1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

@@ Make up base/ Primer - loại nào tốt ? mọi ng vào đây cho review nhé @@

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi vivianlee, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. choupat

choupat Thành viên mới

Tuỳ từng người gọi thôi mà nhưng công dụng nó tương tự nhau base, primier, enhancer. 3 từ này được dùng nhièu nhất trong mỹ phẩm cho cái lớp nền đầu tiên vậy.
  2. lovely_girlta

lovely_girlta Thành viên rất tích cực

Vâng trên website của nó cũng display lâu rồi mà bây giờ bên em mới có, đã bảo là bên em lạc hậu lắm lắm . Nhưng mà thôi cũng được, lạc hậu 1 tý chõ mình khỏi móc túi nhanh nhanh .
  3. choupat

choupat Thành viên mới

Lạc hậu nhưng mà có make up event được đi nó make up và thử đồ mới thích hơn bên chị có đồ mới lâu lâu nhưng chẳng bao giờ có make up event cả . Toàn phải tự xử lý với nhau thôi
  4. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Ui zời ạ.. ở Paris đây mà tụi nó còn chẳng consult ra hồn.. nói gì là make-up event.. Ai đời hôm qua tìm được 1 đứa nói tiếng Anh, là người TQ.. hỏi nó.. đánh cái blanc có bị trắng quá không.. nó gật gật bảo cái này tốt lắm.. trắng lắm (tại nó tưởng dân châu Á ai cũng thích trắng).. Dơ foundation ra hỏi nó màu nào hợp với tao hơn, thì nó lại chỉ cho màu trắng nhất.. Em bảo.. tao thích natural cơ.. hoặc bronzing 1 tí.. nó lại nhìn mình cười cười.. xong.. chả giải quyết được gì.. lại phải tự ra lọ mọ oánh oánh lên mặt để chọn tone cho hợp.. .. Nó thấy mình ngó nghiêng chả thèm hỏi gì nữa.. chuồn luôn..
    Ui.. spam nhiều quá..
    Cái Enhancer của YSL được khen nhiều lắm, 1 phần vì nó có nhiều tone để chọn, nhưng tớ thử ra tay thì thấy nó hơi nhiều nhũ.. hay là do cái màu tớ thử nó thế nhỉ.. Nhưng nếu nó cover tốt, lại làm da không dầu thì nghe cũng hấp dẫn..
  5. choupat

choupat Thành viên mới

Buồn cười quá PM ơi . Có lẽ nào nó là trainee không vậy?
    Cái enhancer YSL đó làm gì có nhũ em PM, chị hồi trước dùng rồi nhưng nó không hợp với chị vì dùng lên không che phủ được gì và tông màu khá kén chọn màu da và không control được oil gì cả
  6. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Đáng đời mình, ai bảo mở topic ra, đẽo cày giữa đường rồi Bi giờ Chanel hay YSL hehe cả hai thứ các bạn recommend tớ đều thích, cái YSL giống như chị Ken và Choupat post ảnh rẻ hơn nhưng tớ băn khoăn là cả hai thứ này có safe để trang điểm hàng ngày như một lớp bảo vệ da khỏi fấn kô ? Tớ thấy nó có nhiều tác dụng làm đẹp này nọ , chứ kô bít có protect đc mặt kô nhỉ ? Cường độ make up của các nàng có nhiều kô vậy ? Tớ một ngày chiến đấu đủ 8 tiếng hoặc hơn với son fấn đấy,da thì mỏng, mà tuổi thì cũng.. cao cao rồi, kô cẩn thận đến năm 40 mặt như cái tổ ong thì hỏng cả
    Cuối năm có ng về nc tớ nhờ khuân cả 2 cho đỡ fải lăn tăn nhỉ??!!
    @Nàng Chôupat có còn gì của Chanel giới thiệu nốt kô tớ nhắm mắt đưa chân mà thò ra cái gì hay ho hơn nữa là tớ bắt đền đó
    @chi Ken :màu chị dùng của YSL chắc là màu hồng số 2 đúng kô ? em thấy có cái số1 màu tím trong web cũng quảng cáo là balance color, rồi radiant các kiểu nên... băn khoăn
    Khổ túi tiền của con quá, thế này đến già vẫn ngồi bên cửa sổ 1 mình đếm mỹ fẩm mất thôi...
  7. perfume_mania

