1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mai chơi ngày Tết mua ở đâu ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi BC2, 14/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BC2

BC2 Thành viên mới

Mai chơi ngày Tết mua ở đâu ạ?

Mình muốn mua mai đem ra Bắc chơi Tết, mình nên mua mai gì và mua ở đâu hả các bạn? Mình đang ở Sài Gòn các bạn nhé.
  2. madeinviet

madeinviet Thành viên mới Đang bị khóa

Đào mang vào Nam xấu như thế nào thì mai đưa ra Bắc cũng xấu như thế ấy. Không nên mua mai đem ra Bắc, sẽ làm xấu đi hình ảnh miền Nam trong lòng dân Bắc (họ sẽ nghĩ rằng "mai vàng xấu lắm ai ơi!")
  3. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Làm gì đến nỗi thế hở bác.
    Em thấy đào mang ngoài Bắc vào cũng đẹp đấy chứ (tất nhiên k đẹp bằng ngoài Bắc )
    Mua mai nếu chịu khó thì xuống Thủ Đức, ở đấy có mấy nhà vườn trồng mai cực đẹp, lựa chọn thoải mái. Còn k thì fải mua ở SG. Tớ thấy các công viên như Tao Đàn thường có hội chợ hoa Tết, mai đẹp mê ly. Mà nói chung cái gì cũng thế, đẹp xấu tùy vào túi tiền thôi
    Mang ra Bắc thì fải đóng gói kỹ lưỡng, cơ mà gửi máy bay chúng nó cũng vạ vật te tua tơi tả cành mai của mình
  4. nhochanh

nhochanh Thành viên mới

heee, vế đầu thì đúng chứ vế sau thì sai, Đào dễ rụng và thích hợp không khí lạnh và rất lạnh nhưng Mai thì đã nở rồi zai lắm, khó rụng, mặc cho thời tiết phía Bắc lạnh
  5. anhcobra

anhcobra Thành viên rất tích cực

Mang ra làm gì ? Hà Nội bán đầy mà
  6. BC2

BC2 Thành viên mới

Tất nhiên không ai muốn đem cành mai xấu ra Bắc rùi, nhất là trưng tết nữa và càng không muốn hình ảnh miền Nam bị xấu đi rồi. Tuy nhiên, mình cũng sợ thời tiết ngoài mình lạnh lắm, mai có sống nổi không đây...
  7. BC2

BC2 Thành viên mới

Chợ hoa Tết thì giáp tết mới có Bác ơi, lúc ấy mình về rồi.. Huhu.. Đành xuống các nhà vườn vậy. Ai có địa chỉ chính xác cho mình xin với nào...
  8. BC2

BC2 Thành viên mới

Mai bán ở HN nhìn nó giả giả í bạn ạ...
  9. madeinviet

madeinviet Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi chưa thấy mai mang ra Bắc như thế nào. Nhưng tôi thấy đào ở miền Bắc rất đẹp. Nhưng khi tôi nói đào rất đẹp thì dân miền Nam (dĩ nhiên là những người chưa ra Bắc) không ai tin. Tôi không thể thuyết phục họ được. Vì thực sự những cành đào bán ở trong Nam nhìn quá kinh dzị. Dáng cây thì đẹp nhưng hoa thì héo queo...
  10. thuyhang182

thuyhang182 Thành viên mới

Nhà em thì may mắn đc vài năm mua mấy cành đào về nở đẹp lắm. Chỉ là đào fai thôi, k đc đào thắm cơ mà đẹp.
    @ Chủ topic: Hồi trước tớ thấy trên QL 1A chỗ Q.9 hay 12 gì đấy, gần ngã tư Thủ Đức có mấy chỗ bán cây kiểng, mai... thấy đề bảng là nhà vườn Thủ Đức. Ấy thử đến đấy hỏi xem sao.