ sợ tối nay chú bầm hết cái lưng vì tội dám đi tìm hiểu tình yêu mới thì có đó. Hihi để xem thử hai ba bữa nữa chú có dám chui vào đây post bài tiếp thì anh pminh sẽ chỉ cho chú vài đường cơ bản kìa