perfume_mania Thành viên mới

Không phải đâu chị.. bà này già khú roài (j/k)..Em lên đấy gặp nó nhiều lần rùi, đeo thẻ nhân viên mờ.. trông cũng có vẻ pro mờ hỏi ra chả biết gì.. chán.. Lúc đấy em gọi đứa khác.. thì nó lắc lắc.. no inglo`li.ch.. rồi ra gọi bà này cho em..
    Em thử đúng là enhancer mờ.. cái tone nâu nâu ý.. hình như là cái loại để cho da nhìn hơn tanning 1 tí.. Tụi tây thì khen cái này lắm..
    Ah.. tranh thủ đang nói về Base.. có ai dùng base của Givenchy chưa?.. hình như tên là Sublime gì đó.. Tớ thử ra cũng thấy khá mịn, cover cũng có vẻ tốt.. không biết có control oil không nhỉ?
  8. choupat

choupat Thành viên mới

VẬy Vi làm cả 2 đi , thấy cái nào hợp hơn thì sau này trung thành với nó . Choupat hợp cái enhancer của chanel hơn nên theo nó mà thấy cũng nhiều người khen với hợp nữa .
    Cái YSL thì rẻ hơn gần nửa đấy Vi ah nếu hợp YSL thì đỡ một khoản . Cái base kia thì Vi có thể vào chanel website của nó để đọc, nó cho phép mình bôi lên toàn bộ mặt và để khuôn mặt bare không luông cũng được nếu da đẹp không có tì vết.
    Choupat ngày nào cũng make up đây này, sáng từ 7h là khuôn mặt đã được make up toàn bộ và ít nhất 6h chiều mới về tới nhà để có thể remove nó.
    Mà chanel Vi thích cái gì để choupat lôi tiếp ra cho, nhiều quá kông nhớ được hết nữa .
    Ah em Pm lại lôi thêm cái base của givenchy ra nữa kia , tha hồ chọn và ngẫm nghĩ nhé
  9. choupat

choupat Thành viên mới

Thế chứng tỏ cái đứa bán hàng học dốt quá , tụi nó đều phải đưọc học hành ít nhất 3 năm trong trường và thực hành nữa mới đưuợc đi làm đấy là bên chị còn bên pháp không biết nữa nhưng chắc kiểu gì đi nữa một là nó lười hai là nó học dốt .
    Mờ đã bảo không mỹ phẩm rồi cơ mà , ngày nào cũng lôi ra đưuợc cái mới thế , lôi ra có bạn dùng rồi lại review khen đẹp thì lại tốn thêm xiền không
  10. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Ối...chết mất , còn cái này nữa này
    đọc công dụng hoa hết cả mắt
    Guerlain
    Divinora Complexion Highlighter
    Divinora Liquid Radiance Complexion Highlighter. A veil of light to perfect the complexion. At the heart of the Guerlain makeup range, it is a unique product that is as precious as gold. 0.9 oz.
    This innovative product can be used in three different ways:
    ·Alone, it gives your skin an instant glow;
    ·Combined with another shade in the range, it adds a subtle touch of light;
    ·Dabbed lightly over foundation it sculpts and enhances the contours of the face
    CHả hiểu thế nào nó lại bảo dab lên trên found thế nhỉ ???
    Cái này tớ có ng bạn đang dùng này, nó chỉ dùng cái này và fấn pressed powder fủ lên trên thôi , mặt nó mịn như thạch cao í, mê lắm. Nhưng mà nó mới sinh em bé một thời gian nên sẵn da đã đẹp lắm rồi cơ..
    @Choupat : cái Givenchy thì tớ kô máu đâu Choupat ạ, chắc là tớ sẽ mua Chanel dùng trước thôi , mấy cái kia thong thả để cuối năm tha về sau vậy. Vu Chanel để tớ nghiên cứu dần xem nghĩ ra cái gì cần sẽ hỏi ý kiến nàng nhé !
    @ mọi ng: kô ai thử smashbox và Laura mercier à ? mấy món này đều là đồ pro như MAC, đều của Mỹ cả, rẻ nữa Cũng đc nhiều ng khen , nhưng đồ pro tớ cứ thấy sợ sợ, như cái fấn MAC Studio fix đánh cực mịn, cực bám, màu cực match với da tớ mỗi tội...sợ ... mọi ng nói nó có nhiều chì dễ làm hỏng da nếu dùng lâu dài, chả biết tin hay kô nữa.. mà tớ chỉ thấy các cô diễn viên da kô có đẹp tí nào hết trơn