1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

@@ Make up base/ Primer - loại nào tốt ? mọi ng vào đây cho review nhé @@

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vivianlee, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

@@ Make up base/ Primer - loại nào tốt ? mọi ng vào đây cho review nhé @@

Bước đầu tiên cho của trang điểm, tớ thì kô thể trang điểm thiếu Primer/make up base đc ! Nó vừa giúp even out skin tone, che các vết tàn nhang hoặc redness nhỏ trên mặt, làm da mịn và tránh đổ dầu., quan trọng nó còn làm một lớp bảo vệ da kô cho fấn ăn sâu vào lỗ chân lông nữa... Vấn đề là loại nào tốt
    Tớ đã dùng qua SSD The make up, SSD UV white, CHanel Base Lumiere và Laneige Clear fitting mk base.. mỗi cái có ưu khuyết điểm riêng tuy nhiên chưa thấy cái nào hoàn toàn vừa ý. Tình hình là lọ base của tớ cũng sắp hết ...Bạn nào có kinh nghiệm giúp một tay nhé
    Đang nhăm nhe 2 cái này, bạn nào dùng qua rồi thì review coi sao
    Smashbox Photo Finish Foundation Primer này
    MAC Prep + prime skin
    Laura Mercier Foundation Primer - Oil Free
  2. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Úp
  3. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

4. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Mấy cái chị đưa lên em chịu không biết.. Nhưng make-up base thấy hiện nay được khen nhiều nhất là Blanc universel, da chị lại trắng nữa em nghĩ dùng sẽ hợp..
    với lại chị có yêu cầu gì về base thì cũng phải đưa ra để bà con biết mà recommend nữa..
    Ví dụ như cái blanc universel nghe bảo là che phủ tốt, rất mịn, giữ cho da không dầu trong thời gian lâu, lại phản sáng nên làm da trông mịn màng hơn.. nhưng nhược điểm là da ai mà hơi tối thì dùng sẽ hơi bị trắng.. vì thế nó mới cho ra cái Bronze universel nữa .. Da em hơi ngăm nên vẫn lăn tăn, định chiều đi test lại trên mẹt xem sao.
  5. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

@em Perfume: chị chưa dùng blanc, tại sợ nó trắng quá, giống như dùng cái base màu green í, chấm mấy chấm lên mặt xong thoa fấn lên là mặt trắng fớ
    Da chị trắng (MAC NC20) dầu vùng TZone thôi, nhưng lỗ chân lông thì hơi bị to, mắt có quầng thâm, vậy thôi, tìm cái base sao cho che đc lỗ chân lông và làm mặt hồng hào và kô bóng nhẫy lên chứ kô có yêu cầu gì cụ thể tại dùng một thứ xong kô muốn dùng lại nữa í mà (bản tính chóng chán cả thèm hehe)
  6. perfume_mania

Thế em nghĩ chị hợp cái blanc đấy, nó không trắng quá như cái green đâu, em test lên tay thì thấy chả trắng gì, nhưng đọc review thấy nhiều người kêu là không hợp với người da sẫm màu nên phải ra ngoài test lên mặt 1 lần nữa cho yên tâm.. Em thấy blance che phủ tốt lắm, nó vừa là concealer luôn mà. Da em cũng combi, cũng có nhu cầu che mắt thâm .. nói chung em test kĩ lại rùi review cho chị héng.. Mờ chị em trong làmđẹp mình dùng cái này nhiều lắm.. chị choupat, em txt.. chờ mọi người vào review luôn chị ah..
    Base thì vẫn là base, chị muốn hồng hào phải dùng thêm foundation or powder nữa chứ.. cụ thể là em recommend em meteorites Pink fresh, làm mặt hồng hào healthy mà lại không thắm .. nhẹ nhàng cứ như da mặt mình bình thường hồng hào như vậy ý
  7. choupat

choupat Thành viên mới

Đây em PM kêu tên chị để chị vào review cho vivianlee cái blanc universel nhé . Da em trắng thì dùng hợp cái blanc uinversel này đấy, dùng lên không giống mấy cái base của hàn quốc xanh xanh làm mặt trắng bủng beo đâu . Nó làm mịn da, bôi xong da sờ trơn mịn láng, che được vết thâm, làm cho lỗ chân lông có vẻ invisible đi và nếu mắt em bị quầng thâm thì đúng nó rôi đấy . Một trong những tác dụng của nó là che vết thâm khi mắt mệt mỏi làm vùng mắt sáng lên nên nó vừa có thể làm base vừa làm highlight được.
    Da chị cũng bị oily phần tzone nên dùng cái này sướng lắm mà thực ra da bạn nào khô thì không nên dùng cái này vì nó là dạng gel cream, khi bôi lên mặt cảm giác hơi khô khô nen chống chỉ định bạn nào da khô : Ngoài ra em nếu da em thiệt mịn không có vết gì thì dùng cái này là đủ không cần phấn nữa đâu vì nó làm da mịn và khuôn mặt bừng sáng lắm. Còn muốn mặt hồng hào chỉ còn cách dùng blush thôi hoặc cái pink fresh như em PM nói đó chứ làm gì có base nào làm mặt hồng hào lên đâu nhỉ
  8. lovely_girlta

lovely_girlta Thành viên rất tích cực

Chị Choupat với bạn PM đi làm tiếp thị cho Chanel được đấy nhỉ ? cứ mỗi lần đọc bài review của chị về mấy đồ của chanel, lòng dạ em lại sôi lục bục liên hồi . Mà sôi từ topic này qua topic khác mới khổ chứ
    Có ai biết chỗ nào có máy in tiền thì chỉ cho em với
  9. perfume_mania

Chị ui.. chị nhòm da em rùi đoá.. em dùng blanc có được không nhỉ? Tại em cũng thấy nó đâu làm da trắng toát ra đâu. Em không thích bronze vì thấy nó chả khác gì foundation cả ..
    @bạn LG: tớ xin tình nguyện đi quảng cáo cho Guerlain meteorites, chỉ mong mỗi năm có em limited nào thì nó kỉ niệm mình thui
  10. choupat

choupat Thành viên mới

Đã nhìn được ở ngoài đâu cơ chứ . Thôi em chạy ra hàng bôi lên mặt biết liền . Mà bẩu cho da trắng không nghĩa là da phải trắng tinh tinh đâu, nó không bị đen tái hoặc đen nâu gì đó là được mà. Còn da ai mà không trắng dùng được cái blanc mà da cũng không quá tan để dùng được cái brozne thì mua cả 2 rồi trộn vào ra được màu của mình ngay , đấy là chị thấy chúng nó dùng bẩu thế .
    Em PM bây giờ nghiện meteorites nặng lắm rồi nhá, hồi đầu cũng lâu lâu rồi chị mua luôn 1 lúc 3 hộp có người bảo chị dở hơi rồi nhưng bây giờ nhìn lại hoá ra chị không có dở hơi mà là ngưòi bình thường đấy chứ ( đang đùa em đấy nhá ). Mà 2 màu kia dùng thế nào vậy? chị còn chưa nhìn thấy ở ngoài nữa cơ vì chắc ra lúc nó toàn bán hết rồi không chắc chị cũng giống em mất, may quá
    LG: nói đúng sự thật mà . Chị dùng thấy sao bẩu thế nhưng mà quảng cáo vậy chúng nó chẳng cho dùng thử cái gì cả, mua bao nhiều mà ít khi được sample của nó
    Được choupat sửa chữa / chuyển vào 22:27 ngày 25/09/2006