1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mặc áo/váy liền không tay đi làm thì có được không ạ?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi totet_143, 26/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. totet_143

totet_143 Thành viên mới

Mặc áo/váy liền không tay đi làm thì có được không ạ?

Đi làm (văn phòng) mà mặc áo hoặc váy không có tay thì có được không ạ? E thấy có vẻ không lịch sự lắm, thấy bạn cùng làm mặc như vậy cứ định góp ý(bạn ý mặc váy không cổ, không tay mà lại còn kiểu vải mềm, hoa văn..nói chung quan điểm của e thấy mặc đi chơi thì hợp hơn) nhưng fải tham khảo ý kiến các bạn trên này trước đã ..bít đâu bjờ xu hướng lại như vậy
  2. Pesaynt

Pesaynt Thành viên mới

tuỳ vào kỉu dáng và chất liệu, có những bộ váy ko tay trông rất lịch lãm, sang trọng, đẹp mà
  3. fallriver03

fallriver03 Thành viên mới

Cái này còn tùy môi trường bạn làm việc chứ. Như chỗ tớ khá thoải mái thì quần ngố + tông đi làm vẫn ok, khi cần thì vẫn quần âu + áo sơ mi lịch sự chán
  4. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Vải mỏng thì mình không ủng hộ vì nó như là đi chơi ấy.
    Nhưng ngắn tay hay không cổ thì không thành vấn đề.
    Có rất nhiều mẫu váy kiểu đó đẹp lắm
    Oái không up hình lên được. Xem ở link này nhé: http://www.e-joinus.com/
    Nhưng theo mình khi đi gặp đối tác nên có một cái áo khoác ở ngoài. Như vậy đối tác của mình với có cảm giác được tôn trọng.
    Được stqrcom sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 26/05/2009
  5. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

đấy là bạn đang lấy quan điểm cá nhân để áp vào cho bạn của bạn chứ làm gì có cái quy chuẩn nào là vài này thì mặc đi làm đc còn vải kia thì ko . Quan trọng là kiểu cách như thế nào thôi. Mặc đi làm thì nên may kiểu đơn giản, ko hoa hoét , màu sắc trung tính để giữ vẻ lịch sự ( tất nhiên ko tính đến việc tiếp đối tác hay bàn thảo hợp đồng nhé vì khi đó nên mặc nghiêm chỉnh vest viếc ). Tớ thì ko thích mặc ko tay còn thì áo ko cổ hay vải rủ rủ tớ đều mặc đi làm cả . Cũng chưa ai nói tớ ko lịch sự hay phê phán gì cả mà có nhiều ng còn học theo. Ngay như người Nhật, họ cũng có những mẫu đồ mặc ở công sở rất đơn giản, nhẹ nhàng, sử dụng toàn chất liệu vải mỏng nhẹ mà mặc nhìn vẫn sang va lịch sự. Cái quan niệm đồ công sở phải sơ mi trắng + juýp tớ thấy ở VN rất nhiều vị tai to mặt nhớn thích và áp đặt 1 cách thái quá cho nhân viên mà ko cần tính đến tính chất công việc . Rất máy móc :(
  6. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Đúng là tuỳ vào môi trường làm việc, chẳng có quy tắc nào cho việc mặc hay không mặc kiểu váy này.
    Cá nhân mình thì không thích đi làm mà mặc váy không có tay, nhất là lại bằng vải mềm nữa (vải mềm không tay thôi, chứ vải mềm có tay thì vẫn đẹp). Vải thô không tay trông còn dễ nhìn hơn.
    Váy không có cổ thì không có vấn đề gì cả. Nhiều bộ không cổ nhìn rất yêu nữa là khác.
    Đúng là nhiều nơi bắt mặc đồng phục xấu tệ. Nhất là ở ngân hàng Techcombanhk ấy. Quần nâu sẫm, áo kẻ sọc đỏ trắng, đã thế lại còn để áo ngoài quần, không xơ-vin... Nhìn ai cũng thấy lùn một mẩu và xấu đi vài phần.
  7. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Được stqrcom sửa chữa / chuyển vào 13:58 ngày 26/05/2009
  8. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

Tớ thì thấy ko có vấn đề gì. Chất liệu mềm hay ko cũng ko quan trọng vì nhiều cái chất mềm nhưng trông vẫn duyên dáng lịch sự. Tuy nhiên nếu chỗ bạn làm có kha kha'' nhiều cô/bác lớn tuổi (như chỗ tớ ) thì .. chết ngay. Theo họ thì áo/váy hở nách chắc chắn là ko lịch sự
  9. totet_143

totet_143 Thành viên mới

Đa số là mọi người vẫn thấy ok nhỉ ...căn bản ở cty tớ, các a , các chị mặc tương đối lịch sự (ko fải mặc diện đâu) nên tớ thấy hơi fản cảm..hihi..
    Sẽ vote 5* cho các bạn ngay...
  10. stqrcom

stqrcom Thành viên mới

Ý kiến của mọi người cũng nên tham khảo nhưng theo mình nên tạo phong cách riêng bạn ạ. Như vậy mình mới tự tin trong giao tiếp được.
    Mà phụ nữ thì cần phải chăm chút vào sắc đẹp nhé( Cả tâm hồn luôn). Phụ nữ mà xấu thì chẳng có chút quyền lực gì cả!hi......