1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mai là ngày làm việc cuối cùng ở công ty!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi anhyeuemlam, 23/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhyeuemlam

anhyeuemlam Thành viên quen thuộc

Mai là ngày làm việc cuối cùng ở công ty!

Giờ đã gọi là công ty cũ đc chưa nhỉ? Chắc là được rồi! Vì ngày mai là ngày cuối cùng mình làm ở công ty! Văn phòng đẹp đẽ bulding ngon nghẻ! Mình chẳng tiếc những thứ đó!

Chẳng hiểu sao Director manager lại khuyên mình nên ở lại để học hỏi nhiều hơn. Bảo rằng mình quyết định ra đi là sai! Mình chưa bao h hổi tiếc với những gì mình làm cả và lần này cũng thế! Vào cái đêm nó send email cho các sếp! Rất khó khăn để send! Chẳng hiểu tại sao! Có lẽ nó ngại tình cảm! Nó đã rất thoái mái khi ngoài 1 vài dòng chat ngắn ngủi của chị Manager sau khi đọc mail xin nghỉ của nó ra. Sếp hoặc có thể nói là 1 trong 3 share holder hay nói chuyện và chat với nó nhất kô nói năng gì! Như thế cũng làm nó ra đi vui vẻ hơn! Có điều ngạc nhiên là chẳng ai bảo nó phải traning cho ai hoặc bàn giao cái gì! Mà trên thực tế thì bàn giao và training cho ai?

Công ty đã cho mình nhiều thứ, kinh nghiệm, đồng nghiệp tốt, những mối quan hệ quý giá! Đó là điều mà mình không bao h quên được ở công ty cũ!

Vào box này đọc bài của ông anh từng làm ở công ty với mình. Đã là đồng nghiệp của mình và tuần sau mình lại là đồng nghiệp hoặc là nhân viên dưới sự quản lý của ông ý Mình là người thế nào thì chắc ông ý thừa hiều! Kô cần phải nói ra.

Rời công ty cũ mình chỉ tiếc những mối quan hệ ở đó và những gì mà mình đã làm trong suốt 7 tháng qua! chưa được đánh giá một cách đúng đăn và công bằng. Mình đã tâm niệm là mình phải cố gắng nhiều làm việc như chính mình bỏ tiền ra. Tiết kiệm tiền cho công ty! Tuy nhiên tất cả những gì nó làm gần như chỉ là muối bỏ biển! Thật thất vọng quá! Mình đâu làm lụng kém ai đâu? Hoặc có thể nói là khá hiệu quả! Nhưng dẫu sao thì mọi vịêc cũng đã qua rồi! Hướng tới những gì tốt đẹp hơn ở phái trước!

Mình đã cố gắng nhiều tự học nhiều để có thể đảm trách được công việc của một IT technical. Những dầu sao mình cũng cần học hỏi thật nhiều để có thể trở thành 1 IT manager thực thụ. Cố lên cố lên. Sang tuần sau là 1 cơ hội mới mở ra trước mắt phải cố gắng hơn nữa!

Tạm biệt V2U!!!!!
  2. anhyeuemlam

anhyeuemlam Thành viên quen thuộc

Mai mình nên làm cai gì nhỉ? Có lẽ là sẽ dọn dẹp cabin làm vịêc của mình! cũng chẳng có gì nhiều, lên vác cái túi mà mình đã để ở ngăn bàn vài tháng rồi! Vác đôi giầy về, vác 2 cái áo vắt ở ghế về, hoá đơn, giấy đóng học và CV cũng mang về. Xoá Account cuả mìinh vào hệ thống, bàn giao 3 chiếc đt, công vịêc spam. Tất tần tật có lẽ sẽ làm xong vào sáng mai. Và chiều mai? Có lẽ mình sẽ kiếm quán cafe yên tĩnh nào đó đọc quyển sách mà Kusalin tặng mình! Mình mới đọc đc vài trang!
  3. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Chẹp chuyển dc là tốt, nhưng bác có vẻ hơi tự kiêu 7 tháng lvc đủ cho các trải nghiệm chưa nhỉ ;))
  4. vuilachinh

vuilachinh Thành viên mới Đang bị khóa

Mình cũng vừa chuyển công ty, lúc đầu cũng buồn lắm, mình cứ nghĩ rằng sẽ chẳng tìm đâu được công việc phù hợp với mình đến thế nhưng sau khi làm ở chỗ mới mình mới nhận ra rằng quyết định ra đi của mình là hoàn toàn đúng đắn.
    Mình cũng chuyển khá nhiều công ty,cũng 3 lần thu dọn đồ đạc rồi, trong nước ngoài nước đủ cả nên rất hiểu cảm giác của bạn lúc này.Hãy nhìn về cánh cửa đang mở ra trước mắt chứ đừng nhìn về cánh cửa phía sau đã đóng lại.
  5. cuongiwi

cuongiwi Thành viên mới

Ngày kết thúc công việc của mình ở công ty trước cũng vậy
    Bàn giao công việc, tài liệu, máy tính, account....
    Chào mọi người
    Không dính dáng gì tới work nữa
    Hết
  6. mathuyen

mathuyen Thành viên rất tích cực

Có lẽ sau tết mình cũng sẽ có những việc thu dọn như bạn, vui vẻ lên ra đi là khởi đầu một cái mới tốt đẹp hơn.
  7. bibiandkiti

bibiandkiti Thành viên mới

8. bibiandkiti

bibiandkiti Thành viên mới

Comment thiếu văn hóa - anhhaham sửa
    được anhhaham sửa chữa / chuyển vào 22:04 ngày 12/12/2007
  9. ThuSanNguyen

ThuSanNguyen Thành viên mới

@bibiandkiki: cái nhà anh này toàn nói năng linh tinh! gặp phụ huynh là cho ra đường luôn!
    Hnay mình bắt đầu đi làm ở chỗ mới này. Căng thẳng lắm, lo lắng lắm vì chưa quen. Tuy biết là tốt đấy, nhưng giá mà không phải thay đổi thì tốt, nhỉ?
  10. cafenau25

cafenau25 Thành viên mới

Mình cũng chuyển chỗ làm dc 6 tháng rồi. Mình nhớ cty cũ lắm vì ở đó mọi ng coi nhau như ng trong một nhà. Mình cũng đã khó khăn lắm để xin nghỉ với sếp. Vì ở đó mình đã làm quen việc và dc mọi ng quý. Lúc mình nói với sếp mình đã ko nói dc. tự dưng lúc đó lại khóc. Ko nói dc hết câu và chạy vào nhà vệ sinh lau nước mắt. Nhưng vì cơm áo gạo tiền. Mình phải đi.........