1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mách bạn bí quyết chụp ảnh bầu đẹp và độc đáo

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi hoangthienminh, 01/11/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangthienminh

hoangthienminh Thành viên mới

Chụp ảnh bầu là một bước ngoặc đánh dấu sự thay đổi về cách nhìn nhận việc mẹ bầu không thể chụp ảnh.Đối với người phụ nữ, việc mang thai được xem là ý nghĩa và thiêng liêng. Vì thế, chụp ảnh khi mang thai là việc hết sức tự nhiên vì các mẹ bầu luôn mong muốn lưu giữ lại dấu ấn này trong cuộc đời.

Mang thai là khoảng thời gian mà cơ thể người mẹ thay đổi nhiều nhất và chụp ảnh lại chính là cách các mẹ chọn để đánh dấu lại khoảnh khắc đáng nhớ chỉ xảy ra vài lần trong đời này.

Để có một album mẹ bầu hoàn hảo, các mẹ cần lưu ý một số điểm sau đây:
    MẸ ĐỪNG NÓNG LÒNG, HÃY ĐỢI BỤNG BẦU TO RÕ ĐÃ
    Lời khuyên của các nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp cho bạn là hãy lên kế hoạch chụp ảnh bầu khoảng tuần thai 28-32. Đây là lúc bụng bầu của bạn thực sự tròn và không quá nặng nề. Chắc hẳn các mẹ ai ai cũng muốn lên hình mình phải ra dáng bà bầu với chiếc bụng tròn đẹp, nhưng không muốn trông mình quá “cồng kềnh” và khó trong việc tạo dáng.

PHÔNG NỀN NÀO HỢP CHO MẸ BẦU?
    Dĩ nhiên lúc này bạn sẽ là trung tâm của bức ảnh và tất cả những thứ còn lại chỉ là bức màn phông sau lưng bạn. Vì vậy nên chọn khung cảnh phía sau, sao cho nổi bậc nhất.

Nếu bạn chụp ảnh trong nhà nên chọn những gốc có phông nền trắng, đơn điệu, tránh khung cảnh quá rối rắm. Còn bạn chọn chụp ảnh ngoài trời, hãy chọn một nơi yên tĩnh và bình lặng trong sân nhà hay công viên hoặc trước một bờ biển ít người.

TẮT ĐÈN FLASH NHÉ CÁC MẸ
    Theo như nghiên cứu, đèn flash của máy ảnh sẽ không tốt cho thai nhi. Điều này mẹ nên chú ý. Và ngoài ra, đèn flash sẽ làm cho bức ảnh của bạn không được hoàn hảo như bạn mong muốn. Các mẹ bầu nên chọn nơi có ánh sáng tự nhiên là tốt nhất. Ví dụ như bạn có thể đứng cạnh cửa sổ hay cửa ra vào được mở toang để đón ánh nắng rực rỡ. Nếu chụp ảnh ngoài trời, bạn nên tranh thủ ánh nắng buổi sáng sớm rất tốt cho sức khỏe của mẹ và baby. Hay trước lúc hoàng hôn 1-2 giờ, vì đây là thời gian lý tưởng để chụp ảnh và giúp cho mẹ không bị mệt nhiều.

LƯU Ý VỀ THỜI TRANG
    Bạn nên lựa chọn trang phục căn cứ theo sở thích của mình, sao cho thoải mái nhất có thể. Còn phụ kiện không nên mang quá nhiều, càng đơn giản càng tốt. và cũng không nên chạy theo những trào lưu xu hướng trang phục vì các xu hướng thời trang thường thay đổi rất nhanh. Nên việc chọn trang phục đơn giản, hài hòa vẫn được ưu ái hơn.

Chụp ảnh bầu là một xu hướng được rất nhiều chị em phụ nữ, các mẹ bầu yêu thích hiện nay. Tuy nhiên, để có một bổ ảnh bầu đẹp và cực kỳ chất lượng, ngoài yếu tố kỹ thuật, tay nghề người chụp thì việc trang điểm, trang phục, cách tạo dáng cũng đóng vai trò thiết yếu giúp tô điểm thêm cho các chị em.

Tại Phim trường Bambini, chúng tôi tự hào vì có đội ngũ nhân viên giàu kinh nghiệm sẽ giúp các bạn hoàn toàn hài cảm thấy hài lòng, và ưng ý với những gì bạn đã bỏ ra một cách xứng đáng.

Đến với Bambini, các mẹ sẽ không phải đắn đo suy nghĩ sẽ mặc trang phục gì, make up ra sao, chọn phông nền gì hay cách tạo dáng. Vì tất cả đã có đội ngũ ekip chúng tôi chuẩn bị cho bạn. Các mẹ bầu chỉ cần đến với phim trường trong một tư thế thoải mái, vui vẻ, việc còn lại đã có chúng tôi lo.

Phim trường Bambini:

Địa chỉ: Khu vui chơi giải trí, Số 2 – 4 đường Số 9, KĐT Himlam, P. Tân Hưng, Quận 7, Tp. Hồ Chí Minh (Vietopia)

Website: https://phimtruong.bambini.vn/

Facebook: https://www.facebook.com/phimtruongbambini/
  2. timblack

timblack Thành viên tích cực

Mình trước cũng đi chụp, nhưng đến đó nhân viên chụp hình hướng dẫn như thế nào thì mình chụp như vậy thôi :D
  3. nhung_rose

nhung_rose Thành viên mới

chụp ở đâu đẹp nhỉ
  4. huongphuong

huongphuong Thành viên tích cực Đang bị khóa

Mình cũng đang muốn đi chụp quá
  5. ThuNhu

ThuNhu Thành viên mới

khi nào có bầu mình cũng phải đi chụp mới được
  6. Binny

Binny Thành viên mới

đẹp quá đi mất