1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Mạn bàn vấn đề DU LỊCH BỤI, được... BỤI hay bị... BỤI

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi urak, 18/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. windycry

windycry Thành viên mới

kính thưa anh urak-bạn anh vietkyo-đệ tử mới của anh dhlv!
    E lật lại cái topic của anh đọc hết trang này tới trang khác,đọc từ đầu chí cuối,đọc ngược rồi lại xuôi,rồi lại ngược e thấy rằng :
    Anh-thằng nhãi có chí khí,dám làm,dám nói....cũng đc lắm nhưng anh ngu bỏ mịe.anh ngông cuồng,anh vênh váo,anh ăn rỡ nói càn,anh có đầy đủ tố chất để xứng đáng làm đệ tử ruột của đại võ sư lừng danh,nhà triết học vĩ đại,ng duy nhất ở Việt Nam đạt chứng chỉ thần kinh pờ rồ cấp quốc tế,người khai sáng cho toàn box Du lịch với những tư tưởng văn hoá,lịch sử vô cùng lớn lao - Sir DHLV !
    Anh-một tượng đài mới trong box du lịch.anh lật đổ hình tượng anh vietkyo trong lòng thần dân box Du Lịch.Ôi,e thán phục cái sự ngu của anh biết bao!
  2. pacino27

pacino27 Thành viên mới

Vợ tớ đi gần hết Châu âu và một số nước Châu Phi rồi mà vào box này cũng chẳng bao giờ: tôi thế này, tôi thế kia... chỉ lẳng lặng vào đọc bài của mấy bác hay đi. Chán các cậu lắm.Mai này các cậu lớn hơn, đi nhiều hơn vào đọc lại topic của mấy cậu thì chắc cũng chán như tớ bi giờ.
  3. Batigol

Batigol Thành viên rất tích cực

Chữ cái đầu dòng phải viết là chữ hoa chứ , em giai xem lại phần "trính tả" đi đã nhé, sv gì mà còn ko bằng học sinh cấp 1,2 thế
    Công nhận anh dhlv đào tạo được 1 loạt "thanh niên thời đại" thật, có mỗi chuyện đi du lịch mà lúc nào cũng fải như thế này, fải như thế kia mới gọi là bụi, cái này được gọi là thủ dâm tinh thần đấy, khổ vãi pee . Cuộc sống đâu fải chỉ có đi du lịch cho thật bụi chứ??
    Được Batigol sửa chữa / chuyển vào 19:35 ngày 18/04/2007
  4. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

Gớm, em thấy các bác khó tính với em nó quá. Tòan dân du lịch mà sao cứ bắt chẹt nhau xế!!! Hạ hỏa đê, hạ hỏa đê!!!
  5. Batigol

Batigol Thành viên rất tích cực

Anh Minh toàn bênh các em nó thế làm hư các em nó, thương thì fải cho roi cho vọt chứ . Nhất là với mấy cu giai này, chỉ ưa ngọt thích được người khác khen còn ai mà đóng góp ý kiến cái thì chửi lại, em chã vãi .
  6. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Thật đáng Chân Chọng
  7. Zquascow

Zquascow Thành viên mới

Ý của ku ấy là thế này: " không khổ không gọi là bụi "
    Cứ NGU tiếp đi để tao còn có người đàn áp ( đúng cái kiểu mị dân của thực dân Pháp ngày xưa đấy các bác ạ )

8. XanhDoTimVang

XanhDoTimVang Thành viên mới

Các Bác lớn hết rồi. TRẢ bác nào chịu hiểu gì cả, Các em ở đây đều là XINH viên..... phải biết CHÂN CHỌNG các em ý chứ.
  9. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

(@Cao-son-new) Là người đàn ông, tớ rất trọng những cái chân của mình
  10. dhlv

dhlv Guest

Anh đã nói ở đây rồi : http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/904136/trang-2.ttvn
    Ko cần phải nói lại nữa !
    Thực ra chỉ khi vào box du lịch thì A mới đc biết thêm vài thuật ngữ như "du lịch bụi" , "du lịch balô", túi ngủ , ủng , găng tay, đèn pin, bông băng, bếp du lịch, máy ảnh, gps.... và cả "bó tay" nữa. Nhiêu khê quá ! Riêng cụm từ "bó chiếu " thì khi xưa cha anh có kể là thời những năm 1945 nạn đói chết nhiều người quá nên người ta phải "bó chiếu" đem chôn .
    Ơ ! Hoá ra xưa nay mình ko phải là dân chuyên nghiệp trong việc đi du lịch , ngoài mỗi cái mũ bảo hiểm (chủ yếu để tránh gió ko bị nhức đầu) , trên người chỉ duy nhất có bộ quần áo
    Xem những bức hình và những bài viết của em, anh thấy độ chân thật cao .Tất nhiên là anh chẳng đánh giá những chuyện ngoài lề khác . Nên bọn em cứ chụp những cái gì cảm thấy thích và viết những cái gì đúng với suy nghĩ cảm xúc của mình ko gượng gạo . Đừng có sợ rằng người ta chê em chụp ảnh xấu, hay đi đứng phải thế này thế nọ, nên thế này phải thế kia....điều quan trọng nhất là phải an toàn và không vi phạm thuần phong mỹ tục mà thôi . Còn vi phạm pháp luật thì miễn bàn
    Nói chung cái cách đi của bọn em ở trên TTVNOL nói chung và box du lịch nói riêng thì có vẻ ít nhóm như vậy (ko đánh giá hay-giở, tốt -xấu) nhưng ở ngoài đời thì ko ít đâu .Do đó em cứ đi theo cái cách của bọn em thấy phù hợp , âu cũng là góp phần thêm một phong cách đi của bọn em đối với box du lịch . Trăm hoa đua nở !
    Tóm lại cứ tối thiểu hoá chi phí (tiền bạc, thời gian) và tối đa hoá lợi nhuận (kinh nghiệm, thắng cảnh) đối với các bạn ko có điều kiện thế là tốt . Chẳng có gì là ghê gớm và cũng chẳng có gì là xấu hổ cả